ผู้เขียน หัวข้อ: RG Gundam Exia ช่วงหัวเข่าขึ้นฝ้าขาวเหมือนฉีก เวลาขยับเข่าบ่อยๆ ครับ  (อ่าน 2073 ครั้ง)

ออฟไลน์ okassusu

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0

ตามรูปเลยนะครับที่วงไว้มีใครเป็นบ้างครับ เวลาจัดท่าขยับเข่าบ่อยๆ พอถอยเกราะมาดูเหมือนจะฉีกขึ้นฝ้าขาวแก้ยังไงได้บ้างครับ

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
มันเกิดจากข้อต่อมันเเน่นเกินไปครับ เป็นโรคยอดฮิตเหมือนกัน เป็นทั้งโมเเท้ โมจีน

วิธีเเก้ก็ 1 ทำเเกนเสียบในชิ้นที่วงเอาไว้ให้บางลงคับ  เอาตะไบถาก หรือ เอาคัตเตอร์เฉือนก็ได้

2 ทำรูเสียบให้กว้างขึ้นเล็กน้อย หมุนสว่านมือ ที่ขนาดพอดีกับรู จะกว้างขึ้นเล็กน้อย

ไม่ก็ใช้ตะใบกลม หรือ ตะไบเหลี่ยมขนาดพอๆกับรู หมุนๆลงไปครับ