ผู้เขียน หัวข้อ: 1/144 Unicorn NT-D & Unicorn Banshee NT-D [งานพู่กัน]  (อ่าน 4058 ครั้ง)

ออฟไลน์ yout123

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -32
1/144 Unicorn NT-D & Unicorn Banshee NT-D [งานพู่กัน]
« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 02:39:19 PM »
สวัสดีครับทุกๆท่าน วันนี้ผมขอเอางานที่เคยทำไว้นานแล้วกับตัวที่พึ่งทำเสร็จได้ไม่นานนี้มาโชว์ครับ

รูปน้อยไปหน่อยนะครับ ไม่อยากขยับมาก เพราะมันหักง่ายมากๆ-*-

มาเริ่มดูที่Unicorn NT-D ก่อนเลยฮะ

ด้านหน้า

ด้านหลัง

ตัวต่อไปก็Unicorn Banshee NT-D

ด้านหน้า

ด้านหลัง

ก็มีรูปอยู่เท่านี้แหละครับ

Unicorn NT-D ผมใช้สีเป็นเซ็ตอะครับ แบบที่มีอยู่3สี เป็นกล่องหนะครับ

Unicorn Banshee NT-D ผมใช้สีดำ Flat Black ส่วนPsycho Frameใช้สี Flourescent Orange + เคลียส้มครับ

ขอขอบคุณทุกท่านที่เขามาชมนะครับ

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
Re: 1/144 Unicorn NT-D & Unicorn Banshee NT-D [งานพู่กัน]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 05:59:40 PM »
เอ่อ... รูปน้อยไม่เท่าไหร่ แต่ต้องให้ตะแคงหัวดูรุปด้วยนี่ไม่ค่อยไหวนะครับ  :icondisapp:

แล้วก็รูปเล็กไปนิดนะครับ มองไม่ค่อยเห็นรายละเอียดเท่าไหร่ ยังไงหมุนรูปแล้วเอามาโพสใหม่ได้ก็จะดีมากครับผม  :iconsmile:

ออฟไลน์ Strike Freedom

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
Re: 1/144 Unicorn NT-D & Unicorn Banshee NT-D [งานพู่กัน]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 06:07:17 PM »
ดูจากภาพแรกรายละเอียดต่างๆ ก็โอเคอยู่นะครับ
แต่พอดูภาพต่อไปแล้วคอพาลจะเคล็ดเอาได้  :iconhihi: