ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง AGP น้องม้าหน่อยครับ  (อ่าน 2351 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jiban

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 6
  • ~The•Editor~
    • ~:::The Jiban Blog:::~
สอบถามเรื่อง AGP น้องม้าหน่อยครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 04:25:43 PM »
ณ ตอนนี้เท่าที่มีออกมาเป็นตัวแล้วจะมี

ม้าขาวธรรมดา

Lmt. แพ๊ค FA

Lmt. ม้าดำทวินเทล

มีข่าวมาเพิ่มอีกไหมครับว่าจะออกเฟรมเขียวไหม

แบบว่าเห็น MS girl ลายเส้นนี้ทีไรเสียวแวบทุกที

ออฟไลน์ Noah

• Verified User
  • *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
Re: สอบถามเรื่อง AGP น้องม้าหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 04:41:34 PM »
มีครับ ของตัวอย่างออกแล้วด้วย

Credit: http://gginfinite.com

แต่ไม่แน่ใจว่าจะทำ Normal Mode ได้หรือป่าวสำหรับเฟรมเขียวนี้ (ถ้าได้ ผมเซงเลย :iconcry:)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2014, 04:47:32 PM โดย Noah »

Re: สอบถามเรื่อง AGP น้องม้าหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 08:32:51 PM »
อะ เฮื้อ.... ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 08:53:48 PM »
เพิ่มเติมนะครับ

1. ม้าแดงผมสั้น แถมหอก แถมโล่ ไม่แถมกรงเล็บ
2. ม้าดำทวินเทล แถมกรงเล็บ2ข้าง แถมหอก ไม่แถมโล่
3. ม้าเขียว แถมกรงเล็บ2ข้าง แถมโล่ ไม่แถมหอก

.....เล่นตลกอะไรฟระเนี่ย

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2014, 10:48:28 AM »
2 ตัวแรกโดนมาเรียบร้อยแล้วครับ  :iconlove:

พอดีไปเห็นรูปนี้ที่ Gundamguy เลยมาลองถามดูน่ะครับ

เพราะเห็นว่า 2 ตัวแรกนั่นก็เป็น MSG ลายเส้นนี้เหมือนกัน  :iconpale:

เห็นผ่านๆลายเส้นนนี้เหมือนจะมี hi nu ด้วย...... :iconfreak:

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2014, 12:19:15 PM »
สิ้นเดือนนี้มีงาน ทำมาฉิ ใช่ไหม เดี๋ยวอาจจะมี กิมเบ๊ อีกตัวก็ได้

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2014, 04:37:27 PM »
แหม...ขยันแตกไลน์กันซะจริงๆ
ลุงยิ่งได้ใจ เดี๋ยวมาเป็น P-bandai อีกซักไลน์มะ?  :iconwinks:
และดูจาก options ก็หลอกล่อนิดๆ พอๆกะ plastic kits เลย
ว่าไปก็กลัวติดกับอยู่เหมือนกัน ดูรีวิวคนอื่นเอาละกัน