ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่องถังลมทีครับ  (อ่าน 2100 ครั้ง)

ออฟไลน์ hawaeii

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ขอความรู้เรื่องถังลมทีครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 05:41:23 PM »
พอดีผมอยู่ หอพักเลย คิดว่าไม่สามารถที่จะใช้ปั้มลมแบบ ดังๆได้ มีพี่ๆท่านไหนพี่ พอจะแนะนำได้บ้างมั้ยครับ กำลังศึกษาเรื่องการใช้แอร์บรัช อยู่ครับ ตอนนี้แอร์บรัชที่จะใช้คือ  อิวาตะ hpcp  ขอคำแนะนำทีครับ ขอบคุณมากครับ น้องใหม่หัดทำโม ครับ

สอบถามเพิ่มนิดนึงเลยละกันนะครับ สะว่านเจาะรู โม นี่ หาซื้อที่ไหนตัวละเท่าไรห่ครับ ราคาแพงมั้ยครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ผมอยู่ กทม หาซื้อแถวไหนได้ บอกด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2012, 05:46:17 PM โดย hawaeii »

ออฟไลน์ kit556

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
Re: ขอความรู้เรื่องถังลมทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 10:12:04 PM »
เรื่องใช้ pump แบบไหนเงียบกว่ากัน พอดีผมเพิ่งเขียนลง blog  เผื่อมีประโยชน์นะครับ -->
http://thaimodel-kit.blogspot.com/2012/09/pump.html

ส่วน ดอกสว่าน จะมีแถวคลองถม ส่วนตัวผมชอบไปแถว ดิโอลด์สยาม เดินทะลุออกไปซอยหนึ่งจำชื่อไม่ได้ เขาเรียกย่านช่างทำทอง จะมีที่จับดอกสว่าน กับดอกสว่านเป็นชุดขายครับ ถ้าซื้อแยกจะตกดอกละ 10-15 บาท ถ้าซื้อยกโหล (แต่เบอร์เดียวกันหมด) จะถูกลงไปอีกเยอะ