ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องสี Alcad II กับปั๊มลมขนาดเล็กครับ  (อ่าน 1924 ครั้ง)

ออฟไลน์ Scl2e4m

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ถ้าใช้ปั๊มลมขนาดเล็กที่ขายเป็นเซ็ตพร้อมแอร์ชนัชพ่นสี Alcad II จะเงาไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ VmaxRED

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 29
Re: ถามเรื่องสี Alcad II กับปั๊มลมขนาดเล็กครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2015, 01:02:23 AM »
ไม่เคยใช้รุ่นนี้อ่ะครับแต่เงาแน่นอนถ้าหัวแอร์บรัชใช้งานได้ปกตินะครับเพียงแต่เนียนรึเปล่าเท่านั้นเอง พ่นgloss black base ทิ้งไว้คืนนึงก่อนค่อยตามด้วยสีตระกูลhigh shine ที่สำคัญอย่าลืมเขย่าขวดก่อนดื่มเอ้ยก่อนพ่นนะครับ ยกเว้นเคลียร์สำหรับปิดท้ายที่สีขาวนมๆอันนั้นห้ามเขย่าครับกรอกแล้วพ่นได้เลยแล้วรีบใช้น้ำเปล่าพ่นล้างทันที

ออฟไลน์ Scl2e4m

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: ถามเรื่องสี Alcad II กับปั๊มลมขนาดเล็กครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2015, 01:56:03 AM »
ไม่เคยใช้รุ่นนี้อ่ะครับแต่เงาแน่นอนถ้าหัวแอร์บรัชใช้งานได้ปกตินะครับเพียงแต่เนียนรึเปล่าเท่านั้นเอง พ่นgloss black base ทิ้งไว้คืนนึงก่อนค่อยตามด้วยสีตระกุลhigh shine ที่สำคัญอย่าลืมเขย่าขวดก่อนดื่มเอ้ยก่อนพ่นนะครับ ยกเว้นเคลียร์สำหรับปิดท้ายที่สีขาวนมๆอันนั้นห้ามเขย่าครับกรอกแล้วพ่นได้เลยแล้วรีบใช้น้ำเปล่าพ่นล้างทันที

ขอบคุณครับ