GENERAL > Anime & Games / อนิเม & เกมส์

[Games] คนแก่ระลึกเกมส์เก่า

<< < (2/5) > >>

BOY:
เป็นงานอะไรเหรอครับ

แต่เดี๋ยวนี้เขาทำออกมาขายใหม่อยู่เหมือนกันนะครับ แต่อาจจะไม่มีเกมส์ที่เราอยากเล่น

gon pumjorn:

--- อ้างจาก: BOY ที่ มกราคม 14, 2020, 08:53:22 PM ---เป็นงานอะไรเหรอครับ

แต่เดี๋ยวนี้เขาทำออกมาขายใหม่อยู่เหมือนกันนะครับ แต่อาจจะไม่มีเกมส์ที่เราอยากเล่น

--- End quote ---

เป็นงานเซล ช่วงวันเด็กมั้งครับคุณBOY ตอนนี้หาๆดูมีเเต่มือสองครับ

โซนี่ได้ประกาศรายชื่อเกมทั้งหมด 20 เกมที่จะมาลงบนเครื่อง PlayStation Classic ก่อนหน้านี้ทางโซนี่ได้บอกแล้วว่าสำหรับเครื่อง PlayStation Classic ของทางโซนญี่ปุ่นโซนี่ประเทศญี่ปุ่นได้ประกาศรายชื่อเกมทั้ง 20 เกมที่จะมาพร้อมกับเครื่อง PlayStation Classic ของญี่ปุ่น ซึ่งมีดังนี้

Arc the Lad
Arc the Lad 2
Armored Core
Biohazard Director’s Cut (Resident Evil Director’s Cut)
Final Fantasy VII International
G Darius
Gradius Gaiden
Intelligent Qube
Jumping Flash
Megami Ibunroku Persona: Be Your True Mind (Revelations: Persona)
Metal Gear Solid
Mr. Driller
Parasite Eve
Ridge Racer Type 4
SaGa Frontier
Super Puzzle Fighter IIX
Tekken 3
Toshinden (Battle Arena Toshinden)
Wild Arms
XI [sái] (Devil Dice

อันนี้จะซื้อก็ไม่ค่อยจะคุ้มเท่าไร รายชื่อทั้งหมดนี่ผมเล่นBiohazard เเค่เกมเดียวเอง
อยากเล่น Tomb Raider PS1 พอดีผมมีเเผ่นเก่าๆอยู่ เเต่คุณภาพเครื่องคงหายห่วง ได้อย่างเสียอย่างน่อ  :iconcry:

ฮาร์ดเเวร์ใหม่เล่นซอฟท์เเวร์เก่าไม่ได้  :iconfreak:

BOY:
ใช่ครับ PS Classic เป็นเครื่องใหม่เล็กลง มีเกมมาแล้ว แต่อย่างที่คุณ gon ว่า มีเล่นได้ไม่กี่เกมส์ ถ้าเกิดว่าจะหามาเล่นแผ่นเกมเก่า ผมว่าลองเปล่่ยนมาเล่น Emulator ดูไหมครับ

เห็นเล่นBio ได้ลอง RE2 ไปไหมครับ

--- อ้างจาก: BOY ที่ มกราคม 15, 2020, 07:39:34 AM ---ใช่ครับ PS Classic เป็นเครื่องใหม่เล็กลง มีเกมมาแล้ว แต่อย่างที่คุณ gon ว่า มีเล่นได้ไม่กี่เกมส์ ถ้าเกิดว่าจะหามาเล่นแผ่นเกมเก่า ผมว่าลองเปล่่ยนมาเล่น Emulator ดูไหมครับ

เห็นเล่นBio ได้ลอง RE2 ไปไหมครับ

--- End quote ---

งานนี้สงสัยต้องไปเดินๆหา ตามร้านเเล้วครับ Serch เอาไม่ค่อยจะเวอคเเห้ะตัดสินใจยาก ไม่ได้สัมผัสร้าน บรรยากาศจริงๆ ตัวเครื่องจริง

Emulator ไม่เคยลองเล่นเลยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version