ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2563938 ครั้ง)

ออฟไลน์ i3utterfly

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 6
Tallgeese III - [Dragon Momoko]

Credit : http://www.hkml.net/Discuz/viewthread.php?tid=160536&extra=page%3D1
ผิดพลาดประการใดขออภัยนะครับ
เกิดในที่ ที่ดี นั้นดีแน่ เกิดในที่ ที่แย่ ก็ดีได้ เกิดที่ดี แล้วแย่ มีถมไป เกิดที่ไหน ก็ดีได้ ถ้าใฝ่ดี

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 10
มาปุ๊บผมจะจัดเลยครับ ตัวโปรดผมเลย โมโมโกะซะด้วย แว๊กกกก
ปล.ไม่น่าไปซื้อ GD มาเลย แว๊กๆๆๆ
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

ออฟไลน์ wave100i

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -29
ใครมีเบอร์ร้านโมจีนที่สะพานเหล็กไหมครับ ร้านที่สองผัวเมียขายอะครับ
พอดีซื้อของมาแล้วแผงไม่ครบอะครับ จะโทรไปถามว่าเปลี่ยนได้ไหมอะครับออกมาไกลแล้วด้วยครับ
 :iconcry:
รูปครับ

ออฟไลน์ ganarel

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
Talgeese III สวยจริงแฮะ ใช้แผงจากตัวแรกได้ทั้งตัว เดิมปืน แส้ กับแก้หัวหน่อยเดียว แต่ลุงบันก็ไม่ยอมทำซะงั้น

ออฟไลน์ NhEuOi

• *
  • Like: 8
Tallgese III หน้าและไหล่จาก HG ส่วนแส้จาก MG Epyon แต่ปืนกับโล่เหมือนจะทำใหม่แฮะ มีสายท่อด้วย  :iconwish:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ใครมีเบอร์ร้านโมจีนที่สะพานเหล็กไหมครับ ร้านที่สองผัวเมียขายอะครับ
พอดีซื้อของมาแล้วแผงไม่ครบอะครับ จะโทรไปถามว่าเปลี่ยนได้ไหมอะครับออกมาไกลแล้วด้วยครับ
 :iconcry:
รูปครับ

ใช่ร้านหน้าเบียร์หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ก็เบอร์นี้ครับ  02-623-7225 . 089-799-8384 (ร้านที่อยู่ตรงทางเข้าไปอาคารอะไรซักอย่างที่มีขอเล่นขายเยอะๆ ไม่ใช่ภิรมพลาซ่านะ)

ภาวนาให้เปลี่ยนได้แล้วกันครับ เคยโดนอีกเคสหนึ่งเป็นพาร์ทPC หาย แต่ได้พาร์ทอื่นซ้ำแทนแล้ว ไม่ให้เปลี่ยนเพราะตอนซื้อ ผมขอเค้าเช็คแล้วแต่เช็คพลาดเอง :iconcry: แต่นั้นเป็นเรื่องที่นานมาแล้ว อาจจะเปลี่ยนนโยบายแล้วก็ได้ ลองดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2013, 04:08:42 PM โดย kana-art »

ออฟไลน์ Zoneend

• Like: 4
ผมก็เคยซื้อสะพานเหล็กช่วงแรก ๆ ได้ของเร็ว เช็คแผงเลย แต่ถ้าพลาดเค้าก็ไม่ให้เปลี่ยนครับ แต่ร้านเจ๊ใกล้ๆ ทางออกตรอกเล็ก ๆ แกเคยเปลี่ยนให้ผมเหมือนกัน ตอนนี้ซื้อผ่านเน็ตเอา สบายใจหน่อยเค้ายอมเปลี่ยนให้ โชคดีครับผม  :iconvsign:

ออฟไลน์ Maquez

• Like: 30
ทอลกีส3  :iconwish: มาเมื่อไหร่ไปสอยเลย

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
ไม่รู้เอาไว้ห้องไหน เลยเอาประสบการณ์ไป HK กับ Macau มาลงนะครับ

ทั้งหมดผมได้มาในราคาเงินไทยไม่เกิน 1800 บาทครับ ช่วงสิ้นปี ตอนนี้ ที่ HK กับ Macau โมลดราคากระหน่ำครับ ใครมีโอกาสลองไปดูนะครับ ส่วนราคาแต่ละตัวเท่าไหร่ บอกไปไม่รู้ผิดกฎมั้ย ขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ eakseeddestiny

• *
  • Like: 0
^
^
^
^
อย่างถูกเลยครับ  :iconsmile:น่าจะหิ้วมาขายมั่งนะครับ :iconwish:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
DABAN จัดหนักส่งท้ายปี+ต้นปี ไม่เเพ้ลุงบันไดเลย
 หลังจากออก unicorn ไปเเล้ว จัดต่อกับ banshee 1/144 ไม่รู้จะมีเวอร์ชั่นเเถมหัวออกมาอีกเหมือน unicorn ไหม ?

1/144 Rezel DABAN

MG 1/100 TALLGEESE 2 DABAN จัดต่อจากตัวเเรกเลย เเถมหอก+ ขวานอีกคู่ เอามาให้ TALLGEESE 1 ด้วย

ตัวนี้เซอร์ไพรสุดๆ  กล้ามากที่ทำออกมา MG 3 PACK 1/100 DOM BLACK TRISTAR โดมสามดาวดำ
ล๊อคเเรก เเถมพาร์ทโลหะ mono eye กับ sensor ที่หน้าอกด้วย

ทิ้งท้าย DRAGON MOMOKO  กับ1/144  Age-1 Titus Cannon เปลี่ยนสี ติดเเพคเเคนน่อน ขายกันอีกรอบ 

ดูภาพเต็มๆได้ที่นี่นะ https://www.facebook.com/toystoryshops

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2013, 01:09:54 PM โดย San »

ออฟไลน์ Aultaisen

• Like: 2
Daban จัดหนัก คงจะจนก็งานนี้แหละ
เพราะของแท้ไม่ค่อยกล้าซื้อ เพราะออกมาเยอะเกิน
แต่Dabanเล่นแบบนั้ก็จนเหมือนกันนะ (แต่ประหยัดไปได้เยอะเหมือนกัน) :iconcryjoy:
สุดท้าย ช่วยออกตัวที่ลุงบันพรีเมียม มาบ่อยๆนะครับ เพราะบางตัวอยากได้ แต่ สั่งไม่ลงจริงๆ :iconcryout:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2013, 02:14:59 PM โดย Aultaisen »

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
^
^
^
^
อย่างถูกเลยครับ  :iconsmile:น่าจะหิ้วมาขายมั่งนะครับ :iconwish:

ถ้าผมไปอีก ใครอยากได้ฝากมาก็ได้นะครับ ****

ผมก็ไม่คิดหรอกว่า 1800 บาท จะได้โมมาขนาดนี้ที่ HK กับ มาเก๊า

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
แอบสะใจลุงบันฯ  เป็นไงล่ะเจอพี่ตี๋ออก Tallgeese II ไม่ต้องง้อ Pบรรลัยด้วย :iconnasty:

ว่าแต่ Banshee ข้ามสเตปไปเลยเหรอตัวธรรมดายังไม่เห็นเลย ไปออก Norn ก่อนแฮะ

ReZel มาแล้ว งานนี้มีตัวอื่นมาแน่ๆ ไหนจะเครื่องจ่าฝูง ไหนจะเครื่องประจำยานนายพลเรวิล กินเงินกันยาว :iconwink: (ส่วนตูกินมาม่าต่อไปอีกหลายเดือน  :iconsoul:)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2013, 04:15:58 PM โดย kana-art »

ออฟไลน์ BirddriB

• *
  • Like: 1
^
^
^
^

ถ้าผมไปอีก ใครอยากได้ฝากมาก็ได้นะครับ ****

ผมก็ไม่คิดหรอกว่า 1800 บาท จะได้โมมาขนาดนี้ที่ HK กับ มาเก๊า

มีแจ้งข่าวเมื่อไร สนใจด้วยอีกหนึ่งเสียงนะฮ้าฟ ขอบคุณมว๊ากๆ
Bird
Phone : 081-467-5565 / Line ID : 0814675565

ออฟไลน์ originalunknow

• Like: 5
  • -
ที่เอา Banshee norn มาเลยคงเพราะร่างนี้มีกรงเล็บแบบกางมาให้ ว่าแต่ หากไม่มียูนิคอร์นแบนชี่ร่างธรรมดาให้ก็คงไม่มีบาซูก้าให้ล่ะมั้งเนี่ย เสียดายจัง

ออฟไลน์ cantonafc

• *
ดาบัน ออกมางี้ หมดอีกหลายอัฐ

ออนไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
Dom มันก็ไม่ใช่ตัวเล็ก ๆ อยู่แล้ว พี่แกนึกยังไงยัดกล่องเดียว 3 ตัว ละนี่
หรือแค่อยากแถมนักบินให้ครบ 3 ตัว

ออฟไลน์ Aultaisen

ตอนนี้อยากรู้ราคาโดมจริงๆ :icongift: :icongift: :icongift:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ทอลกีส 2 นี่ส่วนตัวรอโมโมกะดีกว่า  :iconfreak:

ส่วน โดมสามหน่อนี่เก็บไม่ใหวเฮะ  ตัวเดียวก็กินที่เยอะอยู่แล้ว  นี่มาทีสามหน่อหาที่เก็บยาก

ว่าแต่ว่า.....

มุขนี้ผ่าน.....ไปเอาไปเลย 10 กะโหลก

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/