ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ Zaku ver 3.0 จะมาไหม / Hongkong Gunpla ราคาประมาณเท่าไร่ สุดท้ายเรื่องกล่องครับ  (อ่าน 1900 ครั้ง)

ออฟไลน์ dusitmon123

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
อยากสอบถามเพื่อนๆหน่อยครับ

1. Zaku II ver 3.0 มันจะมาไหมครับปีนี้ ผมซื้อ RX78-2 ver 3.0 มาแล้ว ก็อยากจะได้คู่ปรับตลอดกาลมาบ้าง แต่ Ver 2.0 มันก็ออกมานานมากแล้ว ดูเหมือนโมมันคนละยุคไปหน่อยครับ ทุกวันนี้จับคู่กับเจ้า Z'Gok อยู่ ท่านใดมีข่าวคราวบ้างครับ ถ้าปีนี้ยังไม่มาอาจจะรอไม่ไหวละ

2. ผมจะไปฮ่องกงเดือน กค. นี้  ไม่ทราบราคากันพลาที่โน่นเป็นยังไงบ้างครับ ถูกกว่าร้านตามเน็ตบ้านเราไหม ผมกะจะจัด Nu Ver ka / Sazabi / PG Unicorn แล้วก็อีกสักสองสามตัว ถ้ามันถูกกว่านะครับ

3. อันนี้อยากรู้ ทุกวันนี้กล่องมันเริ่มเยอะแล้วหลังจากที่ต้อเสร็จ เพื่อนๆทำยังไงกับกล่องที่เก็บไว้บ้างครับ แชร์แนวทางหน่อย (PG OO Raiser นี่กินที่โหดมาก)

แถม พลาโม Armored Core นี่เป็นไงครับ น่าต่อไหม สวยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Voice

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
ตอบตามความรู้ที่มีนะครับ
1. มาแน่ครับ แต่อาจเขียนว่า Ver.3 (หรือเขียนก็ได้แต่มาแน่) เพราะจะมีภาค Origin ฉายปีนี้
2. ราคาที่ฮ่องกงถูกกว่าซื้อในไทยแน่นอนครับ
3. ผมเก็บกล่องโดยตัดหน้ากล่องและข้างกล่อง เก็บรวมไว้ในกล่องโมกล่องที่ใหญ่ที่มี เช่น กล่องไฮนิว หรือซาซาบีเวอร์คา เป็นต้น ส่วนฝั่งที่เป็นสีน้ำตาลตัดทิ้งครับ

ประมาณนี้ครับ  :iconwink: