ผู้เขียน หัวข้อ: ชิ้นส่วนหาย ทำไงดีครับ  (อ่าน 4653 ครั้ง)

ออฟไลน์ dusitmon123

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ชิ้นส่วนหาย ทำไงดีครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 11:36:00 AM »
ชิ้นส่วนตรงหน้าอกของ PG OO raiser ผมหายครับ ต่อโชว์ไว้ที่บ้าน แล้วหลานมาเล่น สงสัยจะหลุดแล้วแม่กวาดลงถังไปเรียบร้อยครับ

คือส่วนหน้าอกสีขาว หายไปแล้วมันดูแย่มากๆเลยครับ

ไม่รู้จะไปหาจากไหนดี ขอคำแนะนำเพื่อนๆพี่ๆด้วยครับ

ออฟไลน์ Bankkill2

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
Re: ชิ้นส่วนหาย ทำไงดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 09:27:55 AM »
ผมก็เคยทำหายนะ ส่วนติดหน้าฝากHeavy Arms สีแดงๆ เลยจัดการ เอาฟุตตี้มาปั้มซะเลย แล้วอัดลงไปครับ ขัดๆถูทำสี ออกมาสวยเหมือนเดิม ลองทำดูครับ เข้าใจความรู้สึก ชื้นส่วนหายมันใจแป้ว ครับ

ออฟไลน์ ballster

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 09:38:58 AM »
เคยทำบีมของ rx-78 หาย เรียกกว่ากวาดบ้านใหม่ทั้งหลังเลยครับ แต่โชคดีที่หาเจอครับ  :iconshy2:

ออฟไลน์ polonium

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2013, 10:11:50 AM »
อาจจะต้องให้คนรู้จักที่อยู่ญี่ปุ่นสั่งชิ้นส่วนมากบันไดครับ หรือลองไหว้วานร้านขายโมที่สนิทๆดูว่าเค้ามีทางช่วยสั่งมาให้เราได้ไหม อีกวิธีก็ยืมชิ้นส่วนมาจากเพื่อนครับ แล้วหาคนหล่อเป็นเรซิ่นแล้วทำสี
โชคดีครับ