ผู้เขียน หัวข้อ: [[กระทู้แนะนำตัวสมาชิก]] มือเก่า มือใหม่ มือเก่าไอดีใหม่ ฯลฯ รายงานตัวได้ที่นี่ครับ!  (อ่าน 239756 ครั้ง)

ออฟไลน์ Maquez

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 30
สวัสดีครับ
ชื่อ จิ ครับ
อายุ 22
อาชีพ สถาปนิก
msที่ชอบก็ จีพี02 มาร์คทู เซต้า เดลต้า นิว ไฮนิว ชินันจู F91 ครอสโบน
ประสบการณ์ก็ ชอบและคลั่งไคล้มาตั้งแต่อยู่อนุบาลละครับภาคแรกที่ได้ดูคือ F91 น้าซื้อวิดีโอมาให้ดูประทับใจมากส่วนกันพลาเริ่มสะสมมาตั้งแต่ป.3จนถึงปัจจุบันครับคลั่งใคล้ศักราชUCเป็นพิเศษน่ะครับ ฝากตัวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ shambhala

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • คุณเป็นเช่นไร โลกก็เป็นเช่นนั้น
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ชื่อ ตะวัน นะครับ
อายุ 30+
อาชีพ กรรมกรออฟฟิต
ชอบ Gundam OO เป็นพิเศษ ครับ
พึ่งหัดเล่นกันพล่า ฝากตัวด้วยครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ tadtrer

• Verified User
  • *
1. ชื่อเล่น ทัด
2. อายุ 21
3. อาชีพ นักศึกษา
4. กันดั้มตัวที่ชอบ rx-79
5. ยินดีที่ได้รู้จักครับ

ออฟไลน์ hott

• *
  • Like: 5
ผมขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

1. ชื่อเล่น ต๊ะ ครับผม
2. อายุ 30 ย่าง 31 ครับ
3. อาชีพ เจอร์เนอรัลเบ้ (ใข้แรงงานเป็นหลัก)ครับ
4. กันดั้มตัวที่ชอบ RX-78GP02A Gundam "Physalis" ครับผม
5. หลังจากที่จบมัธยมปลายมาก็ไม่ได้ต่อโมเลย เพิ่งจะกลับมาเล่นอีกรอบหลังจากหยุดไปสิบกว่าปีครับผม

:iconwish: :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ treize

• *
  • Like: -17
สวัสดีครับ
1. ชื่อเล่น กุ๊ก ครับ
2. อายุ28 ย่าง29ครับ
3. อาชีพ รับจ้างอิสระ-ทั่วไป-จับฉ่าย สรุป เจเนอรัลเบ๊น่ะเเหล่ะครับ :iconmeow:
4. กันดั้มสุดเลิฟเลย เจ้า OOQ ครับ สวยงามในความไม่สมดุลย์
5. Rookieสุดๆเพิ่งเคยลงไม้ลงมือด้วยแอร์บรัชกะMGไป2ตัวเองครับ

ออฟไลน์ naykai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
สิงบอร์ดมาก็เนิ่นนานละ ยังไม่ได้รายงานตัวเลยแหะ  :iconhihi:
รายงานตัว
1. ชื่อเล่น ปอนด์ ครับ
2. อายุ 30 ต้นๆ
3. อาชีพ กิจการร้านอัดภาพ
4. กันดั้มตัวที่ชอบ Series Wing Gundam
   แต่ยังไม่มี MG ซีรี่ย์นี้เลยสักตัว มีแต่ HG โมจีนยุคแรกๆ
เริ่มกลับมาจับงานโม MG จริงจังเมื่อปี 2008 ประกอบด้วย
Strike Freedom FBM(Bandai)
Nu gundam ver1.0(โมจีน)
Unicorn(โมจีน)
Sinanju(โมจีน)
OO SevenSword(Bandai)
[w.i.p.]Infinite Justice Gundam(Bandai)รอโพส
[w.i.p.]Zeta Gundam ver 2.0(Bandai)
[w.i.p.]SD Banshee(bandai)ส่งประกวด  

ออฟไลน์ IngHearT

• *
1. ชื่อเล่น เก้าครับ
2. อายุ 23
3. อาชีพ หน่วยงานรัฐ
4. กันดั้มตัวที่ชอบ จัสติส ครับ
5. อื่นๆ พูดคุย หรือเล่าประสบการณ์ ฯลฯ
                 มือไหม่ครับฝากตัวด้วยครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยล่วงหน้าครับ :iconsmile: :iconsmile:

ออฟไลน์ Tungjaikub

• *
สวัสดีครับชาวบอร์ดทุกท่าน
ชื่อ ตั้ง
อายุ 29 ปี
อาชีพ พนักงานธนาคาร
กันดั้มที่ชอบ ชอบทุกตัวในซีรีย์ seed ครับ
กำลังหาข้อมูลอย่างหนักก่อนจะเริ่มต้นลงทุนกับงานอดิเรกที่ชื่นชอบมาตั้งแต่เด็กๆ ครับ
ประสบการณ์ เคยโดนเซลล์ของโรบินสันที่รู้แบบงู ๆ ปลา ๆ บอกเล่าจนหมดเงินไปกับอะไรก็ไม่รู้ราวหมื่นกว่าบาท จนท้อและเลิกเล่นไป
วันนี้ทุนพร้อม ใจพร้อม เลยขอกลับมาสานต่อความต้องการที่ขาดหายไปนาน ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
 :iconpunch:

ออฟไลน์ amano123

• *
สวัสดีครับเพื่อนๆชาวthaigundam

1. ชื่อเชลล์ครับ
2. อายุ28
3. อาชีพ ตัดต่อหนังครับ
4. กันดั้มที่ชอบ ZakuII Char Custom , GP03 Dendrobium
5. ปกติชอบเล่นเกมกันดั้มครับ กันพลาก็เก็บบ้างแต่ไม่เยอะเพราะไม่ค่อยมีเวลาต่อ จะชอบเก็บแคนดี้ทอยมากกว่าซื้อเสร็จวางโชว์เลย
 :iconvsign:

ออฟไลน์ Papawee

• *
  • Like: 11
ชื่อบิ๊กนะคับ
อๅยุ20ปี
เรียนอยู่ม.รังสิต
ตัวที่ชอบ Free dom,justice,destiny
ผมเพิ่งเริ่มเล่นคับ มีไรพอแนะนำกันด้วยนะคับ

ออฟไลน์ delucio

• *
1. ชื่อเล่น = ตั้มครับ  :iconvsign:
2. อายุ = มันเป็นเพียงตัวเลข  :iconcry:
3. อาชีพ = Graphic Design
4. กันดั้มตัวที่ชอบ = หุ่นตัวเอกเกือบทุกตัว  :iconwink:
ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ  :iconhappy:
รายการที่ขายแล้ว
HG 1/144 Dendrobium ขายให้ท่าน Zook บอร์ด ModXToy (นัดรับของ)

ออฟไลน์ eqnxsd

• *
  • Like: 11
1. ชื่อเอ๋ครับ
2. อายุ 36
3. อาชีพขายคอมครับ
4. กันดั้มที่ชอบ Unicon, OO ครับ
5. ต่อดิบมาสักพักใหญ่ๆ เพิ่งหัดทำสีได้ 6-7 เดือน มีโอกาสเด๋วเอามาให้ ติ-ชม กันครับ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ ขอบคุณครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ ballster

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 2
ชื่อ บอล ครับ

อาชีพ พนังงานบริษัท ครับ

ชอบ Sand Rock, Heavy Arms, Strike Freedom, Blitz ครับ (จริงๆ ชอบเกือบทุกตัว)  :iconpanic:

เริ่มต่อกันดั้มเมื่อต้นปีครับ มีความสุขเวลาได้ต่อกันดั้ม  :iconhappy:

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร้าบ   :iconsmile:

ออฟไลน์ Kenshinray

• *
  • GUNDAM
1.ชื่อ เรย์ ครับ
2.อายุ 28 ครับ
3.อาชีพ ธุรกิจส่วนตัว ครับ
4.กันดั้มนี่ชอบทุกตัวเลยครับ โดยเฉพาะพวกที่มีแบคแพคสวยๆอะครับ
5.ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ SiErRa

• *
มาใหม่ครับผม ต่อกันดั้มมาเกือบปีได้แล้วครับ :iconvsign:

ขอฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ l3link182

• *
พึ่งจะได้IDมาใหม่ยังไงก็ขอแนะนำตัวเลยละกันนะครับ
ผมชื่อเอกครับ
อายุ 28 ปี
ตอนนี้ทำอาชีพเป็นวิศวกร
ส่วนกันดั้มตัวที่ชอบก็ ตระกูลRXทั้งหลายครับ
ขอบคุณครับ :iconlove:

ออฟไลน์ gazper

• *
รายงานตัวสมาชิกใหม่ครับผม
ชื่อเล่น : เอ้
อาชีพ : ลูกจ้างรัฐวิสาหกิจ
กันดั้มตัวโปรด : อันนี้บอกยากมากเพราะชอบแทบทุกตัว แต่หลักๆอยู่ภาค Seed ครับผม

ปกติทำเปงแต่ต่อดิบ ตัดเส้น ติดดีคอย อยากลองทำสีบ้างเหมือนกันครับ แต่ไม่มีงบซื้อปั๊มลมและสี 555

ออฟไลน์ beerlover

• *
สวัสดีครับ
นี่เป็นกระทู้แรกสุดเลยตั้งแต่สิงอยู่ในบอรด์นี้มาจะเป็นสิบปีแล้วครับ
กระผมชื่อ....เอาชื่อเล่นละกัน "เบียร์" ครับ...เป็นคนเชียงใหม่แต่ต้องระหกระเหินตั้งแต่สมัยเรียนแล้วครับ....นี่ก็ไม่ได้อยู่บ้านจะสิบปีแล้วเนี่ย
ส่วนอายุอานามก็ยี่สิบกว่าจะสามสิบแล้วล่ะครับ
อาชีพที่หากินอยุ่ทุกวันนี้เป็นหมอเขี้ยว (ทันตแพทย์) ครับ
line ที่เก็บและชอบเหรอครับ...โอ๊ยไล่ตั้งแต่สามก๊ก, SD legend, MG แท้บ้างจีนบ้างปนๆ กันไป, Saint cloth myth อะไรประมาณนี้
เรื่องราวเกี่ยวกับของเล่นจำได้ว่าชอบ ชอบมาตั้งแต่สมัยก่อนนู่นแล้วครับ....เมื่อก่อน internet ยังไม่ได้เร็วแบบนี้ก็ได้แต่หาดูตามหนังสือ hobby toy บ้าง
hobby model บ้าง [เริ่มมามี net ใช้ก็จำความได้ตอน ม.6 มั๊ง (net 256k...อืดมาก)...ไอ้แหล่งซื้ออะไรนั่นเหรอไม่ต้องพูดถึงเลยครับ เมื่อก่อนซื้อในห้าง
โดนฟันหัวแบะ..แล้วก็ได้ซื้อแค่โอกาสพิเศษเท่านั้น  :iconcryout:]...เมื่อก่อนตอนดูในหนังสือเห็นเขาใช้ air brush กันก็อยากได้สุดๆ แต่ตอนเด็กมันงบน้อยครับ ใครจะไปกล้าขอซื้อเครื่องเครางบเป็นห้าหกพัน
ก็ได้แต่เก็บไว้ว่า เออรอโตก่อนเถอะ...พอโตมาแล้วก็มีสิ่งที่ต้องแลกมาครับ...ณ วันนี้มีทุกอย่างแต่สิ่งเดียวที่ไม่มีให้เลยคือ "เวลา" ครับ...ทั้งความรับผิดชอบ...ไหนจะเรียนต่อ
ก็ได้แต่นั่งดูงานของผู้อื่นไป...แต่ก็มีความสุขดีนะครับก็เข้าบอร์ดมานั่งดูทุกวัน...แค่ได้นั่งต่อ ทำสี จัดแสงถ่ายรูป ก็เชื่อว่าหลายๆ คนก็มีความสุขกับสิ่งเหล่านี้แล้ว

อยากจะบอกว่าสิ่งที่เราชอบก็มีผลในการเลือกอาชีพนะครับ...ทำไมมาเป็นหมอเขี้ยวหรือ? ฟังเหตุผลแล้วจะแปลก...ก็มันใกล้เคียงกับสิ่งที่ชอบครับ...มันเป็นทั้งศาสตร์และศิลป์ในงานหัตถการจริงๆ ครับ จำได้สมัยเรียนปี 3 ก็นั่งขัด base plate เหมือนกันเนี่ยครับ ไล่กระดาษทรายไปตั้งแต่งเบอร์ 150 ถึง 1,200 ต่อด้วย pumice กับ ไขวัว แล้วสารพัดงาน prosthetic ทั้งหลายก็หนีไม่พ้นพวก acrylic, composite, silicone จริงๆ อุปกรณ์ทั้งหลายน่ะมาประยุกต์ใช้ในการทำ model ได้เยอะเลยครับ จะบอกว่ามันก็งานใน field ที่ใกล้เคียงกับ prosthetic เลย, จริงๆ อยากจะแนะนำอีหัว micro motor นะครับเป็นเครื่องกรอ มี foot switch ด้วยใช้งานง่ายมากร่วมกับพวกหัวกรอ carbine กับ stone ต่างๆ อีกอันใกล้สุดๆ เลยก็พวกที่เขาทำตาเทียม, จมูกเทียม, หูเทียม อะไรพวกนี้

โอย เขียนมาตั้งยืดยาว ไม่มีอะไรหรอกครับ...แค่อยากจะบอกว่าของเล่นไม่ได้ไร้สาระหรอก...บางทีมันอาจจะนำชีวิตเราไปในทางที่คาดไม่ถึงก็ได้...อายุหรือ...ก็ไม่เกี่ยวหรอก...แค่เราสุขเวลาได้ทำก็พอแล้วครับ...สุดท้าย ขอบคุณที่เสียเวลาอ่านนะครับและขอให้เรามีความสุขกับสิ่งที่ชอบก็พอแล้ว  :iconvsign:

ออฟไลน์ withmes

• *
สวัสดีครับ ...

ผมสมัครชิกใหม่ชื่อ วิทย์ ครับ

:iconvsign:

ออฟไลน์ tiw99887

• *
ชื่อเล่น  ทิว
อายุ 18
อาชีพ Need 555 :iconlol:
กันดั้มตัวที่ชอบ Extra Zero 8 เป็นตัวแรกที่ลองประกอบ แบบ HG หลังจากรู้จักบอร์ดนี้... ทำให้รู้ว่าเสียค่าโง่ไปจาก640->900  :iconpanic:
ขอบคุณสำหรับความรู้ในบอร์ด ฝากตัวด้วยนะค๊าบ :iconcryjoy: