ผู้เขียน หัวข้อ: [[กระทู้แนะนำตัวสมาชิก]] มือเก่า มือใหม่ มือเก่าไอดีใหม่ ฯลฯ รายงานตัวได้ที่นี่ครับ!  (อ่าน 238529 ครั้ง)

ออฟไลน์ tonnat

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
สวัสดีครับชื่อ ต้น ครับ อายุ35 อาชีพธุรกิจส่วนตัว กันดั้มชอบทุกตัวครับ
เพิ่งหันมาลองหัดเล่นกันพลาได้เดือนนึงครับไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เท่าไร รบกวนแนะนำติติงด้วยครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ KhunBas

• *
  • Like: 0
1. คุณบาสครับ
2. อายุ 20 ปีครับ
3. นศ. ครับ
4. Gundam Exia ครับ
5. มีความประทับใจกันดั้มมาตั้งแต่วัยเด็ก และ เป็นแรงบันดาลใจในหลายๆอย่างในปัจจุบันครับ  :iconwinks:

ออฟไลน์ DestinyRenger

• *
สวัสดีครับ เป็นมือใหม่ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
ชื่อเล่น:กัน
อาชีพ:นักเรียน
กันดั้มที่ชอบ:Destiny Gundam(ไม่ชอบFREEDOM เกลียด คิระ!!!!!!!!!!! :iconpunch: )

ยังไงก็ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ alpaca123

• *
มารายงานตัวครับโผ้มมม
1. ชื่อเกมเมลนะครับ
2. อายุก้มิถุนานี้20แล้ว  :iconcry:
3. อาชีพนักศึกษาปี1ครับ อิ_อิ
4. กันดั้มตัวที่ชอบ
    4.1 ชินันจู
    4.2 ไชน์นิ่งกันดั้ม
    4.3 ยูนิคอร์น มีแค่นี้แหล่ะครับ =w=
5. อื่นๆ พูดคุย หรือเล่าประสบการณ์ ฯลฯ
ประสบการณืผมพึ่งต่อกันพลาได้2ตัวเองครับ แม้จะยังไม่เก่ง ทำไม่สวยเท่าไหร่แต่จะถ่ายเอามาโชว์ให้ติชมกันนะครับผม \\ >w< //
//สุดท้ายนี้ก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร๊าบบบบบ

ออฟไลน์ ttaytryout

• *
สวัสดีคครับ
ชื่อ เต้ ครับ
อายุ 18
เป็น นักเรียน
กันดั้มตัวที่ชอบ  พวก ZAKU ทั้งหลาย วิ้ง และ freedom (ชอบปีกเห็นแล้วมีความสุขดี :iconnasty:)

ผมเพิ่งเ่ล่นมาได้ไม่นานตอนแรกไม่ได้สนใจเท่าพอเพื่อนชวน(โดนเพื่อนล้างสมองมา :icondisapp:)ก็รอบติดเลย พอได้ต่อตัวแรก ติดใจมาก
โดย เฉพาะ อินเนอร์เฟรม ของ MG1/100 ต่อแล้วไม่อยากใส่เกราะเลย ดูแล้วมันมีความสุข :iconnosebleed:

ออฟไลน์ valentines

• Verified User
  • *
 :iconlol:  หวาดดีคร้าบ ผมชื่อ เน้น อายุ27 มือใหม่หัดประกอบ กำลังศึกษาปริญญาโท ที่ ม.รังสิต  :iconvsign:

กันดั้มตัวที่ชอบก็ GUNDAM ASTRAEA Type F เท่มั่กๆ...อิอิ :iconnasty:

ตอนเด็กๆผมเคยประกอบมาบ้าง...แต่หยาบมากได้แต่งัด บิด ออกจากแผง...อิอิ...หยาบสุดๆ...
ณ ปัจจุบัน มันไม่ใช่อย่างในอดีต...อิอิ :iconnasty:ตอนนี้ดีขึ้นเยอะ....

ยินดีที่ได้รู้จักจร้า...

ออฟไลน์ windwinter

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 9
    • http://windwinter.exteen.com
มา รายงานตัว ค้าบบบ  :iconwish:
1. ชื่อเล่น แอ๊ด
2. อายุ ตอนนี้ก็ 24 แล้ว
3. อาชีพ ทำกราฟฟิค อยู่ บริษัท PTP+(ทำเกมส์มือถือ) แถว ๆ เทพารักษ์ สมุทรปราการ
4. ไลน์ กันดั้มที่ชอบก็ ตระกุล GNZ จาก gundam 00  :iconnasty: แต่ชอบ สุดคือ Alteisen Riese จาก super robot  :iconhihi:
5. เคย จะเล่นมานานแล้ว สำหรับการต่อ พลาโม แต่ไม่ค่อยมีทุน นัก :iconsweat: พอดี จบแล้วทำงานพอมีเงินบ้างเลย จัดสะหน่อย   :iconjoy: ตอนนี้กำลังหัดทำสีด้วยพู่กันด้วย ขอคำแนะนำจากสมาชิกทุกๆท่านด้วย น้าาาา :iconlove: :iconlove:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2013, 09:28:25 PM โดย windwinter »

ออฟไลน์ ixion

• *
มารายงานตัวครับ
ผม ก็อบ ครับ อายุ24ปี
ไลน์กันดั้มที่ชอบ ของเป็นตัวอะไรก็ได้ที่มีสีโทนขาวดำ strike noir เป็นต้น :iconlol:
เล่นโมเดลสายต่อดิบมาสักพักแล้วครับ ตอนนี้อยากลองหัดทำสีดูบ้างแล้ว ขอฝากตัวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ iKaRUZ

• *
สมาชิกใหม่ ขอแนะนำตัวครับ

1. ชื่อเล่นก็ จั๊ว ครับ
2. อายุ แหะ แหะ ปาเข้ไป 37แล้วหละ >___<
3. อาชีพ IT Admin
4. Unicorn RX-0, RX-78-2, Sazabi, MS-06S Zaku II, MSN-06S Sinanju
5. เคยเล่นแต่โมฝั่งสายเครื่องบินครับ แล้วก็ทิ้งไป10ปีเศษ ตอนนี้กลับมาเล่นอีกรอบ เลยมาลองสาย Gundam ดูบ้าง แต่ช่วงนี้ยังไม่ว่างต่อเลย เพราะติดงาน+เรียนวันเสาร์-อาทิตย์ ดองโมไว้ 3-4กล่องหละ เดี๋ยวคงต้องเริ่มต่อซักทีแล้ว

ยังไงก็ฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ chuzero

• *
  • Like: 10
1. ชื่อ ชุ ครับ
2. อายุ 25
3. IT support โรงแรม เคยเป็นโปรแกรมเมอร์มาก่อน แต่มาหางานที่สบายกว่าทำแทนครับ 555
4. RX 78-2, legend BB ทั้งหลาย, พวกตระกูล GM
5. เพิ่งหัดทำสีโมได้ 2 ตัวเอง เละมากๆ

ออฟไลน์ inxs

• *
หวัดดีครับ...

อนันต์ ครับ...
    อายุ เกิน 40 ครับ...
    ค้าขายอยู่ที่บ้านครับ..
    ชอบโมเดล เกือบทุกชนิด
    อยู่ ราชบุรี ครับ..

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับท่าน.. :iconvsign:

ออฟไลน์ DarkAngelo

• *
เบสครับ

อยากเล่นมานานพึ่งมีโอกาสได้เล่นครับ (พึ่งมีตัง^^)

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ giojoey009

• *
  • Like: 5
  • พระเอกเด่นเมื่อมีพระรอง
สวัสดีคับ ขอแนะนำตัวหน่อยคับ

ผมชื่อ จีโอ้ ครับ ตามไอดี giojoey009 อายุ 19 ปี ปัจจุบันเป็นนักศึกษาคับ

ผมชอบกันดั้ม  red frame กับ วิง ที่สุดคร้าบ :iconwinks:

ผมเริ่มรู้จักกันดั้มตั้งแต่เด็กและคับ มาถึงก็ดู วิงก่อนเลยคับ  :iconsmile: ตอนนั้นรู้สึกชอบมากเลยคับ

หลังจากนั้นก็ เว้นไปนานจนถึง กันดั้มซีด คับ  แล้วก็เริ่มเล่น กันพลาตั้งแต่นั้นเป็นต้นมาคับ

ผมขอขอบคุณ webmaster มากเลยคับ

และสุดท้ายก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ :iconsmile:
ชีวิตเป็นของเรา....

ออฟไลน์ OmDuel

• *
    • บล๊อคผมเองครับ
ชื่อออมครับ ปกติจะใช้ชื่อว่า om_duel
อายุ 19 ปีครับ

เพิ่งมาเล่นไม่นาน สายสีกระป๋องครับ ฝากตัวด้วยเด้อ

ออฟไลน์ mixfo007

• *
 :iconsmile:
สวัสดีครับ
ชื่อเล่นชื่อ  มิกครับ
อายุ 21ครับ
อาชีพ เป็นนักศึกษาอยู่เลยแหะๆ
กันดั้มตัวที่ชอบ พวกซี่รี่วิงค์ครับ
ประสบการณ์ในการเล่นกันพลาก็เกือบจะ 2-3 ปีแล้วครับแต่ฝีมือยังไม่พัฒนาสักเท่าไหร่ครับ :icondizzy:

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ maxma003

• *
 :iconnosebleed:
สวัสดีครับ
ชื่อเล่น เต้
อายุ 23 ปี
ทำงานออกแบบป้ายอยู่ร้านเล็กๆที่ จ.ตากครับ
กันดั้มตัวที่ชอบยังไม่มีครับ   :iconsmile:
แต่เห็นโมเดลกันดั้ม นานเข้าๆ รู้สึกเริ่มชอบ ครับ  ^^

สรุปคือ ผมมือใหม่ทุกอย่างเลยครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tatsuya

• *
สวัสดีครับผมชื่อทัตจังหรือเรียนผมว่าจังก็ได้
ส่วนโมเดลกันดั้มที่ชอบคือ strike freedom gundam ครับ
อาชีพยังเรียนอยู่ครับ

ออฟไลน์ ton0405

• *
ชื่อ ต้น นะครับ :) อายุ 18 ปี
เรียนปี1 การจัดการครัว ที่วิทยาลัยดุสิตธานี พัทยา ครับ
ชอบ ซีรีย์ 00 seed และ unicorn ครับ
เพิ่งเริ่มต่อ hg 1.5 เป็นตัวแรกเพราะชอบซีรีย์นี้ และได้ลองต่อ mg oo raiser กับ banshee มาจนถึง rg destiny แล้วครับ

:iconsmile:

ออฟไลน์ Orojin

• *
สวัสดีครับ ชื่อมาร์คคับ
กันดั้มที่ชอบ คือ กันดั้มภาค seed และ seed destiny ทุกตัวเลยครับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ  :iconsmile: :iconsmile:

ออฟไลน์ ATiTAN

• *
  • Like: 21
    • A-Titan-Modeler-Studio
สวัสดีครับ
 ชื่อเล่น ชื่อฟิล์ม นะครับ
 อายุ 24 ครับผม
 อาชีพ Programmer
 ชอบ Zaku  กับ Deathscythe hell แล้วก็ ฯลฯ อีกเยอะเรยครับ แหะๆ  :iconvsign:
 อื่นๆ พูดคุย หรือเล่าประสบการณ์ ฯลฯ
เป็น Rookie นะครับ ปรกติชอบแนวๆโมเดลแบบนี้อยู่แล้ว แต่เด็กๆไม่มีโอกาสได้เล่นครับ ตอนนี้ทำงานแล้ว ก็เลยอยากกลับมาเล่นแบบจิงๆจังๆ
ตอนนี้ผลงานที่เสร็จแล้วมีชิ้นเดียวครับ เป็นงานพู่กันครับ ไว้จะเอามาให้ติชมในห้อง ShowOff นะครับ

ขอฝากตัวด้วยครับ  :iconpunch:
รับทำสี modify model gundam คลิก