ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2563991 ครั้ง)

ออฟไลน์ NhEuOi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 8
ปากแดง + เติมขีดที่ปากให้ด้วย  :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ aiere

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 3

เริ่มออกตัวแล้ว 1/100 Deep Striker ของ ElynHobby

ออฟไลน์ Jinfinite

• *
  • Like: 1
ดูจากภาพแล้ว 

ไม่คล้ายของ G-sys เลยแฮะ   :iconwish:

ออฟไลน์ puppa11

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
แจ้งข่าวคับตอนนี้ pg strike freedom daban เข้าสะพานเหล็กแล้ว ราคาเท่า Nu gundam ver.ka แท้บวกลบพอๆกัน เจ้บอกมี20กล่อง ส่วนซาจิเข้าพรุ่งนี้หรืออย่างช้าวันศุกร์ ราคาบวกของเก่าไม่น่าเกิน2ใบแดง แจ้งมาเพื่อคนอยากรู้นะคับ

ออฟไลน์ swat2522

• *
 :iconvsign: ไปจัดมาแล้วกล่องนึง กล่องใหญ่ดีจริงๆครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ภาพหน้าปกใบต่อของ BT

ออฟไลน์ bluzterxernie

• *
พอดีสิ้นเดือนมีโอกาสจะไปแม่สาย เลยอยากจะสอบถามท่าที่เคยไปแม่สาย อยากทราบว่าที่แม่สายมีร้านขายโมจีนไหมครับ แล้วราคาแตกต่าง กับ โมจีนที่ขายทั่วไปไหมครับ

ออฟไลน์ plaikung

• *
huckebein mk iii ตัวจริงไม่มี สีแดงตรงคาง ไม่เข้าใจพี่จีนแกจะทำมาให้ทำไม

ออฟไลน์ kira13

• *
พอดีสิ้นเดือนมีโอกาสจะไปแม่สาย เลยอยากจะสอบถามท่าที่เคยไปแม่สาย อยากทราบว่าที่แม่สายมีร้านขายโมจีนไหมครับ แล้วราคาแตกต่าง กับ โมจีนที่ขายทั่วไปไหมครับ

- ที่แม่สายมีโมจีนขาย ครับ พอผ่านด่านพม่า ลงบันไดไปแล้วเลี้ยวซ้าย ตรงไปเจอซอยแรกเลี้ยวซ้ายอีกครั้งเดินตรงไปเรื่อยๆ จะเป็นร้านขายของเล่นอยู่ซ้ายมือ พวกโมจะอยู่ด้านในร้าน ครับ
- ส่วนเรื่องราคา จะเรียกราคา แพงกว่า ที่สะพานเหล็กครับ แต่ต่อรองได้ ครับ ส่วนจะต่อได้มากน้อยอยู่ที่ ความสามารถครับ^^

ปล.บางตัวผมกลับมาซื้อ สะพานเหล็ก ครับ ถูกกว่า 555

ออฟไลน์ bluzterxernie

• *

คือผมไม่ได้อยู่ กทม.น่ะครับ  :iconcryjoy: ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2013, 10:37:02 PM โดย NeoX »

ออฟไลน์ kira13

• *

อ้าวขออภัย ครับ ลืมคิดไป 555 ผมบอกข้อมูลผิดด้วย คือ ผ่านด่านพม่าลงบันไดไป แล้วเลี้ยวขวานะ ครับ ก่อนไปซอยแรก ไม่ได้เลี้ยวซ้าย ขออภัยครับ
ส่วนเรื่องราคา ถ้าไม่ได้อยู่ กทม. แนะนำลองเทียบราคาโมจีนในเน็ต ก่อนก็ได้ครับ เป็นข้อมูลไว้ก่อน แต่จริงๆบางทีราคาในเน็ตก็จะถูกกว่า ร้านทั่วไปเล้กน้อย ครับ
แต่อย่างน้อยก็มีฐานราคา ไว้สำหรับต่อรอง ครับ ฝั่งพม่าเรียกเผื่อต่อราคาอยู่แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2013, 10:35:53 PM โดย NeoX »

ออฟไลน์ chochobee

• **
  • Like: -48

ผมว่าซื้อในเนตถูกกว่าแม่สายครับ  เคยเห็นราคาตรงฝั่งไทยแพงกว่าสะพานเหล็กเยอะอยู่ ไม่รู้ว่าฝั่งพม่าจะราคายังไงนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2013, 10:36:08 PM โดย NeoX »

ออฟไลน์ Arcticz

• *
  • Like: 4
  • why dose is alway rain on me

อ้าวขออภัย ครับ ลืมคิดไป 555 ผมบอกข้อมูลผิดด้วย คือ ผ่านด่านพม่าลงบันไดไป แล้วเลี้ยวขวานะ ครับ ก่อนไปซอยแรก ไม่ได้เลี้ยวซ้าย ขออภัยครับ
ส่วนเรื่องราคา ถ้าไม่ได้อยู่ กทม. แนะนำลองเทียบราคาโมจีนในเน็ต ก่อนก็ได้ครับ เป็นข้อมูลไว้ก่อน แต่จริงๆบางทีราคาในเน็ตก็จะถูกกว่า ร้านทั่วไปเล้กน้อย ครับ
แต่อย่างน้อยก็มีฐานราคา ไว้สำหรับต่อรอง ครับ ฝั่งพม่าเรียกเผื่อต่อราคาอยู่แล้ว
ผมเคยไปเดินดูมาครับ แพงกว่าในเนทบ้าง ถูกกว่าบ้างครับ แต่วันนั้นผมโชคดีครับ เจอร้านเล็กๆในฝั่งไทย ขาย kshatriya 1/144 ของ TT ราคา 1 ใบม่วง + 1 ใบแดง ผมไปต่อได้เหลือ 4 ใบแดง + 4 ใบเขียวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2013, 12:08:14 AM โดย Arcticz »
Uploaded with ImageShack.com

ออฟไลน์ hunterkiller

• เริ่มหัดทาสี
ที่แม่สาย ถ้าคนเยอะอย่าไปซื้อเลยโมจีนเพราะ ร้านค้าเค้าไม่ได้ง้อเราเพราะคนเยอะ

แต่ถ้าคนน้อยๆละก็ ต่อราคาสบาย ยิ่งพิกัดบางร้านนี่ มีคนเดินไป เค้าดีใจมากที่มีคนมาช่วงน้อยๆ ก็พอซื้อราคาถูกได้อยู่

แต่โดยรวมแล้ว ค่าต่อราคา ซื้อสะพานเหล็กบ้านเราถูกที่สุดละครับ

ป.ล.เพื่อนผมอยู่ใกล้แม่สาย ยังสั่งโมมาจากสะพานเหล็กเลยครับ เพราะ แม่สายเหมาะกับซื้อของอย่างอื่นมากกว่าของเล่นครับ แต่ปัจจัยที่ได้ราคาถูกๆคือเรื่องหน้าตาคนไปต่อราคานี่แหละครับ หน้าตาดี มีชัยไปกว่าครึ่ง ถ้าไม่เชื่อก็ลองดูครับ

• **
ที่แม่สาย ถ้าคนเยอะอย่าไปซื้อเลยโมจีนเพราะ ร้านค้าเค้าไม่ได้ง้อเราเพราะคนเยอะ

แต่ถ้าคนน้อยๆละก็ ต่อราคาสบาย ยิ่งพิกัดบางร้านนี่ มีคนเดินไป เค้าดีใจมากที่มีคนมาช่วงน้อยๆ ก็พอซื้อราคาถูกได้อยู่

แต่โดยรวมแล้ว ค่าต่อราคา ซื้อสะพานเหล็กบ้านเราถูกที่สุดละครับ

ป.ล.เพื่อนผมอยู่ใกล้แม่สาย ยังสั่งโมมาจากสะพานเหล็กเลยครับ เพราะ แม่สายเหมาะกับซื้อของอย่างอื่นมากกว่าของเล่นครับ แต่ปัจจัยที่ได้ราคาถูกๆคือเรื่องหน้าตาคนไปต่อราคานี่แหละครับ หน้าตาดี มีชัยไปกว่าครึ่ง ถ้าไม่เชื่อก็ลองดูครับ
เมื่อก่อนนี่ดงของเล่นเลยนะครับแม่สายอะ รถแดชตราเพชรงี้  ถ่านชาตงี้ สมัยนี้พวกของเล่นแปลกๆหายไปเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ yamihisui

• *
มีท่านไหนสอย PG strike freedom daban มาแล้วบ้างครับ อยากทราบว่ามีปัญหาหรือแผงหรือชิ้นส่วนไม่ครบบ้างไหมครับ เห็นข่าวจากบางเว็บบอกมีปัญหาตรงจุดนี้อยู่

ออฟไลน์ gis

• *
  • Like: 4
มีท่านไหนสอย PG strike freedom daban มาแล้วบ้างครับ อยากทราบว่ามีปัญหาหรือแผงหรือชิ้นส่วนไม่ครบบ้างไหมครับ เห็นข่าวจากบางเว็บบอกมีปัญหาตรงจุดนี้อยู่

เพิ่งสอยมาครับ ยังไม่ได้แกะห่อแต่เท่าที่นับแผงดูทุกอย่างอยู่ครบครับ ชิ้นส่วนในแผงไม่มีขาดแต่จะครบหรือไม่คงต้องขอลองต่อดูก่อนครับ ผมเพิ่งได้ของเมื่อเที่ยงนี้เอง

ปล.ชิ้นงานถือว่าทำมาดีมากครับ Detail นี่โอเคเลย ส่วนตัวพลาสติกสีไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ก็ตามประสาโมจีนล่ะครับ มีแถมถ่านมาให้ด้วยนะเออ

ออฟไลน์ yamihisui

• *

เพิ่งสอยมาครับ ยังไม่ได้แกะห่อแต่เท่าที่นับแผงดูทุกอย่างอยู่ครบครับ ชิ้นส่วนในแผงไม่มีขาดแต่จะครบหรือไม่คงต้องขอลองต่อดูก่อนครับ ผมเพิ่งได้ของเมื่อเที่ยงนี้เอง

ปล.ชิ้นงานถือว่าทำมาดีมากครับ Detail นี่โอเคเลย ส่วนตัวพลาสติกสีไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ก็ตามประสาโมจีนล่ะครับ มีแถมถ่านมาให้ด้วยนะเออ

ขอบคุณครับ จะได้ตัดสินใจซื้อถูก

• **
ไปถอยไม่ทันสะพานเหล็กPG strike freedom daban ของหมดไปแล้วนะครับรอรอบใหม่ ละกันครับ

ออฟไลน์ panumas

• *

อยากรู้ราคาประมาณเท่าไรครับ

อยากรู้ราคาน่ะครับประมาณเท่าไรครับ