ผู้เขียน หัวข้อ: [[กระทู้แนะนำตัวสมาชิก]] มือเก่า มือใหม่ มือเก่าไอดีใหม่ ฯลฯ รายงานตัวได้ที่นี่ครับ!  (อ่าน 238871 ครั้ง)

ออฟไลน์ itsara2529

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 24
  • ใช้พูกันเพราะอยู่หอพัก
รายงานตัวด้วยครครับ
1. ชื่อเล่น เบิ้ล ครับ (BLE)
2. อายุ 27
3. อาชีพ เป็นพนักงานขายในร้านเครื่องเสียง MERIDIAN ที่พาราก้อน
4. กันดั้มตัวที่ชอบ ชอบสุดก็ DX ครับกำลังรอรุ้นให้ออก MG ในปีนี้อยู่
5. อื่นๆ ก็ฝากตัวกับทุกคนด้วยครัยังมือใหม่อยู่ พึ่งจะเข้าขั้นต่อดิบตัดเส้นครับ ภายในเดือนมกราจะพยามเขนผลงานมาลงห้อง โชผลงานครับผม
        ทำงานเลิก 2 ทุ่มเวลามีน้อยครับ เดือนนึงได้ตัวนึงนี่บุญแล้วครับ ว่างๆจะไปคุยกับทุกท่านตามกระทู้ต่างๆครับ

ออฟไลน์ Nunkung

• *
  • Like: 0
รายงานตัวครับ
1. ชื่อเล่น นันท์
2. อายุ 24 ปี
3. อาชีพ Programmer ครับ
4. กันดั้มตัวที่ชอบ Strike Freedom Gundam กับ Wing Zero ครับ เพราะเคยดู แค่2ภาคนี้ ฮะฮะ
5. อื่นๆ ก็ฝากตัวด้วยครับ ถ้ามีอะไรชี้แนะ ในกระทู้ที่ผมตั้ง หรือที่ผมไปโพสส ก็ขอคำชี้แนะด้วย ถ้าผิดพลาดประการใด(อ่านกฏแล้วนะ)

ออฟไลน์ answerp13

• *
ชื่อ ภีม อายุ 20 ปี เป็นนักศึกษาครับ ชอบ Strike Gundam ครับ
เพึงหัดต่อกันพลาได้ไม่นานครับแต่ชอบมานานแล้ว :iconlove:

ออฟไลน์ littlesp27

• *
ชื่อเติ้ล คับ

ชอบดูกันดั้มจริงจังก็ภาค Wing อะคับ

ส่วนตัวที่ชอบก็เป็น Wing zero กับ Deathscythe hell

และก็เป็นสองตัวแรกที่ซื้อต่อคับ และกำลังเล็งซีรี่ย์ภาคเก่ามาต่อดูคับ

ออฟไลน์ Soul

• *
สวัสดีครับ
- ชื่อ เซฟ
- อายุ 23
- เป็นนักศึกษาเรียนด้านออกแบบแห่งหนึ่ง
- กันดั้มตัวที่ชอบ ซีรีย์ W / UC
ขอฝากตัวด้วยครับ ผมมีหัวข้อทีสิทอยากออกแบบเพื่อเหล่า โมเดลเลอร์ผู้รักกันดั้มทุกท่าน อาจมีการสัมภาษณ์ หาข้อมูล
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ :)

ออฟไลน์ vkiN9

• *
สวัสดีครับ  :iconlike:ผมชื่ออาร์ต ทำงานเป็นทหารอยู่โคราช เคยทำแต่กันดั้มกระดาษ :iconhappy: ขอศึกษาผู้รู้เกี่ยวกับพลาสติกหน่อยเน้อ :iconnasty: ฝากตัวด้วยก๊าบ กิ้วๆ :iconvsign:

ออฟไลน์ fatez

• *
ชื่อ ไอส์ครับ
อายุ เอิ่ม.... ขอละไว้ที่ 25+ แล้วกัน orz
กันดั้มที่ชอบ ชอบทุกตัวในปี UC เลยแล้วก็ ของ AC ก็รุ่น W กับ Seed (ไม่นับ Destiny  :iconangry:) แต่ถ้าจะให้พูดว่าชอบที่สุดล่ะก็ คงเป็น F-91 นั่นล่ะครับ

เมื่อก่อนก็ต่อกันพลาแบบเรื่อยๆเปื่อยๆ แบบไม่ลงสีมั่ง ลงสีมั่ง ทำแบบงูๆปลาๆไปเรื่อย แต่มาช่วงหลังๆนี่ อนิเม Gundam Build Fighter มันทำออกมาดีเกินไปหน่อย เลยมาลงมือลงแรงแบบจริงๆจังๆ งัดเอาของเก่าที่เคยทำมาจัดการใหม่ให้หมด ขอศึกษาความรู้ต่างๆจากทุกๆท่านในบอร์ดนี้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ :iconwinks:
โยโรชิกุโอเนไงชิมาสสสส >w<

ออฟไลน์ pranot

• *
  • Like: 1
  • สองแสบ@รามอินทรา
สวัสดีครับ เรียกผมว่าไข่ก็ได้นะครับ อายุก็ประมาณแถวๆ รร. Miracle Grand ครับ(เกือบถึงหลักสี่แล้ว :icondizzy: :icondizzy: :icondizzy:) เริ่มต่อจากภาค UC ครับ ตัวที่ชอบและเริ่มต่อก่อนเลยคือ Guntank และ GunCannon เมื่อสมัยเรียนจบใหม่ๆก็สิบกว่าปีมาแล้ว เพราะสมัยเด็กๆ ชอบกันดั้มมากๆ แต่พ่อแม่ไม่ซื้อให้ รวมถึงพวกโมเดลรถยนต์ รถมอเตอร์ไซค์ด้วย พอมีเงินเดือนเป็นของตัวเองก็เลยตามความฝันสมัยเด็กๆซะหน่อย แต่ตอนนี้ตัวเก่าๆที่เคยต่อก็โดนเด็กๆเล่นหายมั่ง พังมั่ง ตอนนี่ก็เลยไล่เก็บตัวเก่าๆครับ เก็บไปเก็บมาตอนนี้เก็บมั่วเลยครับ ไม่อิงภาคใหนแล้ว กำลังสอนให้ลูกชายรู้จักรักและเก็บรักษาของเล่นอยู่ครับ เพราะว่าตัวของเล่นมันสามารถเล่าเรื่องราวในสมัยที่เราเล่นได้โดยไม่ต้องอธิบายอะไรครับ

ตัวที่ชอบที่สุดเหรอครับ แน่นอนครับ รุ่นๆผมน่าจะชอบ Guntank กันเยอะนะ
พ่อต่อ ลูกรื้อ -_-''''

ออฟไลน์ PhantoMXlll

• *
ผมแบงค์ครับ
ปกติทำงานธนาคาร
ตอนนี้ศึกษาการต่อกันพลาอยู่ครับ มีMG ตัวแรกเป็น Strike Freedom fullburst ครับ แนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ PhoeniX

• *
ดีครับผม ผมชื่อ เก้าครับ login ในชื่อ PhoeniX ครับ

เป็นมือใหม่ในเรื่องนี้ครับ พอดีสมัครสมาชิกไว้นานแล้วแต่ไปเรียนต่อเมืองนอกเพิ่งกลับมา แหะๆ
อยากจะมาหาความรู้เพิ่มอ่าครับ(จากเดิมที่ไม่มีเลย555) โดยส่วนตัวชอบsd ครับ ชอบมากน่ารักดี
กันดั้นตัวที่ชอบเป็นพิเศษ ก็คงหนีไม่พ้น sd freedom ครับผม
กันดั้มตัวแรกที่ต่อคือ Zeta gundam MG ตอนนั้นผมยุม.1 เลยต่อเละๆเทะๆ แต่ก็สำเร็จออกมาได้
แต่หลังจากไปญี่ปุ่นแล้วไปจับsdมาตัวนึงทีนี้เลยรักsdเลยครับ
ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ปล.อยากได้catalog SD จังเลยในบอดไม่มีตัวใหม่ๆอ่า แหะๆ หนังสือcatalogผมก็ไม่รู้ว่าจะหาจากไหนด้วยจิ

ออฟไลน์ AORai

• *
ครับผมชื่อ อัดนะครับ
เออ อายุ 19 อีกเดือนจะ 20 ละ ครับ
อาชีพ เด็กซิว ครับ
กันดัมที่ชอบก็ มี EXIA DASH และก็ เออ Gundam RX-79(G) Ez8 ครับละก็ลูกกะจ็อกทั้งหลายก็ เออ แฟลก กะ GM STRIKERครับ

ตอนนี้กะลังรอ 1/144 EXIA DASH สั่งเอาไว้ อยากรู้ว่าไอตัวเนียโมไงต่อให้สวยดี แลของมันจะเยอะ น่าเซาะร้องเพิ่ม

ออฟไลน์ teerapong221

• Verified User
  • *
สวัสดีครับ
ชื่อ ธี นะครับ อายุ 35 ปี รับราชการครับ ชอบกันดั้มตั้งแต่เด็กแล้ว แต่เพิ่งมีกำลังซื้อตอนแก่  เริ่มเล่นโมได้สามเดือน เพราะอ่านมาจากเวบนี้ ระหว่างรอเวบรับสมาชิก ผมก็อุดหนุนสมาชิกในเวบนี้ ไปหลายตัวแล้วครับ ได้รับของสภาพดีทุกตัวเลยครับ ขอบคุณไทยกันดั้มนะครับที่รับ และขอบคุณที่สร้างสังคมดีๆครับ ในอนาคตคาดว่าจะขอvarify ด้วยคับ

ออฟไลน์ thetimee

• *
  • Let's Go!!!
ขออนุญาตแนะนำตัวนะครับ

ชื่อ ทาร์ม ครับ อายุ 21 ปี

อาชีพ รับราชการ (เป็นจ่า :iconlol:)

กันดั้มตัวที่ชอบ Build Strike Gundam ครับ

มือใหม่แห่งวงการกันดั้ม ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
สวัสดีครับ โอ๊ต ครับ
อยู่พัทยา มาเที่ยวหรืออยู่แถวนี้ก็โทรมานะครับ
0892456667
หาเพื่อนบ้านเล่นโมครับ
ต่อมาหลายตัวแล้วเพิ่งเริ่มทำสีมา 4 ตัว
ตอนนี้ฝึกทำ weathering กับ damage อยู่ครับ
ถ้ามีโอกาศได้โพสรบดวนคอมเม้นเยอะๆนะครับ
ขอบคุณมากครับ
atinatv

ออฟไลน์ guidebcc154

• *
ขอแนะนำตัวครับผม
ชื่อไกด์ครับ อายุ25ปี เป็นวิศวกรครับ
ตอนนี้ทำงานอยู่ญี่ปุ่นเลยสนใจgunpla และอยากศึกษาวิธีการต่อ gunpla ครับผมม
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับพี่น้อง

ออฟไลน์ tum007

• *
รายงานตัวกั๊บ
-ชื่อ ตั้ม
-อายุ 16 ปี
-อาชีพ นักเรียนมัธยมปลาย
-กันดั้มที่ชอบ RX-79[G] Gundam ground type ชอบเพราะมันมีความเป็นmilitaryมากที่สุด
-ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ swordmanjek

• *

1. ชื่อเล่น โปรเจค
2. อายุ 22
3. อาชีพ นักศึกษา
4. กันดั้มตัวที่ชอบ     Crossbone Gundam

:iconvsign:

ออฟไลน์ Hacks

• *
  • Like: 2
สวัสดีครับ  ชื่อ  Hacks แฮคส์ นะครับ (ชื่อตาม User เลย)

อายุ 29 จ้า 

กัมดั้มที่ชอบ - Astray red frame กับ RX93 ,RX 78-2 ครับ

จริงๆก็ชอบมานานแล้วแต่ไม่เคยซื้อมาเล่นสักครั้งเลย  ตัวแรกซื้อ แบบงงๆ เพราะขายถูกดี Delta plus 1/144 Bandai  (400บาท) แต่ก็ไม่ได้จริงจังอะไร กะจะเอา เรดเฟรมให้ ได้แต่บ่นมา สองปีตั้งแต่มันออก จนแฟนรำคาญ แฟนซื้อ Sengoku Astray 1/144 ให้   เท่านั้นแหล่ะครับ กรุแตก  ซื้อกระหน่ำมาตั้งแต่วันนั้น (แน่นอนว่า จัด MG Red frame มาเรียบร้อย)

ยังไงก็ฝากตัวด้วยนะครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ teestnoah

• *
  • Like: 7
 :iconsmile: :iconsmile: :iconsmile:
สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ขอแนะนำตัวครับ
ชื่อเล่น : เอส (ชื่อที่ใช้ในเพจ อ่านว่า ทีสท์ โนอาฮ์ นะครับ (Teestnoah))
อาชีพ : เป็นพรีแลนด์ตามงานอีเวนต์ทั่วไปครับ
กันดั้มตัวที่ชอบ : Deathscythe Hell , Red Frame , Sengoku Astray

เริ่มต่อกันพลามาได้ 1-2 เดือนแล้วครับ ศึกษาด้วยตัวเองมาตลอด โดยเน้นมาทางสายต่อดิบ
ตอนนี้อยู่ในช่วงเริ่มหัดทำสีครับ เอาไว้จะถ่ายรูปลงไว้ที่ห้องทำสีนะครับ
โมส่วนใหญ่ที่เริ่มต่อคือ "โมจีน"ครับ เท่าที่ศึกษาข้อมูลดูหลายคนบอกมือใหม่ควรลอง โมแท้เพราะมันต่อง่ายกว่า
แต่จากที่ลองต่อโมแท้ดูแล้ว กลับรู้สึกสนุกกับโมจีนมากกว่า ชอบขัด ไส ตะไบ เจาะ มากกว่า ชอบโหดๆ 555+(แอบซาดิสนิดๆ  :iconfreak:)
ยังไงก้อฝากตัวไว้ด้วยคนนะครับครับ :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ sammabenz

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 34
สวัสดีคับ ผมชื่อเบนซ์คับ ชื่อไอดี sammabenzคับ

อายุ 25คับ

ทำงานเป็นพนักงานขายคับ

กันดั้มที่ชอบ sazabi,sinunju,infinite justice gundamคับ

เริ่มเล่นมาไม่นานคับ ยังไม่ถึงปี ฝากตัวกับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวthaigundamด้วยคับ :iconsmile: