ผู้เขียน หัวข้อ: Gundam 00 the Movie 2010: กำหนดฉายเดือนกันยายน / พูดคุยและ**สปอยล์**มูฟวี่  (อ่าน 399979 ครั้ง)

ออฟไลน์ Minato

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -4
  • Uchida~
ผมรอคุณไค122 ทำเป็นไฟล์รวมฮ่ะ เดี๋ยวไปโหลด 

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ผมรอคุณไค122 ทำเป็นไฟล์รวมฮ่ะ เดี๋ยวไปโหลด 

ผมทำไม่เป็นครับ คงต้องรอท่านอื่นเเล้วล่ะครับ  :icondizzy:
ผมก็เเค่พูดเสนอความคิดเห็นเองฮ่ะ

ออฟไลน์ hiphop1

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ไปดูมาแล้วครับวันนี้ รอบเที่ยง ได้ทีเอ้มา 3 ใบรวด  :iconcry:
ออกจากโรงมาด้วยความรู้สึกสุดโต้ง 2 อย่าง จนรู้สึกจุกที่ลำคอ อยากระบายให้ใครฟัง (เพื่อน 2 คนที่ไปด้วย คนนึงเคยดู 00 แค่��าคเดียว อีกคนไม่เคยดูซัก��าค โดนมันถามเกือบตลอดเวลาที่หนังฉาย  :iconsoul: )
อย่างแรกความสนุกที่ได้ดู มันส์ โ ค ต ร ๆ เหมือนดู Gunbuster + Getter + Macross ยังไงยังงั้น(ไม่ได้ประชดนะ) ฉากต่อสู้ฉับไว ดนตรีประกอบชวนขนลุก ถึงมุมกล้องจะชวนเวียนหัวก็เถอะ ไม่เสียดายเงินเลยจริง ๆ  :iconvsign:
อย่างที่สอง...ทำไมเฟลท์เป็นคนอย่างนี้ ตอนที่เฟลท์พูดถึงความรู้สึกของเธอที่มีต่อเซ็ตก่อนขับขวัญตาออกไป มันทำให้เราชื่นชอบเธอขึ้นอีกเป็นร้อยเท่าพันทวี  :iconcryjoy:
ตอนอ่านสปอยล์ที่ว่าเฟลท์อกหักเนี่ยทำให้เกิดความรู้สึกไม่อยากดูขึ้นมา พอไปดูมาแล้ว เนี่ยเหรอคนอกหัก? เซ็ตมันซึนซะมากกว่า ถึงตอนท้ายมันจะไปกอดป้าก็เถอะ แต่เฟลท์และเซ็ตสึนะก็เข้าใจกันและกันแล้วใช่มั้ย
ถ้าเปรียบ เซ็ตสึนะ เป็น ชิม่อน
ล็อคออน(นีล) ก็เป็น คามินะ
มาริน่า ก็เป็น โยโกะที่ก้ำกึ่งกับเป็นคามินะด้วย
เฟลท์ ก็ต้องเป็น เนีย เท่านั้น
ถึงผู้กำกับจะบอกว่ามาริน่าเป็นนางเอก แต่สำหรับผม เฟลท์คือนางเอกของเรื่องนี้ครับ

อยากให้ลองอ่านกระทู้นี้ก่อนครับ เป็นบทก่อนจะเริ่ม

ออฟไลน์ pure havoc

• *
  • Like: -9
  • YOU CAN (NOT) Trans-Am
อยากให้ลองอ่านกระทู้นี้ก่อนครับ เป็นบทก่อนจะเริ่มเดอะมูวี่

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=15045.0

แล้วจะรู้ว่าเซ็ตมันไม่ได้ซึนกับเฟลท์ครับ แต่เพราะรักมาริน่าจริงๆต่างหากล่ะ

ผมมองว่าเซ็ตสึนะไม่ได้คิดถึงมาริน่าในฐานะคนรัก แต่เป็นเพื่อนคนสำคัญ(ที่มีอิทธิพลต่อจิตใจ) เพราะกันดั้มพากนี้ไม่ได้วางตำแหน่งนางเอกไว้ที่บทของคนรักครับ

แล้วเฟลท์ละ ? แน่นอนว่าไม่มีทางที่เซ็ตสึนะจะไม่รู้ว่าเฟลท์คิดยังไง แต่เพราะความรู้สึกแปลกแยกที่ตัวเองกลายเป็นอินโนเวเตอร์ไม่ใช่มนุษย์เหมือนเฟลท์อีกต่อไปแล้ว ทำให้เซ็ตสึนะสร้าง AT Field(?) ขึ้นมาปิดกั้นจิตใจของตัวเอง

ประมาณว่า "ฉันไม่ได้คิดอะไรกับเธอ เพราะฉะนั้นเลิกมายุ่งกับฉันได้แล้ว" อะไรอย่างนี้ บางทีเซ็ตสึนะอาจจะกำลัง-กลัว-อยู่ก็ได้

และผมเปรียบเทียบเฟลท์กับเนียนั้น ไม่ใช่ฐานะคนรักแบบเดียวกันนะครับ เพราะ -เซ็ตสึนะรักเฟลท์- คนละแบบกับที่ -ชิม่อนรักเนีย-

ส่วนการ์ตูนที่ อ.โคงะ ยุน วาดผมรู้สึกว่าเป็นเหมือนโดจินทั่ว ๆ ไป ที่วาดตามจิตนาการของผู้เขียนไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับเนื้อเรื่องจริง ๆ เลย

• *
  • Uchida~
theme ของหนัง มันเป็นการ understanding กัน   ผมว่าหนังมันจะโชว์ว่าไอ้สองคนนี้มันเข้าใจกันแล้วมากกว่า
บอกว่ารักมาริน่าแบบผู้หญิง/แฟน มันก็ไม่ได้อีกนั่นแหละ เล่นปฏิเสธกันทั้งคู่ไปแล้วใน SS2 (ฮา)
อันนี้ผมว่าบทรักของเซ็ตสึนะ เขียนไม่ค่อยดีครับ จู่ๆ เหมือนก็เร่งในเฟลท์มาชอบเซ็ตสึนะใน SS2 แบบแปลกๆ สุดท้ายก็อวยใหญ่เลยในหนัง เนื่องจากมาริน่าไม่มีบทเลย

ผมว่าไอความรักของเซ็ตสึนะมันใหญ่กว่าแค่รักเป็นบุคคล แต่เหมือนใหญ่กว่านั้นอ่ะนะ ถึงเสียสละอะไรหลายๆ อย่าง  ผมคิดแบบนี้นะ อารมณ์ฮีโร่ของจริงเลย

• *
อยากให้ลองอ่านกระทู้นี้ก่อนครับ เป็นบทก่อนจะเริ่มเดอะมูวี่

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=15045.0

แล้วจะรู้ว่าเซ็ตมันไม่ได้ซึนกับเฟลท์ครับ แต่เพราะรักมาริน่าจริงๆต่างหากล่ะ

ผมมองว่าเซ็ตสึนะไม่ได้คิดถึงมาริน่าในฐานะคนรัก แต่เป็นเพื่อนคนสำคัญ(ที่มีอิทธิพลต่อจิตใจ) เพราะกันดั้มพากนี้ไม่ได้วางตำแหน่งนางเอกไว้ที่บทของคนรักครับ

แล้วเฟลท์ละ ? แน่นอนว่าไม่มีทางที่เซ็ตสึนะจะไม่รู้ว่าเฟลท์คิดยังไง แต่เพราะความรู้สึกแปลกแยกที่ตัวเองกลายเป็นอินโนเวเตอร์ไม่ใช่มนุษย์เหมือนเฟลท์อีกต่อไปแล้ว ทำให้เซ็ตสึนะสร้าง AT Field(?) ขึ้นมาปิดกั้นจิตใจของตัวเอง

ประมาณว่า "ฉันไม่ได้คิดอะไรกับเธอ เพราะฉะนั้นเลิกมายุ่งกับฉันได้แล้ว" อะไรอย่างนี้ บางทีเซ็ตสึนะอาจจะกำลัง-กลัว-อยู่ก็ได้

และผมเปรียบเทียบเฟลท์กับเนียนั้น ไม่ใช่ฐานะคนรักแบบเดียวกันนะครับ เพราะ -เซ็ตสึนะรักเฟลท์- คนละแบบกับที่ -ชิม่อนรักเนีย-

ส่วนการ์ตูนที่ อ.โคงะ ยุน วาดผมรู้สึกว่าเป็นเหมือนโดจินทั่ว ๆ ไป ที่วาดตามจิตนาการของผู้เขียนไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับเนื้อเรื่องจริง ๆ เลย

ไม่ได้เป็นแค่โดจินครับแต่ทีมงานเอามาสร้างแล้วครับ ฉายที่ญี่ปุ่นวันสิ้นปีครับ  http://www.gundam00.net/event2/index.html

Gundam 00 The Movie: A wakening of the Trailblazer-"Special Screening - New Year's Eve - The Last Conversation"

อันที่จริงผมเชียร์เฟลท์นะ แต่ผมเป็นคนที่ไม่ชอบหนังที่เปลี่ยนแปลงนางเอกน่ะ เลยเชียร์ป้ามะลิแล้วกัน ฮ่าๆ

ว่าแต่ตอนพิเศษนี้มันจะเขาไทยไหมเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2010, 07:41:17 PM โดย hiphop1 »

ออฟไลน์ piawjojo

• *
  • Like: 4
เซ็ตสึนะตั้งแต่เล็กยันโตยันเป็นอินโนเวเตอร์นิสัยมันไม่เคยเปลี่ยนเลย ชอบปีนเข้าห้องมาริน่า :iconlol:

• *
ไม่ได้เป็นแค่โดจินครับแต่ทีมงานเอามาสร้างแล้วครับ ฉายที่ญี่ปุ่นวันสิ้นปีครับ  http://www.gundam00.net/event2/index.html

Gundam 00 The Movie : -A wakening of the Trailblazer- "Special Screening - New Year's Eve - The Last Conversation"

อันที่จริงผมเชียร์เฟลท์นะ แต่ผมเป็นคนที่ไม่ชอบหนังที่เปลี่ยนแปลงนางเอกน่ะ เลยเชียร์ป้ามะลิแล้วกัน ฮ่าๆ

ว่าแต่ตอนพิเศษนี้มันจะเขาไทยไหมเนี่ย

หา? ฉายสิ้นปี แล้วBDที่จะออกวันที่ 25 นี่ละ แบบนี้มันก็ไม่มีเนื้อเรื่องอันใหม่สินะ  :iconfreak:
คงต้องรอฉบับสมบูรณ์อีกที

เฮ้อ...ฉันละหน่าย

ออฟไลน์ SoNyeoShiDae

• *
  • Like: -1
  • GX-9999 : Gundam X Maoh
= =' ไม่ทำ 00V 00F 00P 00I มาด้วยเลยล่ะฮะ

แอบเสียใจ Seed Astray (A-B) , Seed Stargazer ยังมี ทำไม 00 ไม่ยักจะทำมาซักนิดด (ซีรี่ย์ละ 3 ตอนก็ยังดี)
อยากเห็น Astrea E/F กะ Avalanche Exia (Dash) พร้อมกับ 00 Qan[T] Full Saber บ้างอะไรบ้าง  :iconcry:

• *

Gundam 00 The Movie : -A wakening of the Trailblazer- "Special Screening - New Year's Eve - The Last Conversation"

หา? ฉายสิ้นปี แล้วBDที่จะออกวันที่ 25 นี่ละ แบบนี้มันก็ไม่มีเนื้อเรื่องอันใหม่สินะ  :iconfreak:

ผมกำลังกลัวว่ามันจะเป็นสิทธิพิเศษเฉพาะชาวญี่ปุ่นที่จะได้ชมน่ะสิครับ ถ้าเป็นงั้นคงเซ็งน่ะ
แต่ต้องลองถามทาง DEX แหละครับ

ออฟไลน์ Saranoiz

• *
  • Like: 1

ผมกำลังกลัวว่ามันจะเป็นสิทธิพิเศษเฉพาะชาวญี่ปุ่นที่จะได้ชมน่ะสิครับ ถ้าเป็นงั้นคงเซ็งน่ะ

รู้สึกในนั้นมันแค่เอา Movie 00 มาฉายอีกรอบส่งท้ายปลายปี โดยใช้ฟิล์มที่รีมาสเตอร์ใหม่ โดยใช้

• *
เห็นบอกด้วยว่า "ลาโรงเร็วมาก" ก็พอจะรู้อยู่ว่าเพราะอะไร

จบได้ "ดอก" จริง ๆ

ออฟไลน์ darkdecade

• *
บอกตามตรง ผมไม่อยากให้เนื้อเรื่อง OO จบเลยละครับ อยากให้มี ไซด์สตอรี่ ของ

• *
  • Uchida~
ผมว่า แบบข้างบน มันไม่ได้ครับ ดูมั่วไป

อยากให้มันขึ้นเป็นเรื่องใหม่ๆ

ออฟไลน์ darkdecade

• *
ผมว่า แบบข้างบน มันไม่ได้ครับ ดูมั่วไป

อยากให้มันขึ้นเป็นเรื่องใหม่ๆ ��าคใหม่ๆ ไปเลย  ค่อนข้างเบื่อทั้ง UC SEED 00 แล้ว

มันก็จริงอยู่นะครับที่มันออกจะมั่วไป แต่ที่กล่าวมานี้เป็นแค่ความคิดส่วนตัวอะนะครับ เพราะก็เข้าใจอยู่ว่าเรื่องความรักในกันดั้มมันแทบเป็นไปไม่ได้เลย ดูมาหลาย

ออฟไลน์ dominator

• *
  • Like: -42
  • ลดลงมาเรื่อยๆ
รอแบบ ฉบับสมบรูร์ดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2011, 12:32:27 PM โดย dominator »
....เซโรงัง....

• *
บอกตามตรง ผมไม่อยากให้เนื้อเรื่อง OO จบเลยละครับ อยากให้มี ไซด์สตอรี่ ของ���าคนี้อีกอะนะ เพราะว่าถ้าเป็นอย่างที่เล่าในตอนจบของ���าค Movie นั้น หลังจากสู้เสร็จแล้ว อีก 40 ปีต่อมา เซ็ตสึนะ มาหา มาริน่า แล้วจบแค่นั้นละก็ ยังไงก็ยังสามารถเขียนเป็นเนื้อเรื่อง ไซด์สตอรี่ ได้อีกเยอะเลยละครับ เช่นว่า "ในช่วงเวลาระหว่าง 40 ปีนั้น ความสัมพันธ์ของ เซ็ตสึนะ กับ มาริน่า จะไม่มีอะไรกันอีกเลยทีเดียว บางทีอาจประมาณว่า เซ็ตซึนะ อาจมีลูกกับ มาริน่า แต่เซ็ตสึนะ ไม่สามารถอยู่รวมกับมาริน่าได้ จึงยังคงอยู่ในอวกาศ ค่อยเฝ้าดูลูกของตนอยู่ห่างๆ  จนลูกของตนเองมีเขากลุ่ม Celestial being แต่ก็ไม่เปิดเผยว่าเป็นพ่อลูกกันนะครับ"

สรุปคือ ถ้ามีไซด์สตอรี่ OO อีกก็อยากให้เป็นประมาณนี้นะครับ :iconvsign:

เท่าที่พอจะทำได้ก็คือ เรื่องราวสงครามความขัดแย้งของเหล่ามนุษย์ธรรมดากับเหล่าผู้ที่กลายเป็นอินโนเวเตอร์ในช่วงเวลา 50 ปีที่เซ็ตสึนะไม่อยู่นั่นแหละหนา
แบบพวกเนเชอรัลกับโคออดิเนเตอร์ไง แบบนี้อาจจะได้เห็นป้าฮามานหรือเจ้าแม่ลักซ์คนที่ 2 ก็ได้ ผมสีเดียวกันเด่ะ :iconlol: อยากเห็นหนูเฟลท์ดาร์คไซด์บ้าง
เรื่องของเฟลท์เนี่ยเป็นวัตถุดิบการจิ้นชั้นยอดเลยนา สังเกตมั้ย ตัวละครอื่นเราไม่ค่อยรู้ประวัติมากเท่าไหร่ แต่เรื่องของเฟลท์เรารู้กันตั้งแต่ยังไม่เกิดเลยด้วยซ้ำ
เล่ามาตั้งแต่รุ่นพ่อแม่โน่นเลย และเราจะรู้เรื่องของคนรอบตัวเฟลท์เกือบทุกคน แต่คนที่อยู่นอกเหนือจากนี้เราจะรู้น้อยมาก คล้ายกับเฟลท์เป็นจุดศูนย์กลางของเรื่อง
เพราะอย่างนี้รึเปล่า เฟลท์ถึงได้บท "ผู้เฝ้าดู"

มีใครเห็นต่างจากนี้มั้ย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2010, 04:12:05 AM โดย pure havoc »

• *
  • Uchida~
ผมว่ามันไม่น่ามีใครกล้าหือช่วง 50 ปีหรอกครับ   ช่วงเอเลี่ยนบุกนี่น่าจะรักสามัคคีกันหมดแล้ว  ฮา

• *

รู้สึกในนั้นมันแค่เอา Movie 00 มาฉายอีกรอบส่งท้ายปลายปี โดยใช้ฟิล์มที่รีมาสเตอร์ใหม่ โดยใช้��าพจาก Blu-ray นะ ไม่ได้เอาส่วนนั้นมาสร้างอ่ะ ^^"

คนที่จองที่นั่ง 2500 เยน ทีู่นู้น ก็จะได้รับ โปสเตอร์พิเศษ และก็โปสการ์ดบุ๊ค��าพยนตร์ของกันดั้ม

Credit ท่านนายพล จากบอร์ด Dex

http://www.dexclub.com/webboard/show.php?Category=Gundam&No=17601&page=2

ไม่แน่นะครับ อาจจะมีเพิ่มเป็นตอนสั้นๆเข้ามาก็ได้นะครับ เพราะชื่อตอนมัน The Last Conversation แต่ก็ต้องรอดูแหละครับ เดี๋วก็มีชาวญี่ปุ่นมาสปอย เอิ๊กๆ :iconvsign:

ออฟไลน์ Saranoiz

• *
  • Like: 1

รู้สึกในนั้นมันแค่เอา Movie 00 มาฉายอีกรอบส่งท้ายปลายปี โดยใช้ฟิล์มที่รีมาสเตอร์ใหม่ โดยใช้��าพจาก Blu-ray นะ ไม่ได้เอาส่วนนั้นมาสร้างอ่ะ ^^"

คนที่จองที่นั่ง 2500 เยน ทีู่นู้น ก็จะได้รับ โปสเตอร์พิเศษ และก็โปสการ์ดบุ๊ค��าพยนตร์ของกันดั้ม

Credit ท่านนายพล จากบอร์ด Dex

http://www.dexclub.com/webboard/show.php?Category=Gundam&No=17601&page=2

ไม่แน่นะครับ อาจจะมีเพิ่มเป็นตอนสั้นๆเข้ามาก็ได้นะครับ เพราะชื่อตอนมัน The Last Conversation แต่ก็ต้องรอดูแหละครับ เดี๋วก็มีชาวญี่ปุ่นมาสปอย เอิ๊กๆ :iconvsign:

เหอ ๆ คงไม่ละมั่งคับ ไม่น่ามีไรเพิ่มแล้ว แล้ว The Last Conversation ก็ไม่น่าใช่ชื่อตอนด้วย แต่เป็นชื่องานที่จะจัดในวันนั้นมากกว่า

อีกอย่าง BD ก็ออกพรุ่งนี้แล้ว ถ้าจะเพิ่ม คงไปเพิ่มใน BD มากกว่ามั่งคับ คงไม่มานั่งทำฟิล์มใหม่ หรือถ่ายทำเพิ่มหรอกคับ รายละเอียดในเว็บ ท่านนายพลน่าจะแจ้งไว้ัชัดเจนแล้วละคับ ถ้ามีอะไร ฝั่ง Dex คงจะบอกมาแล้ว แต่นี่ไม่ได้บอกอะไีร ก็คงไม่มีไรแล้วละ ฉายซ้ำเฉย ๆ รอบพิเศษ