ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2553946 ครั้ง)

ออฟไลน์ tongyuiyui

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Nu gundam daban มีใครเป็นแบบผมไหมเวลาใส่ฟันแนลตั้งไม่ได้เลยต้องดัดหาบาล้าน :iconangry:
ของแท้ก็อาการเดียวกันคับไม่ต้องแปลกใจ :iconlol:

ออฟไลน์ natchapon

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 1
สอบถาม led unit daban มัน ปรับไฟได้กี่แบบครับ

ออฟไลน์ deathlove

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
ใครมีรีวิว ZAKU TANK ของค่าย  MORORKING บ้างครับ งานดีมั้ยเอ่ย

ออฟไลน์ papababa

• *
PG Phenex DABAN มีร้านออนไลน์บางแห่งเปิดราคามาแล้ว เกือบสามพัน คาดว่าราคาสะพานเหล็กก็คงราวๆนี้ ราคาโดดจากม้าขาวมาราวๆพันนึงเลย แค่ชุบทอง+เปลี่ยนเขา...

แล้วม้าขาว โมๆว่าไงเงียบเลย :iconpale:

ออฟไลน์ ryukendo1

• *
  • Like: 6
PG Phenex DABAN มีร้านออนไลน์บางแห่งเปิดราคามาแล้ว เกือบสามพัน คาดว่าราคาสะพานเหล็กก็คงราวๆนี้ ราคาโดดจากม้าขาวมาราวๆพันนึงเลย แค่ชุบทอง+เปลี่ยนเขา...

เปลี่ยนสีเฟรม +มีโล่ชิลบูสสองอัน ด้วยนะคับ

ออฟไลน์ 0EXIA0

• **
  • Like: 5
ได้มาแล้ว metal build OO 7S ของ Metal Gear ชิ้นใสสีเขียวไม่ค่อยสวยกับคนละสีกับของลุงบันนอกนั้น OK

ออฟไลน์ teetat

• Like: 8
  • ผู้ลักลอบนำกันพลาเข้าบ้านมือโปร
PG phenex ลองสังเกตตรงเขาร่างยูนิคอร์นดูครับ มันต่างจากmg ตรงที่ว่าแบบของบันไดปลายเขาจะชี้ไปด้านหลัง แต่ของดาบัน เอา เขายูนิคอร์นมาใส่แง่งเพิ่มสะงั้น โธ่ เปลี่ยนแค่ชิ้นสองชิ้นเป็นไรไป :iconcry:

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
รอหน่วยกล้าตายรีวิว zaku ขาพิการ ทั้งสองสีเลย  :iconlol:
มีใครลองจริงแล้วบ้างไหม สั่งไปละครับ  :iconwish:
เมื่อเช้าเห็นมีรูปจาก CAD = Magella attack ออกมาแว๊บๆ มีได้สอยต่อแน่ๆ  :iconlike:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2016, 08:10:09 AM โดย marasai »

ออฟไลน์ mojimaz

• *
  • Like: 4
รอหน่วยกล้าตายรีวิว zaku ขาพิการ ทั้งสองสีเลย  :iconlol:
มีใครลองจริงแล้วบ้างไหม กำลังว่าจะสั่งเลยครับ  :iconwish:

รอด้วยคนครับ อยากเห็นงานจริงๆเหมือนกันครับ คุณภาพจะสมราคาหรือป่าว
เพราะถ้าเทียบกับโมจีนด้วยกัน ตัวนี้ราคาแรงเอาเรื่องเหมือนกันนะครับเนี่ย
รับซื้อ |BUILDERS PARTS HD| MS SPIKE 01 (ขนาด 1/100)

ออฟไลน์ Guncannon

• *
รีวิวโมจีนขาพิการ สั้นๆ

ต่อยากชิบ บางจุดแน่นมาก ชุดไฟบัดกรีเอง

ใครชอบซื้อเถอะ เดี๋ยวมี Magela Attack ให้ซื้อเก็บอีกตัวนึง ผู้ผลิต มีตัวต้นแบบแล้ว

ออฟไลน์ gt2002

• *
มีใครพอทราบข่าวบ้างไหมครับพอดีเห็นรูปนี้มา :iconwish:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2016, 12:57:57 PM โดย gt2002 »

ออฟไลน์ 0EXIA0

• **
  • Like: 5
บันไดพึ่งรีพี่จีนเลยออกตามคงจัดของจีนช่วงนี้เงินเยนแพงคงสู้ของลุงไม่ไหว :iconcryjoy:

ม้าขาวโมๆ ได้ข่าวกันบ้างไหม เงียบนานเลยแหะจนดาบันออกม้าทองยังไม่โผล่เลย :iconsweat:

ออฟไลน์ deathlove

• *
นี่ครับล่าสุด อัพอะไรกันนักหนาจะ 1/2 ปีละ สงสัยขายจริงปีหน้าเลยมั้ง นานเกิ้น

อัพดีเทล อย่าลืมอัพพวกข้อต่อ ให้ดีด้วยนะ ให้สมกับเวลาที่นานขนาดนี้

Phenex มาแล้ว จะมีใคร รีวิวให้ดููไหมนะ

ออฟไลน์ papababa

• *
Phenex มาแล้ว จะมีใคร รีวิวให้ดููไหมนะ
ผมก็สั่งไปตัวนึงนะครับ แต่คงไม่ได้รีวิวละครับเพราะที่ดองอยู่นี่คาดว่าเกิน 30ตัวละ  :iconsoul:
คือไม่มีเวลาต่อจริงๆแต่อย่ากซื้อ

ผมก็สั่งไปตัวนึงนะครับ แต่คงไม่ได้รีวิวละครับเพราะที่ดองอยู่นี่คาดว่าเกิน 30ตัวละ  :iconsoul:
คือไม่มีเวลาต่อจริงๆแต่อย่ากซื้อ
อยากรู้ว่าของดาบัน พลาสติกมันอ่อนและฝ้าขึ้นง่ายไหม ยังไม่เห็นมีใครรีวิวเลย มีแต่ที่รีวิวของท่าน naroki ของBandai นะ

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
ส่วนตัวไม่ค่อยได้ลองโมจีนเท่าไหร่ เคยต่อไปสามตัวเลิกยาวเลย นี่เพิ่งตบะแตกเลยลองของซะหน่อย... :iconmouth:
คู่มือต่อของ Zaku Tank ของ Motor king พาชวนงง ในหลายจุด แต่ต่อเปนตัวขึ้นมาละ...
ตรง Track ก็ 49ชิ้นคูณตัดด้วยคีมแล้วแต่งด้วย Art Knife อีกทั้งหมดคูณสองแล้วต้องทำทั้งซ้ายและขวาด้วย (คูณสี่.... :iconsoul:) เหนื่อยหน่อยครับ ส่วนตัวชอบแบบ 1/144 เดิมมากกว่า ไม่ต้องแบกไรไปรบกะเค้าหรอก พิการก็พิการอยู่แนวหลังแหละดีละ เลยไม่ได้ต่ออาวุธและเดินวงจรไฟฯ

QC. ก็สุดยอด ร้านก็สุดยอดอุตส่าห์ฝากให้ตรวจแผง นี่ทั้งกล่องบุบ/ขาดเยินมากและทั้งแผงที่บี้แบนมาอย่างน่าเกลียดเลย คงไม่สั่งออนไลน์ละ ไป Check แผงเองดีกว่า

ลองเปน Magella attack แบบขำๆ แต่..กล่องเดียวพอละ พวกฝาเปิด/ปิด ไม่ค่อยลงสนิทต้องแก้ไข เอาเให้เปนตัวก่อน

ทำฉีกจากของเดิม มาใหม่เลยขาดถังเชื้อเพลิงหรือคอกบังคับเครนตามแบบลายเส้นดั้งเดิม (ถังแก๊ส... :iconlol:)

อย่าไปรบเลยอยู่แนวหลังแหละสวยกว่า

ตอนแรกกะจะเอามือแบบกรงเล็บไปบริจาคให้ 1/144 Hamma-hamma (ที่ทำค้างไว้ ยังไม่ได้ทำต่อเลย) แต่อยู่กะมันหละดีละ

เปรียบเทียบกะ 1/144 มันใหญ่ล้นๆขนาดจัง

อันนี้ประมาทโมจีนไปหน่อย...หักเลย  :iconsoul:

เดือดร้อนต้องหาสกรู/แหวนรึหาไรมาซ่อมเลย.. :iconshy2: