ผู้เขียน หัวข้อ: ปากกาmarker แห้งทำอย่างไรแก้ไขไงได้บ้างครับ  (อ่าน 9830 ครั้ง)

ออฟไลน์ pfi

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -2
กลับมาจากที่ทำงาน ลูกรักแอบขโมยเล่น  :iconcryjoy: ปลอกถูกเปิดทิ้งเอาไว้ หมึกแห้งไม่ออก ต้องเขย่า บ่อยมาก เขย่าทีก็ออกมามาก เลอะเทอะ ควบคุมการเขียนยาก ใครมีเทคนิคดีๆบ้างครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: ปากกาmarker แห้งทำอย่างไรแก้ไขไงได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 10:23:25 AM »
ของผมเจอหนักกว่า เอาหัวกระแทกพื้น ยุบติดคอปากกา เหลือนิดเดียว เวลาใช้ที ออกมาเยอะ เอะเทอะ เช่นกัน เท่าที่หาๆดูแล้ว ไม่มีวิธีแก้เลยครับ สงสัยต้องจำหน่ายเช่นกัน ใครมีวิธีดีๆช่วยบอกครับ

ออฟไลน์ pfi

• *
Re: ปากกาmarker แห้งทำอย่างไรแก้ไขไงได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 08:22:29 PM »
ไหนๆก็ตัดใจจะซื้อใหม่แล้วเอามาลองซะเลยครับ ก่อนอื่นของผมเป็นแบบหัวพู่กัน
1.ใช้คีมดึงหัวออกมา
2.นำหัวไปล้างในน้ำร้อน ล้างให้สะอาดจนหมดสี
3.เช็ดให้แห้ง ประกอบกลับ

กลัมาใช้ได้ดีกว่าเดิมมากๆๆๆๆๆๆๆเลยครับ สีออกดีมาก ดำตลอด   :iconvsign:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 09:14:08 PM »
แกะอออกมายังไงครับ

ออฟไลน์ pfi

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 12:42:38 PM »
ดึงออกมาเลยครับ ดึงบริเวณหัว

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 02:15:08 PM »
ของผมหัวมันจบลึกเข้าไปเกือบถึงข้างไหนครับ เวลาดึงต้องหาอะไรหนีบ มันจะจมขาดตลอดเพราะความนุ่มของมันน่ะครับ