ผู้เขียน หัวข้อ: ทำซาลาเปาให้กลายเป็นนนนนนน, จานบินนนนนนนน  (อ่าน 6242 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joker.

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สิงอยู่นานแระไม่ค่อยได้มีผลงานกับชาวบ้านเขาเลยเหอๆ เอางานที่กำลังทำอยู่มาให้ดูคับ  :iconvsign:

จับอักแซมมาตัดขาออกแล้วก็ตัดส่วนที่เป็นแหลมๆกลางหัวออก แล้วเอาไม้โปรซ้อนไปเรื่อยๆแล้วก็ขัดให้เข้าทรง

ลงอีโปรอบที่1 ใส่ส่วนตัวทำแข็งน้อยไปหน่อยรอมา2วันแระก็ยังไม่แห้ง ตัดสินใจ แกะอีโปออก้เล่นเอาพลาติกเปื่อยเลยคับต้องรออีก1วันอีกให้พลาติดแห้ง

ทำใหม่อีก ที  งานง่ายๆแต่ยากจัง อะ  :iconcry:

ลองประกอบดู

เริ่มเป็นรูปเป็นร่างแระ

รอยต่อบนล่างมันไม่สนิทกันเลยเอาถุงพลาติกใสมาติดกาวยูหู้แล้วก็เอาสีโปวอัดตรงกลางใ
้มัน
สนิทกัน (คิดว่านะ)

หลังจากจะทำให้ตรงกลางมันเรียบแล้วจะทำให้ประกอบแบบสนิทกัน จะได้ทำง่ายๆหน่อย
ก็ไม่ประสบความสำเร็จ  :icondizzy:

แก้ปํญหาใหม่โดยการ จับมาประกอบเป็นตัวเลยแล้วก็เชื่อยรอยต่อตรงกลางไปซะ

เจาะช่องสำหรับใส่ป้อมปืนด้านล่างเพิ่มด้วยของเก่ามันเล้กไปไม่สะใจ

ด้านบนก็ขัดให้เรียบ

เดี้ยวก็ต้องเก็บรอยตามตัวยาน ต่อไปก็จะเริ่มทำชุดป้อมปืนแระคับ     :iconwink:

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: ทำŧ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 10:24:55 AM »
รับขนมจีบเพิ่มมั้ยค่ะ  :iconlol:

ไม่ได้เห็นงานโมดิฟายคุณJokerมานานละรอชมครับ
เอจุกสีขาวๆมันดูคุ้นๆแต่นึกไม่ออกว่าคืออะไรหว่า
ว่าแต่เห็นกองอะไหล่ที่กองอยู่แขนขากระจายเกลื่อนกลาดเลย :iconfreak:

พอดีเปลี่ยนไปดมพิมเสนน้ำแบบลูกกลิ้ง แทนยาดมโป๊ยเซียนแบบหลอดแล้ว ถึงว่าคุ้นๆแต่นึกไม่ออก 5555
    V
    V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2009, 11:57:34 AM โดย unn13 »

• *
Re: ทำซาลาเปาให้กลายเป็นนนนนนน, จานบินนนนนนนน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 10:50:04 AM »
จุกสีขาวนั้นคือ ยาดมคับ ตรงที่กันน้ำยาที่เราเอาดมกันนะคับพอดีมันเหลือจากตอนทำบิ้กแซมนะคับ เลยเอามาลองติดดูขนาดมันพอดีเลยคับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: ทำซาลาเปาให้กลายเป็นนนนนนน, จานบินนนนนนนน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 11:49:37 AM »
  ดูตั้งใจมากๆครับ   :iconvsign:  รอชมต่อนะครับ  :iconnasty:

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 05:41:31 PM »
เนื่องจากต้องทำป้อมปืนที่เหมือนกันตั้ง8ป้อม  ป้อมละ2ลำกล้อง จัดว่ามีปัญหาพอสมควร ตอนแรกก็ไปหาป้อมปืนยานมูไซ 1/1200 แต่จำนวนมันไม่พอแล้วต้องงัดวิชามาลองของ.........ผลที่ได้ :icondizzy:

ทำแม่พิมพ์อีโป้ช้าง

ผลที่ได้ คับ

เทียบกับต้นแบบ ลายละเอียดหายหมดเลยเหอๆ คงเพราะชิ้นส่วนเล็กมาก นะคับ คิดว่านะ

รุปแม่พิมพ์พร้อมต้นแบบละลูกแบบ
ตอนนี้กำลังทยอยทำทีละป้อม คับ  :iconwish:

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 05:19:15 PM »
กว่าจะหาลำกล้องปืนได้ครบ8ป้อม ยังทำได้นิดเดี้ยวเอง
แต่ลองเอามาต่อดูรูปโดยรวมก่อนคับ

ทำไปเรื่อยๆมีปัญาหาเรื่องกลไกของป้อมปืนนะคับ 

ออฟไลน์ blackanubis

• *
  • หน้าเกรียน เอ้ย เนียนพอรึยังนะ.....
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 06:36:56 PM »
 :iconlove:น่ารักมากครับ น่าทำซักบ้างซักลำ เสร็จจพชะได้บินกลับดาวอังคารซะที เกี่ยวไหมเนี่ย
โดโรโระ เอกซ์เซีย :icondisapp:

ออฟไลน์ Buf-The-Great

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • หลังสู้ฟ้า หน้าซุกหมอน นอนกลางแดด
    • http://buf-the-great.exteen.com/
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 07:35:21 PM »
ลำกล้องปืนท่านได้แต่ไดมา
โปรดชี้แจงแถลงไถด้วย
รับ
Loto, Dreissen [Unicorn Ver.], Jesta, MG Shenlong, MG, Wing ~ EW Ver.,MG Deathscythe Hell
ต่อแล้วหรือใหม่ ราคาคุยกัน

ออฟไลน์ PUCHIANGMAI

• TG STAFF
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 07:42:02 PM »
 :iconsmile:...ขอคารวะในความพยายามครับ...สู้ๆครับ
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 08:36:43 PM »
ลำกล้องปืนท่านได้แต่ไดมา
โปรดชี้แจงแถลงไถด้วย
เป็นชุดแต่งอะคับ หาได้ตามร้านขายโมตามเวปนะคับ
พอดีผมซื้อมาเก็บไว้นานแระคับ ตอนแรกกะว่าจะใช่ท่อแหล็กของดินสอกดมาทำแต่หาแบบที่ต้องการไม่ได้เลยไปรื้อเจอชุดแต่งที่เก็บไว้ก็เลยเอามาใช้นะคับ

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 08:39:40 PM »
โอ้ววว เหมือน ยานบิน ดร. ไวลี่ เลยครับพี่ สุดยอดดด :iconwish: :iconwish: :iconwish:
Thailand only !!

ออฟไลน์ ZZ_UNICORN

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • ZZ COLLETION
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 08:53:31 AM »
โห โมได้สวยงามดีจังเลยครับ รอชมผลงานต่อไปนะครับ :iconwish:

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 11:13:46 AM »
ไม่ได้อัพต่อเลยช่วงนี้คอมดันมาเสียอีกเซ็งจิตมาก  งานก็ไกล้จะเสร็จแล้วคับเดี้ยวพอคอมเสร็จคงเอารูปมาอัพต่อ

ออฟไลน์ Ritchan

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 4
    • **OMELETTECHAN**เสื้อผ้าแฟชั่นน่ารัก
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2009, 09:18:17 PM »
Buildชุดใหญ่เลยนะครับนี่ สู้ๆครับ
ปล. สีโป๊วยี่ห้ออะไรครับคุณJoker.

ขอบคุณมากครับ ไว้จะลองซื้อมาใช้บ้าง.. :iconnasty:
   V
   V
   V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2009, 10:04:10 PM โดย Ritchan »

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 08:03:39 AM »
Buildชุดใหญ่เลยนะครับนี่ สู้ๆครับ
ปล. สีโป๊วยี่ห้ออะไรครับคุณJoker.

โปวเหลืองยี่ห้อ Top คับ

ออฟไลน์ GerRard

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 06:14:35 PM »
แนวมากๆครับ
ทำแม่พิมเองด้วย สู้ๆครับ