ผู้เขียน หัวข้อ: Sangokuden in my Blood!!! เริ่มใหม่ในทุกๆอย่าง หน้า5 ซุนฮก เริ่มทําย้อมแมวทีล่ะตัวล่ะ  (อ่าน 32113 ครั้ง)

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
WIP 24/7/2009

ไปดูหน้า 3-4-5 สิครับผม :iconlol:

ยังไม่เสร็จ 60 % เท่านั้นจ้า เหลือเก็บรายละเอียด วอช ติดดีคอล

ใช้

คาเเรกเตอร์บลู 110 +เคลียร์มัน 46

สีขาวเบอร์ 1+ เคลียร์มัน 46

เคลียร์เขียว 138

ที่ผสมเคลียร์เพราะกะวอชเลย

ทุกชิ้นไม่ได้พ่นรองพื้น เพราะขี้เกียจอ่ะครับ

อยากได้รูปที่คมกว่านี้ไอเอ็มมา เพราะมันเป็นเม็กๆเลย

----------

เอ็กเซีย รีเเพร์ ตัวนี้ของบันได ใช้อาร์ตไนท์ตัดหน้ามันออก เเล้วเอาไม้โปรมาทําเป็นลำกล้อง

จุดเเดงๆที่ตาใช้ เฮช อาย ของเวฟเอา ผ้าคลุมเอามาจากฟิกเกอร์สตาวอร์ เอามาโมนิดหน่อยให้มันเป็นรูปร่าง จากนั้นก็พ่นรองพื้นที่ผ้า เเล้วเอา นาวีบลู+สีขาว ผสม เเล้วพ่นลงที่ผ้าจากนั้น พ่นไล่ให้เป็นคราบเขม่าให้ดูเก่าๆโดยให้พี่ตูนเป็นคนพ่นไฮไลท์ให้ :iconnasty: (อยากทําให้เหมือนสีของเอ็มจีที่ออกมา )ทําให้เก่าด้วย เวทเทอริ่ง เซ็ตของทามิย่า

ส่วนสองตัวนี้ ก็อุดเเล้ว เเต่ยังไม่ได้ขัด ส่วนชิ้นใสก็พ่นเคลียเขียวเเล้ว

เเถมๆ

มือใครหว่า

ขำนะจ๊ะ

ยังไม่ได้ถ่ายโจโฉ รอเสร็จเลยดีกว่า :iconlol:

---------------------------------------------------------------------------

555+ สวัสดีครับ ไม่ได้มาทําเเบบนี้มานานมากเเล้ว เนื่องจากติดนู้นติดนี้ ขี้เกียจ เรื่องเยอะ เรียน เที่ยว สีหญิง (ตอนนี้เหลือเที่ยวกับสีหญิง)
พอดี���ารกิจตอนนี้มันหมดไปเเล้ว เลยจะทําโมเเบบเต็มสูบซะที เพราะช่วงหลังๆนี้ต่อดิบ อย่างเดียว บางตัวซื้อมาไม่ได้ต่อ

อย่างเอ็กเซียเนี่ย 55+ อยากจะบ้าครับ
อย่างเช่นพวกนี้

จะว่าไปยังไม่เห็นกาเดสซ่าเลย -*-  บนกล่องอาลี 55+ เดี๋ยวก็ซื้อเบิ้ล อะไรเยอะเเยะไปหมด ท่าว่าจะไม่จบง่ายๆ

เเต่อย่างว่าอ่ะครับ เล่นไปมันก็เบื่อ เกือบจะเลิกไปก็หลายรอบ ได้มดเเถวนี้ปลุกระดมด้วย

SD ตอนเเรกเฉยๆนะครับ เเต่พอโดนไซโคหลายๆครั้งเข้า โคโยตี้ก็เถอะ พ่อไม่สน 555+

เลยเพิ่มไลน์เอสดีมาเรียบร้อย หวังว่าจากยี้จะเห็นผลงานของสํานักพู่กันได้บ่อยๆนะครับ

เเพล่มมาเยอะเเล้ว

มาเจอตัวเเรกดีกว่า กับโจโฉครับ เอสดีตัวเเรกที่ทําเเล้วมันส์มือมาก ทั้งอุดทั้งขัด ทั้งยัด ทั้งเสริม สนุกมากครับ

โจโฉตัวนี้ผมโมให้เเขนงอได้ สองจังหวะโดยใช้ข้อต่อเอ็มไอเอที่ไม่ได้ใช้เเล้ว มาเสียบเอาดื้อ เเล้วก็ใช้กาวทําให้เเน่นิดหน่อย

จะสามารถงอได้สองจังหวะเลยเเหล่มมาก

ส่วนเกราะหัวผมขัดด้วยกระดาษทราย เเล้วด็เดินลายด้วยที่เดินลายที่ทําเอง เน้นเส้นให้คมขึ้นครับ

ส่วนมือผมยืมมาจากจูล่งที่ทําอยู่เหมือนกัน อุดด้วยอีโป้ ส่วนเอฟเฟ็กพาร์ทขโมยมาน่ะครับ เเหล่มดี

ส่วนเกราะไหล่ผมเอาจ๊อยยัดเข้าไป เเล้วเอาอีโป้ยัดไว้ จากนั้นตัดที่เดิมออก เหลือเเค่ข้างๆทําให้เสียบเข้าออกได้

เสียบข้างๆได้เลยเเหล่มไหม๊

ต่อไปผมคงจะเสริมเอวให้สูงเเล้วโยกได้น่ะครับ รอดูกันต่อไปเด้อ

อันนี้ตัวที่สองจิวยี่ เอาเเค่นี้ก่อนขําๆ

อันนี้เเถม อาวุธของนักรบมังกร  ตัวละครคัสต้อมครับผม เเล้วจะได้เจอกันเเน่

รอของมาที่บ้านครับ ดาบไม่ธรรมดาเเน่ 555+

เอสดีสนุกมากครับ ได้ทําเยอะกว่าไฮเกรดที่เล่นประจํา รู้สึกว่าติดใจซะเเล้ว

อ่ะ หลังจากนี้คงเห็นผมเล่นโมบ่อยขึ้นล่ะครับ หมด���าระเเล้ว

ต่อๆไปคงเป็นพวก 00 ล่ะครับผม 555+ ไม่จบไม่สิ้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2010, 09:05:38 AM โดย ong90 »
Sail To The New World

ออฟไลน์ ZZ_UNICORN

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • ZZ COLLETION
จารอดูนักรบมังกรอะครับ เห็นว่าเป็นโปรเจ็คไหมเหรอ อิอิอิอิ :iconwish:

นั่งรอชมผลงานอีกนะ

ปล.วันอาทิตย์นี้ถ้าว่างเจอกานที่เดิมนะนัดเจ้าเอแล้วอิอิอิ

ออฟไลน์ tanadech

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -6
มีโพสขำๆ โพสจริงๆดิ่

รอชมๆๆ

^^"

Re: WIP: SD สามก๊ก หลายตัวเอามันกระทู้เดียวเนี่ยล่ะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 11:11:44 PM »
ขออัพหน่อยครับ
โจโฉเสริมเอว ให้ขยับได้โยกหน้าโยกหลัง

เปิดตัวนักรบมัวกรเเล้วคือม้าเฉี่ยวนี้เอง
เอาอีโป้มาปั้นเเล้วเเปะที่หน้ากากเพราะมันเเบนไป ไม่ชอบ

อาวุธทําให้เเหลม ดาบด้านบนคือดาบมังกรไฟ สเเคชเองทั้งเล่มจ้า

หลายๆท่านบอกมันเหมือนมังกรตรงไหน เเต่ถ้าใครอ่านนักรบครบสลึง พอเห็นดาบเล่มนี้จะอ๋อเลยจ้า 555+

เล่มนี้ยังไม่เสร็จนะ เหลืออีกเยอะ :iconvsign:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2009, 11:19:29 PM โดย ong90 »

ออฟไลน์ digies13

• *
  • Like: 16
ม้าเฉียวส่วนที่มาทั้งอาวุธแล้วก็ หมวก คมมันทู่ๆ  ผมก็เหลาให้แหลมเหมือนกัน   :iconnasty:
แต่ใช้กระดาบทรายเบอร์1000 ค่อยๆขัดน่ะครับ   :iconvsign:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
เกรียนมากนะครับคุนน้อง...เด่วเจอวาคีรี่ ตูเทพกว่า5555+ :iconvsign: :iconvsign:
Thailand only !!

ออฟไลน์ ZZ_UNICORN

• *
  • Like: 3
  • ZZ COLLETION
iรอชมผลงานนะน้องนั่งรอชม

เริ่มออกทะเล+จับฉ่ายเเล้ว

ว่างๆก็ไปทําสุมาอี้ โมให้ลูกตาหยับได้ อิอิ ไว้มาอธิบายให้ฟังนะครับ ไม่ได้ถ่ายตอนทําไว้ เดี๋ยวจะมาอธิบายเเบบละเอียดตอนทําอีกตัวให้ชมกัน

ตาขยับได้เเล้ว เเหล่มมาก

ทําสีไปนิดหน่อย

ติดโรคตาเเต้มมาเเล้ว 5 5 5+

อันนี้สุดยอดอาวุธสงครามจากสามก็กเหมือนกันครับ เเต่

• *
ุุู^
^
^
ใช่กวนอูจาก 3 ก๊กฉบับกางเกงในหรือเปล่าครับ ตัวนี้
เห็นมีเป็น FIg ชุด 5 ตัวอยู่   ราคาก็เอาการทีเดียว   ดีที่ผมไม่ได้เล่นไลน์นี้  หมดแพงกว่ากันพลาเยอะ   :iconnasty:

ออฟไลน์ blu_berriez

• Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
จะบอกว่า ความน่ารัก เทียบของพี่ไม่ได้เลย :iconfreak:

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ sakamotomiwa

• *
  • Like: 13
จะบอกว่า ความน่ารัก เทียบของพี่ไม่ได้เลย :iconfreak:

เอาพระเจ้ามาเล่น เดี้ยวพระเจ้าสาปแช่งนะ(ฮา)

ออฟไลน์ SonicRoute

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -3
  • Two Sides To Every Story

• *
เริ่มออกทะเลตามกระทู้แล้วนะครับเนี่ย    :iconnasty: :iconnasty:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
ชอบสาวๆ ใส่เกราะจังครับ น่ารักมากๆเลยครับ  :iconnasty:  :iconlove:  :iconhappy:

ขอเพิ่มขงเบ้งอีกตัว  ตัวเก่ามันเตี้ย ตันน่าเกลียดมาก

เลย เสริมเอว เสริมไหล่ ยืดคอ ยืดขา

มาชมกันเลยครับ

อยากนําเสนอไหล่มาก เพราะขัดเเบบเมามัน เอาอีโป้พอกรอเเห้งเเล้วขัดจนเป็นเหลี่ยมๆ

อันนี้เเถมเบอร์ 265 ที่เค้าตามหากันอย่างเอาเป็นเอาตาย ผมได้มาเเล้ว

จับฉ่ายเเล้ว ไม่เสร็จสักตัว วันนี้รถยางเเตกอีก ห่วย

ปั้มเนียน 1 เรฟ ดูได้ที่หน้าเเรกครับ !!!

โดนเฮียไก่ มับเข้าให้!!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2009, 12:10:56 PM โดย BOY »

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
00 กองสูงจะเท่าหลังคาบ้านผมละ  :icondisapp:

ทีฟ่าสุดยอดมากครับ  :iconlove:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
 โหหหห บ้าเอ็กเซียเข้าขั้น...55+5 อย่าไปเที่ยวมากระวังเอดส์นะน้องนะ555+ :iconnasty: :iconnasty:
Thailand only !!

ออฟไลน์ jayamiku

• *
  • Like: 0
โหว เอ็กเซียหลากหลายรูปแบบ  :iconsweat: