ผู้เขียน หัวข้อ: Gundam 00 the Movie 2010: กำหนดฉายเดือนกันยายน / พูดคุยและ**สปอยล์**มูฟวี่  (อ่าน 400162 ครั้ง)

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
จากสปอยล์ สุดท้าย มารีน่ายังคงหลอกคนดูว่าเป็นนางเอกยันจบเรื่องเลยสินะ มีบทแค่ตอนต้นนิดๆกับตอนจบ ตั้งแต่ดูกันดั้มมา นางเอกที่บทประมาณว่าหายไปครึ่งเรื่องก็ไม่มีผลกับเรื่องแบบนี้พึ่งเคยเจอ ถึงจะเปลี่ยนบทเป็นตาลุงซักคนก็แทบไม่มีผลเลยอะ

อาจจะมี��าคต่อก็ได้ เมื่อจักรวรรดิไดโนเสาร์ที่หนีไปอยู่ใต้ดินเมื่อหลายล้านปีก่อนเพราะแพ้พลังงาน GNที่เข้มข้นขึ้นในอากาศจะกลับมาทวงความยิ่งใหญ่ และตามด้วยจักรวรรดิยักษ์ฮัคกิ ที่มาจากนอกโลก (ฮา)

อะไรนะเป็นไปไม่ได้เหรอ ทีอินเวเดอร์ยังมีได้ ทำไมจะมีจักรวรรดิไดโนเสาร์ กะจักรวรรดิยักษ์ฮัคกิ ไม่ได้ นี่แหละชะตากรรมของผู้ที่เกี่ยวข้องกับพลังงาน GN ยังไงล่ะ ไปเลยเรียวมะ เอ้ยเซ็ตซึนะ(ฮา)

เอาเหอะมีอะไรก็ดูยังงั้นแหละ ขี้เกียจละ บางทีก็ชักเข้าใจความรู้สึกของเจ้าของ Blog Ngeekhiong ที่เขาจะเลิก Update ข่าวใน Blog เขาเลย (เฮ้อ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2010, 02:48:42 PM โดย bangbang04 »
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
ทีเรีย ตายไปเลยจริงๆเหรอครับ เห็นว่าเป็นร่างเทียม ตัวจริงอยู่ในเวด้านี่  :iconsmile:
Thailand only !!

ออฟไลน์ SoNyeoShiDae

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -1
  • GX-9999 : Gundam X Maoh
ทีเอเรีย ก็ยังอยู่ในเวด้านั่นแหละครับ
แต่พอมา ���าคมูฟวี่ หลังจากที่ Raphael + Seravee 2 บึ้มม ไปและตัวเองก็โดนกลืนไปด้วย
แต่เนื่องด้วยร่างเนื้อตาย ไม่ได้มีผลอะไรกับ ตัวทีเอเรีย ซึ่งอยู่ในเวด้าอยู่แล้ว
เลยทำให้ ทีเอเรียไม่มีอะไรจะสิง และ ทีเอเรียเอง คงไม่อยากจะไปอยู่ในเวด้า (แกคงจะเหงา)

เลยไปทำหน้าที่แทน ฮาโล่ ด้วยการสิงอยู่ในเครื่อง Qan-T นั่นแหละครับ
จะว่าไป ทำไมแกไม่ไปสิงฮาโล่ แล้วทำให้เป็นเสียงแกเลยล่ะ เจ้าทีเอเรีย - -"

แพคคู่

Quanta - เซ็ตสึนะ + ทีเอเรีย
Zabanya - ล๊อคออน + ฮาโลเหลือง + ฮาโล่ม่วง (ของเนน่า)
Harute - อาเลรูย่า/ฮาเลรูย่า + มารี

พอมานั่งคิดก็ตลกดีว่า ใครขับ หรือ ใครสั่งกันแน่ !!?

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2010, 04:06:02 PM โดย SoNyeoShiDae »

ออฟไลน์ sakamotomiwa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 13

ได้เวลาหักหลังแล้วสิ ได้เวลาหักหลังแล้วสิ

ออฟไลน์ Astraea

• Like: 0
ยิ่งอ่านสปอยแล้วอยากดูมากๆๆเลย เมื่อไรจะได้ดูน้า เราคงไม่มีโอกาศได้ไปดูกะเขาที่พารากอนหรอก บิตมาไวๆๆนะ :iconlove:

ปล.อยากเห็น OOQ ติดปีกจังอะจะเท่สักขนาดไหน แล้วอีกอย่างอยากรู้ว่า Over Flag ที่เซ็ตขับไปช่วยมารีน่านี่ ใช่ custom อะป่าว ละไดนาเมสด้วยอะ กลัวมันจะออกกันพลาอะ  :iconnasty:

ออฟไลน์ dominator

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -42
  • ลดลงมาเรื่อยๆ
แล้ว อินโนเว หัวเงินล่ะ มันตายรึปล่าวว
....เซโรงัง....

ออฟไลน์ DjvampireClub

• *
  • Like: -8
OO Qan[T] แบบมีปีก ???

น่าสนแหะ อยากรุ้ว่ามันจะสวยขนาดไหน

แล้วจะเป็นปีกเหมือน Wing Zero Custom มั้ยนะ
    :iconwish:

ออฟไลน์ LuZiFeR

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1
  • อยากดองโม แต่ไม่มีตัง...
ยิ่งอ่านสปอยแล้วอยากดูมากๆๆเลย เมื่อไรจะได้ดูน้า เราคงไม่มีโอกาศได้ไปดูกะเขาที่พารากอนหรอก บิตมาไวๆๆนะ :iconlove:

ปล.อยากเห็น OOQ ติดปีกจังอะจะเท่สักขนาดไหน แล้วอีกอย่างอยากรู้ว่า Over Flag ที่เซ็ตขับไปช่วยมารีน่านี่ ใช่ custom อะป่าว ละไดนาเมสด้วยอะ กลัวมันจะออกกันพลาอะ  :iconnasty:
ปีกมันเหมือน แพ๊ค ไฮนิว หรือ SF น่ะครับ

ออฟไลน์ eve_class

• *
ขอรบกวนสอบถามเรื่อง บัตร M Card หน่อยครับ

ถ้าบัตรอยู่แล้ว ก็สามารถเข้าไปดูได้เลยหรอครับ
แต่เป็นที่นั่งจำกัด10คนใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ SoNyeoShiDae

• *
  • Like: -1
  • GX-9999 : Gundam X Maoh
Over Flag มันดูไม่ออกอะครับว่าเป็น Custom รึเปล่า แต่ว่า สีมันไม่ใช่สีดำแบบ Over Flag ของ เกรเฮม อะครับ
ของเกรเฮมมันดำล้วน แต่ ที่เซ็ตสึนะกับล๊อคออนขี่มานี่ (รู้สึกจะเห็นว่า) เป็นสี ดำ ข้อต่อจะเป็นสีเทา ง่ายๆคือ ดำเทา ฮะ

เดคาร์ด ชาแมน ตายครับ สมศักดิ์ศรีหน่อยๆแหละฮะ
เค้าไม่ใช่คนไม่ดีนะ เก่งด้วย แต่ว่า บ้าพลังและมั่นใจไปหน่อย (นึกถึง ไฮเน่ เข้าไว้)
เลยตายไว ใน Teaser หนัง จะทำให้รู้สึกเหมือนเค้าเป็นตัวร้าย
แต่ในเรื่องไม่ใช่ เป็นหน่วยกล้าตาย "เป็นหนูทดลองของหน่วยอะไรซักอย่างนี่แหละ"
รู้สึกในเรื่องจะบอกว่า อินโนเวเตอร์ในร่างมนุษย์คนแรกที่ค้นพบรึไงนี่แหละครับ

ตอบ เรื่องบัตร M CARD ครับ

สามารถนำไปลงทะเบี่ยนเข้าชมได้เลยครับ จำกัด 30 คน ครับ ไม่ใช่ 10 คน
แต่ว่า มาก่อนได้ก่อนนะครับ

อย่างที่บอกแนะนำว่าให้ไปตามช่วงเวลาที่ระบุ ซักประมาณ ก่อนห้างเปิด 10 นาที อะไรงี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2010, 01:03:17 AM โดย SoNyeoShiDae »

ออฟไลน์ rockwallnut

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
กลัวว่าจะยังไม่จบน่ะสิครับ เพราะมันเพิ่งแค่ Awakening เองอ่ะ

ดีไม่ดีอาจจะมีกันพลาอีกหลายกล่อง

ออฟไลน์ pungpung

• **
  • Like: 5
อ่านแล้วยิ่งอยากดูกว่าเดิมอีกครับ ขอบคุณมากครับ  :iconcry:

ออฟไลน์ LuZiFeR

• *
  • Like: 1
  • อยากดองโม แต่ไม่มีตัง...
กลัวว่าจะยังไม่จบน่ะสิครับ เพราะมันเพิ่งแค่ Awakening เองอ่ะ

ดีไม่ดีอาจจะมีกันพลาอีกหลายกล่อง
จบแล้วครับ เป็น

ออฟไลน์ SicKnesS666

• *
  • Like: -32
โฮ่ๆ ตายกันเพียบเลยแฮะ  :iconfreak:

ออฟไลน์ icedogart

• *
เมื่อไรแผ่นจะออกหว่า :iconfreak:

den o

• บุคคลทั่วไป
แพททริค เอ็งสุดยอดมาก 555 แขวนหลวงพ่ออะไรฟระเนี่ย

ขอบคุณสำหรับ สปอยด์ และวิธีเข้าชมนะครับ

:icongift:

ออฟไลน์ alpha35818

• *
คิดว่าเดี๋ยวจะมีให้โหลดไหมครับ?

พอดีช่วงนี้ไม่ว่างน่ะครับ กลัวว่าว่างอีกทีมันจะบินกลับญี่ปุ่นไปแล้ว

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
ไปดูมาเมื่อวานยอมรับจริงๆว่า "แพททริค เอ็งสุดยอดมาก"  :iconnasty:  (ผมว่าคนชอบช๊อตของตาแพททริคมากที่สุดแล้ว   :iconnasty: )
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ eakseeddestiny

• *
http://www.youtube.com/watch?v=tgacL5l3xgE

ไปเจอมาก้อเลย เอามาให้ดูแก้ขัดกันไปก่อน :iconvsign:

ล็อกออน มันเทพจิงๆๆ :iconwink:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2010, 07:01:48 PM โดย eakseeddestiny »

ออฟไลน์ alpha35818

• *
http://www.youtube.com/watch?v=tgacL5l3xgE

ไปเจอมาก้อเลย เอามาให้ดูแก้ขัดกันไปก่อน :iconvsign:

ล็อกออน มันเทพจิงๆๆ :iconwink:

เฮียแกมีLCD 180องศา กวาดยกจอแบบมหาเมพคิระด้วย :iconlol: