ผู้เขียน หัวข้อ: พ่นเคลียด้านทับเคลียมันได้ไหม ?  (อ่าน 4924 ครั้ง)

ออฟไลน์ tinchx

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 16
พ่นเคลียด้านทับเคลียมันได้ไหม ?
« เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 09:58:21 AM »
สวัสดีครับ มีเรื่องอยากขอคำแนะนำหน่อยครับ

หลังจากผมทำสีและพ่นเคลียมันปิดงานแล้ว (ใช้เคลียกระป๋องเลย์แลนด์)
ถ้าอยากเปลี่ยนใจไปพ่นเคลียด้าน จะสามารถพ่นทับลงไปเลยได้หรือไม่ ?
หรือจะต้องล้างเคลียก่อน ?
แล้วถ้าล้างเคลียจะต้องทำอย่างไร?

ขอบคุณมากครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ Kid_D

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 34
Re: พ่นเคลียด้านทับเคลียมันได้ไหม ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 10:15:53 AM »
พ่นได้ครับ

ออฟไลน์ pungpung

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 5
Re: พ่นเคลียด้านทับเคลียมันได้ไหม ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 11:02:12 AM »
พ่นทับไปเลยครับ ถ้าล้างเคลียต้องใช้ทินเนอร์ แต่สีจะหลุดออกมาด้วยครับ นอกจากจะสีคนละสูตร

ออฟไลน์ ayodya gundam

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 07:40:42 PM »
พ่นด้านทับมัน เรื่องปกติครับ
โผม ม่าย ช่าย เมพ โผม เปน โคน บร้า

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 08:28:46 PM »
พ่นทับไปเลยครับ  ไม่มีปัญหา  ทำมาหลายตัวละ

แบบเงา

แบบด้าน

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ baboonnity

• *
  • Like: 20
  • facebook/Baboonmodel
    • http://www.facebook.com/Baboonmodel
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 09:43:45 PM »
พ่นทับได้ครับและอยากจะแนะนำให้พ่นมันก่อนทุกครั้งที่พ่นด้านด้วยครับเพราะผมเคยประสบปัญหาสีละลายออกมาตอนพ่นเคลียด้านครับ ผมพ่นรองพื้น แล้วต่อด้วยสีขาว พอพ่นเคลียด้านแล้วสีขาวละลายออกมาเลยครับ เห็นเป็นสีรองพื้นด่างๆ แต่พ่นเคลียมันแล้วมันไม่มีปัญหาอะไรกับสีครับ พ่นเคลียมันเคลือบสีบางๆไว้ชั้นนึงแล้วพ่นด้านทับครับแหล่ม
www.facebook.com/Baboonmodel <<เชิญเข้าไปกดไลค์ร้านโมเดลเล็กๆของผมครับ

ออฟไลน์ tinchx

• *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 02:37:41 PM »
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชี้แนะครับ  :iconcry: