ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้แอร์บรัช ช่วยแนะนำรุ่นเริ่มต้นให้หน่อยครับ  (อ่าน 2714 ครั้ง)

ออฟไลน์ panupong05

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -30
อยากได้แอร์บรัช ช่วยแนะนำรุ่นเริ่มต้นให้หน่อยครับ
เอาแบบ กากเลยก็ได้ ^ ^ มือใหม่ครับ

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
กากมากๆ บางทีมันจะทำให้ทำงานยากน่ะครับ พาลจะท้อกันซะก่อน

ที่แนะนำก็ Iwata HP-C ครับ ราคาราวๆ 3XXX

หรือพวกยี่ห้อใต้หวัน อะไรซักอย่างที่ก็อบมาเหลือ 1XXX-2XXX ก็ยังพอได้ เห็นว่าก็อบมาโอเค ต่างกันแค่เกรดวัศดุ

แนะนำใ้เป็นแบบกรวยบนน่ะครับ และหัว Nozzle ขนาด 0.3

ถ้าอยากรู้หน้าตายังไงลองกดเซอร์จ Google เอา เอาหน้าตาประมาณนี้ เห็นก็อบกันหลายเจ้า ส่วนราคาเท่าใหร่หาซื้อที่ใหนไม่รู้เหมือนกัน แต่เห็นว่าหาได้จากคลองถม กับ เวิ้งนครเกษม

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ opera

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 28
ถ้างบถึง ก็แนะนำตามที่คุณนาโรบอกเลยครับ ผมก็กำลังว่าจะถอยอยู่
ส่วนตัว ผมใช้ยี่ห้อ work 130BD อยู่ ก็พอถูไถครับ ข้อดีคืออะไหล่หาไม่ยาก มีตัวแทนจำหน่าย
ราคาพันกว่าบาท แต่สุดท้ายก็ไม่จบครับ ก็อยากขยับไปตัวที่ดีกว่าอยู่ดี แต่ถ้าเอามาฝึกมือก็พอไหวนะ

ออฟไลน์ peetoka1234

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 24
ผมเองก็ลองผิดถูกกับแอร์บรัชมาพอสมควร...ตั้งแต่ราคาถูกจนถึงราคาแพงขึ้นมาได้ข้อสรุปตามนี้เลยครับ

- ราคาถูกก็เหมาะกับผู้เริ่มต้นจริงๆ เพราะเพื่อนผมบางคนซื้อของแพงมาใช้เลย ทำไม่ได้ก็เยอะ
  หมดความอดทนก็เลิกไป (เสียดายเงินแทน 555) / แต่โดยส่วนตัวมันก็ใช้งานได้ไม่มีปัญหาครับ
  ถ้าแนะนำรุ่นก็ของไต้หวัน HKX HB-3 / ราคาประมาณ 1,500-1,800+
- ส่วนของแพงก็ตามราคาเลย...ของดีก็มาพร้อมกับราคา แต่ดีจริงอันนี้ผมรับลอง งานลื่นเบามือขึ้นเยอะ
  ถ้าแนะนำรุ่นก็ของญี่ปุ่น iwata HP-C Plus ก็พอครับ / ราคาก็ประมาณ 3,500-3,800+
  (ของผมก็ใช้ iwata HP-CH อยู่ครับ)

สถานที่ซื้อขายก็หาเอาตามเวปได้เลย หาร้านใกล้บ้านสบายๆ มีปัญหาจะได้ไม่ต้องเหนื่อยครับ
แนะนำว่าถ้าจะใช้รุ่นถูกๆก็เป็นพวกงานไต้หวันดีกว่าครับ คุณภาพดีหน่อย งานจีนกากเกินครับ (จากประสบการณ์ตรง 555)
ขอให้ได้ของถูกใจ โชคดีนะครับ...