ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำสีสเปรย์ สีแดง&สีฟ้า ของ MG rx-78-2 หน่อยครับ  (อ่าน 2714 ครั้ง)

ออฟไลน์ King of FreeDom

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -5
        :iconlike: รบกวนผู้รู้หน่อยครับ ตอนนี้ผมกำลังต่อเจ้าตัว mg rx-78 ของ GG อยู่ บังเอิญเจอปัญหาเข้า คือ ชิ้นส่วนสีแดงของมัน มันดันเปื้อนสีดำปนมาด้วย เลยทำให้ดูไม่สวยเลย และส่วนช่วงอกของมันที่เป็นสีฟ้า ผมก็ดันทำมันเกือบหัก มันเลยขึ้นฝ้าขาวขึ้นมา ผมคิดว่าผมอยากจะขัดและใช้สีสเปรย์พ่นทับลงไปเลย แต่ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกับการทำสีซะเท่าไหร่ เพราะปกติ จะต่อดิบอย่างเดียว ก็เลยอยากจะถามว่า ผมควรจะใช้สีสเปรย์ยี่ห้ออะไรดี เบอร์ไหนดี ที่สี เนื้อสี ใกล้เคียงกับสีต้นฉบับอ่ะครับ เช่นพวก leyland พวกเนี่ยใช้ได้รึป่าวครับ ถ้าใช้ได้ควรใช้เบอร์อะไรดี รบกวนหน่อยนะครับ สีแดงกับสีฟ้า (ตัดสีสเปรย์ยี่ห้อ tamiya ออกอ่ะครับ เพราะยี่ห้อนี้จะไว้เป็นทางเลือกสุดท้าย เพราะราคามันสูง) รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ markwilliam

• *
  • Like: -10
Re: ช่วยแนะนำสีสเปรย์ สีแดง&สีฟ้า ของ MG rx-78-2 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 12:21:48 AM »
สีกระป๋องแนะนำ เลแลนด์ ดีกว่าคับ ผมว่าละอองละเอียดสุดละและก็สีมีให้เลือกเยอะด้วยคับ ถ้าไม่มีก็ KOBE หรือที่หาซื้อสะดวก ส่วนเรื่องสีระบุไม่ได้คับ ลองหาเฉดที่ตัวเองชอบดูดีกว่าคับ จะได้ไม่ซ้ำใคร โหลดแคทตาล็อกสีมาดูก่อนก็ได้คับ หรือ แนะนำลองดูผลงานที่คนอื่นๆเอามาโชว์ก็ได้คับ บอร์ดนี้ก็มีเยอะแยะ เผื่อจะได้แนวทางอื่นๆให้ลองทำดู คับ

ออฟไลน์ King of FreeDom

• Verified User
  • *
  • Like: -5
Re: ช่วยแนะนำสีสเปรย์ สีแดง&สีฟ้า ของ MG rx-78-2 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 12:51:20 PM »
 :iconsmile: ขอบคุณมากๆครับที่ช่วยแนะนำ ตอนนี้ ผมก็ทำมันเสร็จเรียบร้อยแล้ว  :iconcryjoy: