ผู้เขียน หัวข้อ: เทคนิค Hair Sprey  (อ่าน 2472 ครั้ง)

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
เทคนิค Hair Sprey
« เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 11:55:05 AM »
สอบหน่อยครับ เทคนิค Hair Sprey นี่ใช้กับสีสูตรน้ำอย่างเดียวหรือว่าใช้กับสูตรทินเนอร์ก็ได้ครับ
เห็นในคลิปต่างประเทศส่วนใหญ่ใช้กับสีสูตรน้ำ เพราะเห็นในคลิปตอนทำรอยใช้พู่กันจุ่มน้ำถูเอาสีออก
ผมเลยสงสัยว่าสูตรทินเนอร์จะทำได้ไหมครับ เพราะเราต้องใช้ทินเนอร์แทนน้ำอะครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: เทคนิค Hair Sprey
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 01:48:26 PM »
ง่ายๆเลย ถ้าสงสัยอะไร ลองทำดูเลยเเล้วจะรู้ครับ

เเต่ให้ผมเดานะ สีสูตรทินเนอร์นี่ เเห้งไวเเละเเรงยึดเกาะสูง

คาดว่า หากลองใช้วิธีนี้ สีที่พ่นลงไปคงถูไม่ออกเเน่นอน

แและหากใช้ทินเนอร์เเทนน้ำ เเบบที่ว่ามา ทินเนอร์จะละลายสีทุกอย่างหมดจนถึงเนื้อพลาสติกเลยนะครับ

สีเเรกคือ สีสูตรน้ำหรือสูตรทินเนอร์ก็ได้>>>ตามด้วย Hair Spray>>>> ตามด้วยสีสูตรน้ำเลยครับ

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 02:37:49 PM »
ขอบคุณมากครับคุณ San ผมก็คิดไว้ว่าชั้นปิดนะจะเป็นสูตรน้ำครับ เพราะถ้าเป็นสูตรทินเนอร์น่าจะละลายหมด
แต่ลองถาม ผู้มีประสบการณ์ดูครับ ขอบคุณมากครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ lekblackcrow

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 17, 2015, 05:59:24 PM »
งง คุยไรกันมือใหม่ครับ 555