ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบกวนถามเกี่ยวกับการใช้พู่กัน และ สีในการทา ครับ  (อ่าน 1998 ครั้ง)

ออฟไลน์ poppupa77

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ พอดีผมมีความสนใจในการทำสีด้วยพู่กันเป็นอย่างมาก จึงขอถามนิดนึงครับ  :iconshy2:
1. ผมควรใช้สีของยี่ห้ออะไรในการทาสีพู่กันครับ (แบบหาซื้อง่ายก็ดีครับ :iconlol:)
2. ถ้าได้สีมาแล้วต้องใช้อะไรมาผสมก่อนทาอ่ะครับ
3. วิธีการทาให้สีเรียบๆอ่ะครับ ต้องทายังไง แล้วต้องทาซ้ำกี่รอบอ่ะครับ

และสุดท้ายมีเทคนิคเกี่ยวกับพู่กันที่ผมควรรู้อื่นๆอีกปาวอ่ะครับ  :iconshy2:

ขอบคุณครับ
(จาก..พู่กันทารก..หรือมือใหม่นั่นเอง 5555)

ออฟไลน์ RAYARZERO

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
Re: ขอรบกวนถามเกี่ยวกับการใช้พู่กัน และ สีในการทา ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 12:03:38 PM »
>>>  http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=44.0 อ่านในนี้ได้เลยครับ ละเอียดสุดๆครับ :iconsmile:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ poppupa77

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: ขอรบกวนถามเกี่ยวกับการใช้พู่กัน และ สีในการทา ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 01:06:05 PM »
ขอบคุณมากๆครับ :iconvsign: