ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่สอบถาม-พ่นเครียร์ทับชิ้นใสผลจะเป็นยังไงครับ  (อ่าน 2250 ครั้ง)

ออฟไลน์ nutzaa12

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 6
    • Facebook
คือผมต่อ RG OO เสร็จแล้ว ที่นี้จะพ่นเครียร์ มีของ Kobe อยู่
ผมอยากทราบว่า ....

1.ถ้าผมพ่นทับชิ้นใส ชิ้นใสเหล่านั้นจะเป็นอย่างไรครับ
ใครเคยพ่นทับชิ้นใสบ้างครับ อยากเห็นภาพ :iconwish:

2.ถ้าผมเอาชิ้นใสออก มันจะมีดีคอลสะท้อนแสงอยู่ คงต้องพ่นบังใช่มั้ยครับ
แล้วพ่นบังในส่วนดีคอล ถ้าติดมันไป ตอนดึงออกดีคอลจะไม่หลุดมาด้วยหรอครับ :icondizzy:
GUNPLA | COM | GAMING GEAR | DOTA2
ติดตามผลงานได้ที่ facebook.com/nutty.pinitnorachai

ออฟไลน์ naykai

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
1.ถ้าผมพ่นทับชิ้นใส ชิ้นใสเหล่านั้นจะเป็นอย่างไรครับ
ใครเคยพ่นทับชิ้นใสบ้างครับ อยากเห็นภาพ :iconwish:
ตอบ : ถ้ามือใหม่อย่าไปยุ่งกับชิ้นใสเลยนะครับ แกะออกก่อนพ่นเคลียร์จะดีกว่า หรือมีเทปบังพ่นก็แปะทับชิ้นใสก่อนพ่นเคลียร์ก็ได้ครับ

2.ถ้าผมเอาชิ้นใสออก มันจะมีดีคอลสะท้อนแสงอยู่ คงต้องพ่นบังใช่มั้ยครับ
แล้วพ่นบังในส่วนดีคอล ถ้าติดมันไป ตอนดึงออกดีคอลจะไม่หลุดมาด้วยหรอครับ :icondizzy:
ตอบ : อันนี้ขึ้นอยู่กับคุณภาพของเทปที่ใช้แปะบังพ่นครับ แนะนำให้ใช้ของ ทามิย่า โดยตรง

ดีคอลสะท้อนแสง <--อันนี้คงหมายถึงสติ๊กเกอร์สะท้อนแสงใช่ไหม

ออฟไลน์ nutzaa12

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 6
    • Facebook
คือผมต่อ RG OO เสร็จแล้ว ที่นี้จะพ่นเครียร์ มีของ Kobe อยู่
ผมอยากทราบว่า ....

ใช่ครับ สติ้กเกอร์สะท้อนแสง
ขอบคุณมากครับ  :iconlike:
GUNPLA | COM | GAMING GEAR | DOTA2
ติดตามผลงานได้ที่ facebook.com/nutty.pinitnorachai