ผู้เขียน หัวข้อ: Gundam 00 the Movie 2010: กำหนดฉายเดือนกันยายน / พูดคุยและ**สปอยล์**มูฟวี่  (อ่าน 400202 ครั้ง)

ออฟไลน์ sakamotomiwa

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 13
http://www.youtube.com/watch?v=VORoBLmwC-Q

นี่ก้นู Gun Buster อยู่รึไงฟะ!!!!

ออฟไลน์ Top....

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -10
ขออัพเรื่องการเข้าชมหนังหน่อยครับ

M Card ใช้ได้แค่วันแรกหรือวันนี้สองเนี้ยหละ แค่วันเดียวครับ หลังจากนั้นต้องเป็นสมาชิก G-Member ของ Dex
ถึงจะจองตั๋วล่วงหน้าดูได้ครับ วันนึงฉายแค่รอบเดียวคือรอบ 17.00 น จำนวนผู้ชมคือ 30 คน 20คนมาจาก G-Member อีก 10 ที่ได้มาจาก
การเล่นเกมส์ที่หน้างาน    พนักงานบอกว่า G-Member สมัคตอนนี้ไม่ได้แล้วครับ

สถานที่ฉายคือโรงหนังข้างบน

ปล.ได้ข้อมูลมาจากการไปคุยกับพนังงานหน้างานนะครับ

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
แล้วหลังจากงานที่พารากอนนี่แล้ว มันจะมีฉายรอบปกติอีกป่ะครับ หรือมีแค่นี้ นอกนั้นก็ต้องรอแผ่นออก ไม่นะ  :iconcry:

รอบปกติธันวา ปีนี้คับ

ขอบคุณมากครับ  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2010, 09:21:47 AM โดย JinBikeR »

ออฟไลน์ LuZiFeR

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1
  • อยากดองโม แต่ไม่มีตัง...
แล้วหลังจากงานที่พารากอนนี่แล้ว มันจะมีฉายรอบปกติอีกป่ะครับ หรือมีแค่นี้ นอกนั้นก็ต้องรอแผ่นออก ไม่นะ  :iconcry:
รอบปกติธันวา ปีนี้คับ

ออฟไลน์ Buf-The-Great

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
  • หลังสู้ฟ้า หน้าซุกหมอน นอนกลางแดด
    • http://buf-the-great.exteen.com/
จะรอบปกติหรือรอบพิเศษ คนไกลปืนเที่ยงอย่างผมก็ทำได้แค่รอแผ่นออกมาเท่านั้นแหละ
รับ
Loto, Dreissen [Unicorn Ver.], Jesta, MG Shenlong, MG, Wing ~ EW Ver.,MG Deathscythe Hell
ต่อแล้วหรือใหม่ ราคาคุยกัน

ออฟไลน์ tester

• *
  • Like: -4
นับว่าเป็น
มีปัญหาควรแก้ที่คนต้นเหตุไม่ใช่ที่คนปลายเหตุ

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
จะรอบปกติหรือรอบพิเศษ คนไกลปืนเที่ยงอย่างผมก็ทำได้แค่รอแผ่นออกมาเท่านั้นแหละ

โดน
Thailand only !!

ออฟไลน์ kimahri01

• *
  • Like: -4
เมื่อวานไปดูมาแล้วครับ รอบละ 30 คน 20 ต้องเป็น G-member จากการสมัคร dexclub ซึ่งถ้าจะสมัครตอนนี้ก็ไม่ทันแล้วเพราะเค้าจะอัพเกรดให้เป็น G member หลังจากวันที่12 เป็นต้นไป

แต่เอาจริงๆผมคนนึงล่ะที่ไม่ได้สมัครและไม่ได้ไปร่วมเล่นเกมแต่ก็ได้ดู เนื่องจากเมื่อเค้าดูจำนวนคนแล้ว ไม่มีคนที่ใช้ G member เลย ก็เท่ากับที่ว่าง 30 ที่ แล้วมาจากการเล่นเกม 10 คนก็จะเหลืออีก 20 ที่

เค้าก็เลยเล่นเกมหลายรอบ รอบแรก ได้ดู 4 คน รอบสองอีก 8 คน และรอบสุดท้ายไม่ใช่เล่นเกมแล้ว แต่เป็นการจับฉลากโดยเอาบัตรประจำตัวประชาชนหรือบัตรที่มีชื่อตัวเองไปใส่ในกล่องแล้วเค้าจะจับขึ้นมา

ซึ่งเค้าบอกว่าจะจับทั้งหมด 8 ที่ ปรากฏว่า ผมนับๆอยู่เค้าจับถึงคนที่เจ็ดก็หมดแล้ว เพราะว่ามีคนใส่บัตรมาแค่เจ็ดใบ เพราะฉะนั้น ใครอยากไปดู ก็รอถึงช่วงท้ายๆเลยก็ได้ครับ ถ้าคนไม่ถึง ได้ดูทุกคนแน่นอน

พอเมื่อวานเข้าโรงไป สถานที่ฉายต้องบอกว่าเป็นแค่โรงเล็กๆจากการเอาผ้าดำคลุมนะครับ อยู่ข้างๆเวทีเลย ในโรงนั้นมีไม่ถึงสามสิบคน ได้นั่งกันห่างๆสบายๆไม่เบียดดี

หนังสนุกมากครับ แต่คนติคนข้างหน่อยเถอะ มารยาททรามมาก ดูๆหนังอยู่ก็นั่งกัดเล็บเสียงแกรกๆๆๆๆๆ แทบตลอดเรื่องแล้วยังนั่งซื้ดๆๆนำมูกไม่เกรงใจคนในโรงบ้างเลย เขยิบหนีก็แล้ว มองก็แล้วไม่ได้รู้สึกรุ้สาอะไรเลย

อารมณ์เสียก็ตรงนี้แหละ

ส่วนหนังก็ตามที่ท่านอื่นๆสปอยมาแหละครับ แต่ติเรื่องนึงเนื่องจาก เนื้อเรื่องเยอะมากแล้วยัดมา���ายในสองชั่วโมง ดูแล้วเครียดนิดๆ แล้วก็เศร้าด้วย ฉากต่อสู้เร็วมาก แทบมองอะไรไม่ทัน

ชอบที่สุดก็คือ ประโยคที่ขึ้นมาตอนสุดท้าย มันจับใจดีจริงๆ ส่วนที่เห็นกันว่าตอนท้าย ควอนต้าติดปีกนั่นไม่ใช่นะครับ เป็นโล่ที่อยู่ข้างๆตอนปกติที่มีบิทด้วย เอามาติดไว้ที่หลังแล้วอนุ���าค GN มันเรืองแสงแค่นั้นครับ

ส่วนตัวว่าดูแล้วงงนิดๆ ตรงที่ยานแม่ที่ถูกกลืนกลายเป็นดอกไม้สีเหลืองที่ชื่อ สุเมรากิ ไปเฉยๆ แล้วถัดมาอีก 60 ปีกลายเป็นยานท่องเที่ยวในอวกาศที่มีแต่อินโนเวอตร์จะไปได้เพราะใช้เวลาในการเดินทางนาน อีกทั้งประชากรบนโลกกว่า 40% เป็นอินโนเวเตอร์อีกด้วย งงว่า เป็นกันได้ยังไง - -" บักเซตอาบนู่นอาบนี่มาตั้งเยอะถึงจะเป็นได้ซะงั้น แล้วก็ที่เซตซึนะดูผมขาวๆตัวซีดอันนี้ไม่ได้แก่นะครับ เพราะบักเซตเค้าไม่เหี่ยวเลย แต่เหมือนไปหลอมรวมกับ ELS มามากกว่าเหมือนที่เค้าฉายให้เห็นว่ามีเด็กคนนึงที่ถูก ELS กลืนกินไปบางส่วน ส่วนนั้นก็จะออกขาวๆเงินๆ

ปล1 ต้องขอขอบคุณ DEX และ Paragon แล้วก็ไทยกันดั้มที่เอาข่าวมาเผยแพร่ด้วยครับ
ปล2 ควอนต้าสรุปแล้วมันคือซุปเปอร์ยานอวกาศข้ามมิตินั่นเอง - -
ปล3 ขอแก้นิดนะครับ ตรงที่ทีเอเรียไม่ได้ตายหรือโดนกลืนอะไรนะครับ แต่ทีเอเรียเข้าไปอยู่ในระบบของควอนต้า เพื่อให้เซตซึนะสื่อสารกับ ELS ได้ เพราะก่อนหน้านั้นที่ใช้ OO RAISER BRUST แล้วสลบไปเพราะข้อมูลที่มาจาก ELS เยอะมากทำให้สมองรับไม่ไหว เซลล์สมองเลยตายไปบางส่วน สลบยาวนั่นเอง ทีเอเรียเข้าไปทำหน้าที่เชื่อมต่อกับ เซตซึนะและเชื่อมต่อเข้ากับเวด้าอีกทีเพื่อเพิ่มพื้นที่การรับข้อมูลอย่างไม่จำกัด และทีเอเรียยังบอกว่า สิ่งที่นี้แหละที่อิโอเลียสร้างขึ้นมาเพื่อใช้ติดต่อสื่อสารนั่นคือ GN Drive ทำหน้าที่ปล่อยอนุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2010, 08:12:49 PM โดย kimahri01 »

ออฟไลน์ Noah

• *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
เย้ OO[Q] ไม่มีปีกแล้ว  :iconlol:

ออฟไลน์ moobest

• TG STAFF
  • *
  • Like: 22
  • http://ibest.rmutp.ac.th/
    • ibest
อ้างถึง
ชอบที่สุดก็คือ ประโยคที่ขึ้นมาตอนสุดท้าย มันจับใจดีจริงๆ ส่วนที่เห็นกันว่าตอนท้าย ควอนต้าติดปีกนั่นไม่ใช่นะครับ เป็นโล่ที่อยู่ข้างๆตอนปกติที่มีบิทด้วย เอามาติดไว้ที่หลังแล้วอนุ���าค GN มันเรืองแสงแค่นั้นครับ
ประโยคนี้ทำให้ซื้อ mg 00q ได้อย่างสะบายใจ  :iconlike:

ออฟไลน์ Wulther

• *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
อ้างถึง
ประโยคนี้ทำให้ซื้อ mg 00q ได้อย่างสะบายใจ  :iconlike:
ใช่หรือคับผมก็ไปดูมาเหมือนกันเมื่อวาน ผมเห็นเป็นปีกนะ... ถ้าผมมองผิดจะดีมาก...
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ eve_class

• *
 :iconlol: วันนี้ไปดูมา สนุกมากเลย ครับ รู้สึกว่า ชอบตอนแรกเลย อะ ที่เอากันดั้มมาสร้างเป็นหนัง นี่ :iconpale: ฮาตรง อัลวาโทเร่ สีทอง"มีหาง"  กะนักบินในหนัง อาเลรูย่า เปลี่ยนไป๋ !!
แล้วก็อีกตอนนึง ตอน ของคุณลูกลุงหมี นี่ได้ไจจริงๆ เล่นทรานซั่นระเบิดตัวเองซะเลย :icondisapp: ส่วนแพททริค เอ็งแน่และสุดยอดมาก!!!กำลังจะทำแบบลูกลุงหมีดันโดน บีม ของล็อกออน (มั๊ง) เลยรอดมาได้ (อุตส่าห์ ลาคนรักซะอย่างดีเลย :icondisapp:)  พอถึงตอนลูกของลุงเอียน(จำชื่อไม่ได้ฮะ)เล่นสาร��าพรัก ทีเอเรีย ซะอย่างนั้น :iconpale:
แต่ตอนที่ประทับใจที่สุดคือตอน เกรเฮม เป็นการคามิกาเซ่ ที่สุดยอดจริง ยอมเสียสละตนเองเพืิ่อเปิดทางให้

ปล.ตอนบิลลี่อยุ่กะคนที่เหมือนเนเน่2ต่อ2 นี่ ฮาตรงที่บิลลี่บอกว่า "กรุณาทำเบาๆหน่อยครับ"  :iconlove: เล่นซะเสียเชิงชายเลย หมดกัน ชีวิตลูกผู้ชาย!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2010, 01:16:21 AM โดย eve_class »

ออฟไลน์ Venda

• *
  • Like: -22
อยากดูจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แผ่นๆๆๆๆ รีบมานะ

bit

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
^
^
^
^
ที่ญี่ปุ่นเห็นเค้าประมาณกันว่า 3-6 เดือนแผ่นออกครับ  :iconpale:

ความคิดผมตอนนี้คือ อยากจะสร้างลัทธิบูชา "แมงสาบอวกาศ" ที่สุด  :iconnasty:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ eve_class

• *
^
^
^
^
ที่ญี่ปุ่นเห็นเค้าประมาณกันว่า 3-6 เดือนแผ่นออกครับ  :iconpale:

ความคิดผมตอนนี้คือ อยากจะสร้างลัทธิบูชา "แมงสาบอวกาศ" ที่สุด  :iconnasty:

มันคือสุดยอดแห่งความอึดสินะ  :iconnasty:

ออฟไลน์ dominator

• *
  • Like: -42
  • ลดลงมาเรื่อยๆ
ฮ่าๆๆ แพทริกเล่นของสินะ
....เซโรงัง....

ออฟไลน์ LuZiFeR

• *
  • Like: 1
  • อยากดองโม แต่ไม่มีตัง...
^
^
^
^

แบบ ตอนนั้นเห็น ELS กำลังกินเข้ามาก็เฮ้ย มันจะตายจริงเรอะ โดนแบบนั้นแล้วจะรอดได้ไงฟะ สุดท้ายก็นำ้ยาล้างจานช่วยไว้ตามระเบียบ  :iconlol:

ออฟไลน์ shoompon

• *
เสียดายเฮียบูชิ..เอ้ยเกร์แฮมชะมัดชอบสุดในเรื่องละดันมาตายซะงั้น :iconsoul:

ออฟไลน์ Yo {ChEe}

• **
  • Like: -20
น่าหนุกจังเลยแต่ตัดใจล่ะ ติด ร ศิลปะอารมณ์หดหมดเลยอ่ะ :iconsoul:

ออฟไลน์ Nellum

• *
  • HGUC Beginner
    • เมพหมุนsub
http://inwspin.blogspot.com/ บล๊อคผมเองไปเยี่ยมชมได้ 18+นะ