ผู้เขียน หัวข้อ: เราจะใช้อะไรล้างสีได้มั่งครับ แล้วซ่อมส่วนที่หักไป  (อ่าน 3195 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bangjimd21

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ผมเคยใช้น้ำยาล้างเล็บ7-11กัดเขาโมแท้ผมสะหักเลย :iconcryout: แล้วสามารถซ่อมได้อย่างไรบ้างครับ

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ล้างสีธรรมดาใช้ทินเนอร์พวก กันเซ่กับไกอาครับ  แทบไม่กัด
อยากรู้กัดไม่กัด ลองเอาชิ้นใสแหย่ลงไปดูครับ  ถ้าทำแล้วความเงามันหมองลง นั่นแหล่ะกัด

ส่วนที่หัก เอากาวซ่อมครับ แต่พิงสังวรว่ารอยหักยังไงก็คงอยู่ ถ้าไม่ทาสีหรือพ่นสีทับยังไงรอยแตกก็ยังอยู่
กาวจะใช้กาวละลายพลาสติกหรือกาวช้างเอาก็ได้

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ Bangjimd21

• *
ล้างสีธรรมดาใช้ทินเนอร์พวก กันเซ่กับไกอาครับ  แทบไม่กัด
อยากรุ้กัดไม่กัด ลองเอาชิ้นใสแหย่ลงไปดูครับ  ถ้าทำแล้วความเงามันหมองลง นั่นแหล่ะกัด

ส่วนที่หัก เอากาวซ่อมครับ แต่พิงสังวรว่ารอยหักยังไงก็คงอยู่ ถ้าไม่ทาสีหรือพ่นสีทับยังไงรอยแตกก็ยังอยู่
กาวจะใช้กาวละลายพลาสติกหรือกาวช้างเอาก็ได้

ขอขอบคุณมากนะครับพี่ ผมพึ่งเล่นโมมาได้ไม่กี่เดือนเองครับ ผมก็ค่อยดูรีวิวของพี่อยู่เรื่อยๆเรยครับทั้งเก่าทั้งใหม่ ทำให้ผมตัดสินใจเลือกโมที่ถูกใจได้ครับ

ออฟไลน์ toromanmx

• *
ล้างสีเอาน้ำมันเบรคแช่ก็ได้ครับ แต่อย่าแช่นานเพราะมันจะกรอบ ส่วนน้ำยาล้างเล็บเล่นซะโมผมละลายมาแล้วเจ็บปวเ :iconcryjoy:

ออฟไลน์ mojimaz

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
น้ำยาล้างเล็บ อย่าเอาโมไปแช่นะครับ
เอามาเทใส่สำลี แล้วค่อยๆเช็ดสีออกทีละชั้นๆ ค่อยๆทำไปเรื่อยๆครับ
รับซื้อ |BUILDERS PARTS HD| MS SPIKE 01 (ขนาด 1/100)

ออฟไลน์ shumy

• *
ไม่รู้ว่าหักแบบไหน แต่ผมซ่อมโดยใช้กาวตราช้างแปะก่อน พอเสร็จจะยังเห็นรอยหักใช่มั้ยครับ? ให้เอากาวช้างมาผสมกับแป้งทาตัว คลุกให้เข้ากันเป็นอีพ็อกซี่เทียม แล้วป้ายชิ้นงานตรงรอบๆส่วนที่หัก ทิ้งไว้ให้แห้งแล้วเอากระดาษทรายขัดให้เรียบ แล้วค่อยพ่นสีใหม่ครับ