ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเกี่ยวกับการตัดเส้น SINANJU HGUC 1/144 หน่อยครับ  (อ่าน 3162 ครั้ง)

ออฟไลน์ ClaZ

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 2
สอบถามเพื่อนๆ หน่อยครับ  พอดีพึ่งได้ SINANJU HGUC 1/144 มาครับ

ปัญหาของผมคือ ในขั้นตอนตัดเส้น ชิ้นส่วนที่เป็นสีแดง ครับไม่รู้ว่าจะตัดเส้นอย่างไรดี (กลัวพลาด) ชิ้นส่วนอื่นๆ
ไม่มีปัญหาครับ

เพื่อนๆ คนไหนมีข้อแนะนำในการตัดเส้นชิ้นส่วนสีแดง บ้างครับ

รบกวนหน่อยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ powermax2

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 1
Re: รบกวนถามเกี่ยวกับการตัดเส้น SINANJU HGUC 1/144 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2012, 03:13:10 PM »
ผมใช้ปากกาตัดเส้นสีดำตัดเส้นเอาครับ ทำเหมือนที่อื่นๆ นั่นแหละ
ถ้าไม่ได้ทำสีก็ไม่ต้องกลัวพลาดครับ ลบได้อยู่แล้ว
ปล. SINANJU มันแดงทั้งตัวเลยนะ :iconpale:
ถ้าวันๆนึงได้จับมือคนที่เรารัก...นานเท่าจับเม้าส์ก็คงดี

ออฟไลน์ ClaZ

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 2
Re: รบกวนถามเกี่ยวกับการตัดเส้น SINANJU HGUC 1/144 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2012, 03:35:43 PM »
ขอบคุณ powermax2 ที่เข้ามาตอบครับ

ส่วนอื่นๆที่ไม่ใช่สีแดง ก็ สายท่อ, ปืน, ชิ้นส่วนสีเทา ๆ ไงครับ :iconvsign: