ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำหน่อยครับ จะทำสี เนโอแกรนซัน  (อ่าน 2076 ครั้ง)

ออฟไลน์ ace of aces

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 12
   พอดีว่าจะเริ่มทำสีเนโอแกรนซันสักหน่อย ดองมาปีกว่าแล้ว ติดตรงที่กลไกเปิดปิดที่หน้าอก เวลาทำสีมันขูดกันจนถลอกเลย  :icondisapp: เลยว่าจะเว้นพื้นที่ไว้ไม่ต้องทำสีเฉพาะส่วนกรอบนอกของเกราะที่ต้องเปิดปิด และต้องขูดกับด้านในบ่อยๆ  อยากขอไอเดียหน่อยครับ มีวิธีไหนที่ดีกว่านี้บ้างหรือเปล่า ผมเห็นเว็บนอกเค้าก็เปิดปิดได้ไม่ถลอกด้วยแฮะ หรือว่าเล่นซื้อสองกลอ่งเปลี่ยนชิ้นส่วนเอาหว่า  :iconsweat:

ออฟไลน์ polonium

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ จะทำสี เนโอแกรนซัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 12:46:10 PM »
น่าจะต้องขูดพลาสติกให้บางลงนิดนึงเผื่อความหนาของสีรึเปล่าครับ?

ออฟไลน์ ace of aces

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 12
Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ จะทำสี เนโอแกรนซัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 02:24:29 PM »
ลืมวิธีนี้ไปเฉยเลย  :iconjoy: ขอบคุณครับ