ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำคีมตัดชิ้นงานให้หน่อยครับ  (อ่าน 7077 ครั้ง)

ออฟไลน์ natchapon

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 1
แนะนำคีมตัดชิ้นงานให้หน่อยครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 08, 2015, 02:15:48 AM »
ช่วยแนะนำ คีม หน่อยเอาแบบตัดแล้วรอยไม่มีมาก ราคาไม่ถึงพัน หน่อยครับ :iconwish:

ออฟไลน์ nattaponbank

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
Re: แนะนำคีมตัดชิ้นงานให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2015, 07:07:35 AM »
ถ้าจะเอางานเนียบนะครับยังไงก็ต้องใช้อาร์ทไนฟ์จะดีที่สุด ถ้าให้แนะนำก็คีมเทพครับของTamiyaมีรอยตัดบ้างปะปายขึ้นอยู่กับเกทของชิ้นงานว่าใหญ่แค่ไหนครับ

Re: แนะนำคีมตัดชิ้นงานให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2015, 10:50:50 AM »
เอาคีมที่ราคาต่ำกว่าคีมเทพที่มันโอๆเคมีไหม

ออฟไลน์ hearmee

• มือใหม่หัดต่อ
  • *

ออฟไลน์ Ter

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2015, 02:00:41 PM »
ผมก็ใช้คีมของเจ้านี้มานานแล้วเหมือนกันครับ แต่คนละรุ่น เนื่องจากงานที่ทำเกี่ยวข้องกับการต้องใช้งานอุปกรณ์จำพวกนี้ คีมของแบรนด์นี้
มีให้เลือกหลายแบบหลายราคานะครับ เยอะมากถึงมากที่สุด ขนาดหัวตัดก็ต่างกันมีหลายแบบ แต่แนะนำให้ใช้แบบที่ไว้ใช้ตัดพวก สายไฟ
สายทองแดงครับจะมีความคม และความทนทานในการใช้งานได้ดีครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2015, 04:17:45 PM »
ผมก็ใช้คีมของเจ้านี้มานานแล้วเหมือนกันครับ แต่คนละรุ่น เนื่องจากงานที่ทำเกี่ยวข้องกับการต้องใช้งานอุปกรณ์จำพวกนี้ คีมของแบรนด์นี้
มีให้เลือกหลายแบบหลายราคานะครับ เยอะมากถึงมากที่สุด ขนาดหัวตัดก็ต่างกันมีหลายแบบ แต่แนะนำให้ใช้แบบที่ไว้ใช้ตัดพวก สายไฟ
สายทองแดงครับจะมีความคม และความทนทานในการใช้งานได้ดีครับ
ผมก็อยากได้ที่ถูกๆเดี๋ยวจะลองไปดูตามร้านขายดู

ออฟไลน์ Ter

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2015, 04:17:43 PM »
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=36533.msg247579#msg247579
ราคานี่กำลังดีเลย :iconcryjoy:

ถ้าตาม link ด้านบน ผมใช้ตัวด้านซ้ายมือ ที่อยู่ติดกันกับที่ของเจ้าของกระทู้ใช้อยู่ครับ....