ผู้เขียน หัวข้อ: Gundam 00 the Movie 2010: กำหนดฉายเดือนกันยายน / พูดคุยและ**สปอยล์**มูฟวี่  (อ่าน 399902 ครั้ง)

ออฟไลน์ rockmanx8

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -3
ใครดูที่โรงหนังแล้วช่วยบอกหน่อยครับ ว่า อิโอเลีย กับ ลีวอง คุยเกี่ยวกับอะไรครับอยากรู้ หนังจากที่ดูดในเว็บมา  :iconlike:
แตกไลน์ช่างน่ากลัว

ออฟไลน์ Cheludim

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
ใครเน็ตแรงๆ ดูแบบ streaming ได้ที่นี่ครับ
http://wwwwwwwwwww.net/Page/MediaView.aspx?ID=41005

อ้อ ต้องลง Silverlight ก่อนนะ

credit : http://reggiocomics.blogspot.com

ผมยังไม่ได้ดูเอาidmดูดไปแล้วเรียบร้อย :iconlol:ส่วนซับค่อยหาเอาทีหลัง :iconlol:
ผมใช้ IDM โหลดไม่ได้อะครับ ผมคลิกตรง Download this Video แล้วมันก็ขึ้นที่โหลดมา
ตอนแรกมันเป็นไฟล์ Video ครับแต่ซักพักมันก็กลายเป็นไฟล์ Jpeg ทำยังไงให้มัโหลดเป็นไฟล์ video ครับ
ขอบคุณมากเลยครับ นึกว่าจะไม่ได้ซะแล้ว
v
v
v

เปลี่นชื่อแล้วต่อด้วย.mp4ครับแล้วจะดูและแปลงได้

เปลี่ยนตอนโหลด หรือตอนโหลดเสร็จครับ

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
ใครเน็ตแรงๆ ดูแบบ streaming ได้ที่นี่ครับ
http://wwwwwwwwwww.net/Page/MediaView.aspx?ID=41005

อ้อ ต้องลง Silverlight ก่อนนะ

credit : http://reggiocomics.blogspot.com

ผมยังไม่ได้ดูเอาidmดูดไปแล้วเรียบร้อย :iconlol:ส่วนซับค่อยหาเอาทีหลัง :iconlol:
ผมใช้ IDM โหลดไม่ได้อะครับ ผมคลิกตรง Download this Video แล้วมันก็ขึ้นที่โหลดมา
ตอนแรกมันเป็นไฟล์ Video ครับแต่ซักพักมันก็กลายเป็นไฟล์ Jpeg ทำยังไงให้มัโหลดเป็นไฟล์ video ครับ
ขอบคุณมากเลยครับ นึกว่าจะไม่ได้ซะแล้ว
v
v
v

เปลี่นชื่อแล้วต่อด้วย.mp4ครับแล้วจะดูและแปลงได้

เปลี่ยนตอนโหลด หรือตอนโหลดเสร็จครับ

โหลดเสร้จครับ

ออฟไลน์ SoNyeoShiDae

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -1
  • GX-9999 : Gundam X Maoh
ประมูลฟิลม์กันดั้ม 00 เกรแฮมเบียดป้ามะลิเข้าวิน

เห็นจากข่าวแล้วก็ยังอดสงสัยไม่ได้ว่าตกลงแล้วมาริน่ายังคงเป็นนางเอกจริงหรือเปล่า เพราะว่าจากการประมูลฟิลม์จากผู้ที่ซื้อ Blu-ray Complete Collection ของ Mobile Suit Gundam 00 the Movie - A Wakening of Trailblazer นั้นปรากฏว่าฟิลม์ในฉากที่เกรแฮมซึ่งโดนพวก ELS กลืนกินไปนั้นปิดประมูลได้สูงถึง 109,500 เยน สามารถชนะฉากเห็นหน้าเต็มของมาริน่า ที่ปิดได้แค่ 96,000 เยนไปได้ รวมถึงฉากจบตอนสุดท้ายก็ยังทำได้แค่ 67,000 เยนเท่านั้น

จริงๆ ก็คาดว่าฉากที่เห็นพวกลองกอง กับทีเอ้มันก็น่าจะได้ราคาสูงกว่านี้อยู่แล้วอะนะ
Arden Endrain + "สำนักข่าว Questnews" 

Credit : www.cartoon.co.th

ถ้า Film แถมจาก Blu-Ray แล้วประเทศไทยจะได้จากไหนล่ะ
Dex มันขายแต่ DVD =A=' โอ้วว ชิทททท !

อยากรู้จริงๆ ว่า คุณ Film แมงสาบเกาก้นเนี่ย มันจะประมูลกันที่เท่าไหร่  (แพทริค ควอโรลซาว)
 :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2011, 03:43:29 AM โดย SoNyeoShiDae »

ออฟไลน์ taeyeon

• เริ่มหัดทาสี
  • *
มีซับไทยแล้วนะครับ ลองหาๆดู ดูแล้วก็อย่าลืมอุดหนุนสินค้าลิขสิทธ์นะครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ Top....

• *
  • Like: -10
กำของผมจริงๆที่ได้ฟิลม์รูป ลูกหมี

ออฟไลน์ shadowduo

• *
  • Like: -26
อยากดูจังมีให้ดูที่ไหนบ้างเนี้ย

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
เพิ่งดูจบเมื่อกี้ รู้สึกว่า
นี่ตรูดู Macross อยู่หรือเปล่าฟะ เห็น Brave เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา นึกว่า Valkyrie
แถมสงครามครั้งสุดท้ายนี่ Macross F ไม่ใช่รึ ทำขึงขังตั้งแนวรบสู้เต็มที่ พอสู้ไม่ได้ก็ฝากความหวังไว้กับการเจรจา (ว่าไปนั่น)
กับตัวอะไรก็ไม่รู้ที่พูดกันปกติไม่รู้เรื่อง

แค่คนเจรจา กับ วิธีเจรจา มัน(น่าดู)ต่างกันเท่านั้นเอง

ออฟไลน์ unless

• *
  • Like: 0
ผมดูจบแล้ว  ด้วยความคิดเห็นส่วนตัวผมเลย สปอยนะครับ

จากเดิมที่ผมชอบ��าคนี้พอสมควร แต่พอดู movie จบแล้วกลายเป็นรู้สึกชอบ��าค 00 น้อยลง ด้วยพล๊อตเรื่องที่ผมมองดูว่าไม่เวิร์ค พอดูไปกลางๆเรื่องแอบคิดในใจ สรุปนี่ตรูกำลังดูหนัง Sci-Fi Aliens อยู่ใช่ไหม แต่เปลี่ยนมาเป็นขับกันดั้มสู้แทน... ความรู้สึกผมมันไม่ใช่อ่ะ.....เรื่องกันดั้มมันต้องเป็นเรื่องสอดแทรกการเมืองการขัดแย้ง ความไม่เข้าใจกันระหว่างมนุษย์กับมนุษย์สิ...มันอาจซ้ำซากแต่มันก็มีแนวทางเขียนให้มันแตกต่างออกไปหลากหลายทางมากกว่าจะออกแนวอย่างนี้ไปเลย....

ok เขาอาจต้องการความแปลกใหม่ของโลกกันดั้ม แต่ถ้า��าคนี้มันมี Aliens โผล่ตั้งแต่เริ่มเรื่องมาซีซั่นแรกก็ยังพอว่า แต่นี่ดันเอามาแบบดื้อๆ มาด้วยเหตุผลสุดคลาสสิค (ดาวเดิมที่อาศัยอยู่พินาศ!?) ดูไปคิดไปว่าคนเขียนพล๊อตเขาชอบเกมส์ Super Robot taisen อะไรรึปล่าว คุ้นๆมากมุขแนวๆนี้

สรุปส่วนตัวเลยพล๊อตเรื่องไม่ผ่านครับ แต่ด้าน��าพเสียงประกอบนี่่ยังยอดเยี่ยมอยู่ ยังไงคนรักกั้นดัมและติดตามดูมาตลอดก็คงไม่พลาดที่จะต้องดูอยู่แล้ว ส่วนจะชอบไม่ชอบก็นานาจิตตังครับ  :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2011, 08:38:33 PM โดย unless »

ออฟไลน์ Venda

• *
  • Like: -22
โดยส่วนตัวก็ไม่ชอบที่มันมีมนุษย์ต่างดาว เพราะมันไม่เข้ากับกันดั้มแบบสุดๆ
แต่ก็ รู้สึกสังหรณ์ กับคำว่า "เตรียมคำพูดโต้ตอบกับคนต่างเผ่าพันธ์มา"มาตลอด

สุดท้ายก็เจอจริงๆ :iconpale:

ออฟไลน์ DjvampireClub

• *
  • Like: -8
ผมว่า

ออฟไลน์ maytapon

• *
  • Like: 27
  • Collector thailand
ผมเองก็ดูแล้วเหมือนกัน  ฉากการต่อสู้ ซาวด์เอฟเฟค ทำดีมากๆ เนื้อเรื่องมีคนติเยอะ แต่สำหรับผม  ว่าดีมากเดาไม่ถูกว่าจะจบยังไง ผมเองดูกันดั้มแค่ผ่าน ๆ ตั้งแต่ยุคแรกๆ มันไม่ค่อยสนุกนัก

ตอนนี้หนังก็มันโมก็สวย  Alien มันไม่มาแบบหนวดปลาหมึก มาเป็นโลหะ มันไม่เข้ากะกันดั้มตรงไหนหว่า สนุกแล้วครับ

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
ดีครับชอบครับ มันฉีกแนว ดี หลุดจากแนวเดิมๆ  แต่หลุดแบบไม่น่าเกลียด  :iconsmile:
Thailand only !!

ออฟไลน์ dominator

• *
  • Like: -42
  • ลดลงมาเรื่อยๆ
สำหรับผมแล้ว 10/10 เลยครับ

เพราะตอนดูครั้งแรกไอ่เราก็คิดว่ามันห่วยจริงๆ
แต่พอกลับไปดู
....เซโรงัง....

ออฟไลน์ manrata01

• *
  • Like: -9
อธิบายผมที่ครับ :iconsoul:
1. ตอนที่เซ็ตจังกับทีเอเรียเข้าใจถึงเหตุผลที่ เจ้าต่างด้าว เฮ้ย ต่างดาว(ฮา)มาบุกอ่ะมันคืออะไรงงขอรับ??
2. แล้วตัวตนจริงๆหรือรูปร่างของต่างดาวคือ?จังใด๋หนอ???

ปล.เค้าอยากได้ MG 00Q[T]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2011, 03:07:29 AM โดย manrata01 »

ออฟไลน์ TsutomU

• *
1. ตอนที่เซ็ตจังกับทีเอเรียเข้าใจถึงเหตุผลที่ เจ้าต่างด้าว เฮ้ย ต่างดาว(ฮา)มาบุกอ่ะมันคืออะไรงงขอรับ??
2. แล้วตัวตนจริงๆหรือรูปร่างของต่างดาวคือ?จังใด๋หนอ???

1. ดาวมันกำลังล่มสลายครับ เลยคล้ายๆกับหาที่อยู่ใหม่แล้วก็ขอความช่วยเหลือไปในตัว แต่เพราะไม่สามารถสื่อสารกันได้ เลยกลายเปนสงครามไปงั้นแหละครับ
2. ก็แค่สิ่งมีชีวิตอีกรูปแบบหนึ่งครับบ

------------

ใครดูที่โรงหนังแล้วช่วยบอกหน่อยครับ ว่า อิโอเลีย กับ ลีวอง คุยเกี่ยวกับอะไรครับอยากรู้ หนังจากที่ดูดในเว็บมา  :iconlike:

ก็นั่งชื่นชมว่า ตาลุงอีโอเลียเมพขริงๆ แต่น่าเสียดายที่มาเก็บตัวอยู่บนเกาะไม่ออกไปโลก��ายนอก แล้วตาลุงอิโอ ก็บอกว่า แกกลัการที่คนจะนำเทคโนโลยีไปใช้ผิดๆ แกถึงแยกออกมา แล้วการที่ซักวันมนุษย์จะออกไปสู่อวกาศโดยที่ยังไม่พร้อมที่จะทำการเข้าใจกัน มันก็มีแต่จะกลายเป็เรื่องแย่ สำหรับลุงอิโอ มันเปนเรื่องที่น่าเศร้าจริงๆครับบ

--------

ส่วนตัวขอบอกว่า  หนังทำเพื่อสอนคนได้ดีมากๆเลยจริงๆครับ
อาจจะขัดกับฟีลกันดั้มที่แฟนๆคุ้นกันตรงที่มันอออกเหมือนกับหนัง ไซไฟ แต่ผมกลับคิดว่าการที่เปลี่ยนจากการขัดแย้งทางสังคม เป็นการที่มวลมนุษย์ชาติร่วมมือกันเพื่อปกป้องโลก ก็ดี การที่สุดท้ายต้องจบลงด้วยการสื่อสารกัน ก็ดีอีก
ผมคิดว่าเป็นก้าวกระโดดของอนิเมที่สอนอะไรได้เยอะขนาดนี้นะครับ

ประโยคสุดท้ายที่เขียนโปรยไว้ว่า "Peace cannot be kept by force
it can only be achieved by understanding" ก็ดีมากๆเลยครับ

"ความสงบสุขไม่สามารถรักษาเอาไว้ได้ด้วยพลัง  มันสามารถได้มาได้ด้วยความเข้าใจกันเท่านั้น"

เสียดายอย่างเดียวแค่ เฟลท์ที่ต้องเศร้าไป
แล้วก็ การที่อินโนเวเตอร์จะมีอายุได้ยาวกกว่ามนุษย์ธรรมดากว่าสองเท่าอันนี้ก็ ช็อคไปเหมือนกัน

(http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2011, 05:58:07 AM โดย K »

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's

1. เผ่าพันธ์ของ ELS  กำลังจะศูนย์พันธุ์เพราะเกิด บิ๊กแบงค์  ขึ้นในระบบสุริยะขึ้น  กลุ่มที่เหลือรอดเลยพยายามหาดาวดวงใหม่เพื่อที่จะมีชีวิตอยู่ต่อ
แต่เดิมทีตอนที่ ELS มาที่โลก  จุดประสงค์เดิมคือ อยากจะขอมาอยู่ด้วยเฉยๆ  แต่ติดที่ไม่สามารถสื่อสารกันได้ แถมELS ดันทำเรื่องที่มนุษย์เห็นว่าแสดงออกถึงความไม่เป็นมิตรเลยกลายเป้นสงครามตามที่เห็น

2. คาดว่ามันอาจจะเป็นสิ่งมีชีวิตขนาดเล็กที่อยู่รวมๆกันจนกลายเป็นรูปร่างตามที่เห็น
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ hiphop1

• *
ใครมีเมมเบอร์พันทิป ไปโพสอธิบายตอนจบให้เขาฟังทีครับ http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A10134948/A10134948.html

โดยเฉพาะความเห็นที่10 เนี่ยมันอธิบายตอนจบเรื่องโคตรมั่ว ทำเรื่องเปลี่ยนไปเลย  :iconpanic: :iconpanic:

ออฟไลน์ nuetae

• *
เพิ่งนั่งดูจบเมื่อคืน ถ้าเอากันดั้มแต่ละตัวมาสู้กันเองนี่คงมันส์โคตรๆ โดยเฉพาะหน่วย Brave โคตรเก่งเลย

เสียดาย OO QAN ออกมาแป๊ปเดียวเอง แต่ว่าตอนจบที่ OO QAN นั่งแล้วรวมกับดอกไม้นั่นเท่ดีอ่ะ

ออฟไลน์ aire

• *
  • Like: 2
    • DVDezy2U
ผมดูผ่านๆ รบกวนถามครับ

1 - เกย์แฮม ตายหรือป่าวครับ
2 - ตอนที่ หลุยส์ บอกกับซาจิ ว่าจะไปปกป้องโลก แล้วก็แยกตัวไป พี่แกเขาไปไหนครับ แล้วไปทำอะไร ผมไม่เห็นอีกเลย -*-

ขอบคุณครับ

PS..อยากเห็นหุ่น vs หุ่น มากกว่าครับ