ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครใช้คีม gt-01 ของg-templeบ้างครับ  (อ่าน 3162 ครั้ง)

ออฟไลน์ kissmotion

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
มีใครใช้คีม gt-01 ของg-templeบ้างครับ
« เมื่อ: กันยายน 05, 2015, 06:03:06 PM »
อยากทราบว่ามีใครใช้ gt-01บ้างครับ คุ้มกับราคามั้ยหรือว่าซื้อgt-02ไปเลยซึ้งราคาต่างกันสองเท่า

แล้วถ้าผมจะซื้อแอร์บรัชสักชุดรวมปั้มลม ขั้นต่ำใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับ อยากให้แนะนำตัวที่ราคาไม่สูงม่กแต่ใช้งานได้ดีในระดับนึงครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2015, 06:06:15 PM โดย kissmotion »

ออฟไลน์ tocodomo

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
Re: มีใครใช้คีม gt-01 ของg-templeบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 02:18:19 AM »
gt-01 อย่าไปซือเลย ใบค่อนข้างหนา กินแรง ชือคีมตัดพลาสติกในร้าน อมร มาใช้ก็ได้ (ลองซือมาใช้ตัด1ทีเก็บใช้ คีมทามิย่าดีกว่าเยอะ) ส่วนgt-02 ตัดแล้วกินเนือโม ต้องเอาไปขัดกระดาษทรายหรือตะไบให้หน้าคีมมันเรียบ ลดอาการตัดแล้วกินเนีอโมไปได้เยอะ ปัจุบันใช้อยู่ สุดท้ายอยากให้เรียบก็ขุดขัดอยู่ดี

สนเรืองแอร์บรัช ปั้มลมนิ ก็มีหลายๆท่านตอบไปแล้วในหลายๆกระทู้ ลองขุดๆมาอ่านดูครับ
ถ้าคุณเป็นคนมีความอดทนต่ำแนะนำ แบบTrigger ไม่เมือยนิ้ว ทำสีพวกmgแล้วอย่างได้หัว0.5
โมก็อปมีไว้ต่อ โมแท้มีไว้ดอง