ผู้เขียน หัวข้อ: พื้นที่ในการทำงานโมเดล  (อ่าน 2268 ครั้ง)

ออฟไลน์ tykiller

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
พื้นที่ในการทำงานโมเดล
« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 08:16:52 AM »
สวัสดีครับ คือตอนนี้ผมกำลังทำวิทยานิพนธ์โดยเลือกหัวข้อเกี่ยวกับการทำงานโมเดลอยู่นะครับ อยากให้พวกพี่ๆ ช่วยหน่อยคือ ผมอยากได้รูปห้อง พื้นที่ หรือโซนที่พวกพี่ๆ ใช้ในการทำงานโมเดลกันจริงๆ จังๆ นะครับ (ถ้าลงรายละเอียดมาให้ด้วยจะขอบคุณมากครับ) เพื่อนำมาเป็นข้อมูลประกอบการทำงานของผมต่อครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ และผมอาจจะมารบกวนขอข้อมูลเพิ่มเติมอีกเรื่อยๆ นะครับ ขอโทษที่รบกวนทุกคนนะครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ walther

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 12
Re: พื้นที่ในการทำงานโมเดล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 12:46:13 PM »
ลองเข้าไปดูที่นี่นะครับ เป็นของต่างชาติ http://www.shipmodels.info/mws_forum/viewtopic.php?f=12&t=14416
ส่วนของผมทำในห้องนอนครับ พ่นสีเอาไปพ่นนอกบ้าน

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 04:50:47 PM »
ผมทำงานในห้องรับแขกริมหน้าต่าง เปิดพัดลมดูดอากาศออก นอกจากนี้ผมใช้สี acrylic สูตรน้ำพ่น กลิ่นเลยน้อยมาก มีแค่กลิ่นแบบ alcohol ล้างแผล  :iconsmile:

ออฟไลน์ saradin

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 06:16:22 PM »
อาผมเองก็อยากเห็นโรงงานของท่านอื่นๆ บ้างจัง อุอุอุ  :iconwink: