ผู้เขียน หัวข้อ: TG Model Contest of JUL+AUG 2011. "เอสดี บีบี หัวโต" ผลโหวทออกมาแล้ว.....  (อ่าน 45010 ครั้ง)

ออฟไลน์ kaopun

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
ได้ครับเเต่ต้องทำสีด้วยน่ะครับ  :iconsmile:

งานนี้ต่อดิบตัดเส้นได้ครับ (มดมือใหม่บอกไว้)

แต่ถ้าหวังจะได้รับคะแนนโหวตชนะล่ะก็เป็นไปได้ยากฮะ

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
ได้ครับเเต่ต้องทำสีด้วยน่ะครับ  :iconsmile:

งานนี้ต่อดิบตัดเส้นได้ครับ (มดมือใหม่บอกไว้)

แต่ถ้าหวังจะได้รับคะแนนโหวตชนะล่ะก็เป็นไปได้ยากฮะ

ขอโทษทีครับ อ่านกติกาไม่ระเอียดครับ  :iconcry:

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
เข้ามาบอกว่า ขอร่วมด้วยครับผม  :iconlol: :iconvsign: :iconmeow:

คราวนี้ จะมีกติกาสนุก วัดดวง ฮากระจายกันอีกรึเปล่าครับ อิอิ

มีรึจะพลาด... :iconlol: :iconlol:

แล้วดันบอลนี่นับใหมเฮีย  แบบว่าหัวมันก็โต ขามันก็สั้นอ่ะ  :icondizzy:

ได้ซิ ถ้า หัวโตขาสั้น ว่าแต่ตัวอะไรหว่า.. ดีเหมือนกันจะได้มีอะไรแปลกๆ หลากหลาย ไม่จำเจ

ส่วนไ อ้พวกที่ป่วนๆ เนี้ย... จะโทรไปฟ้องพี่บอย ตอนดึกๆ...

ส่วนใครว่าจะส่ง แล้วไม่ส่งน่ะ... รับรอง ... ... :iconfreak:

ยังไงก็ "ฝากให้เธอช่วยดูแล"... :iconwinks:

อะไรก็ได้ เน้น หัวโต ๆ น่ะ...

v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2011, 11:33:43 PM โดย NeoX »

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
ยังไม่มีวัตถุดิบเลยครับทั่นหัวหน้าห้อง
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
จัดไป1ทีจะเผาให้ทันให้ดูไม่ทันมา2รอบละ :iconlol:

ออฟไลน์ a

• *
  • Like: 57
SD ไม่ใช่แนว แอร์บรัชก็ป่วยอยู่ แต่งานนี้พลาดไม่ใด้    :iconvsign:

ออฟไลน์ shishi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34

ส่วนใครว่าจะส่ง แล้วไม่ส่งน่ะ... รับรอง ... ... :iconfreak:

ยังไงก็ "ฝากให้เธอช่วยดูแล"... :iconwinks:

รับรองอะไรเหรอจ๊ะ :iconnasty:
ขอเบิ้ลได้มั๊ยฮับ

เข้ามาปูเสื่อจองที่
งาน SD ไม่พลาดอยู่แล้ว

ทำเสร็จให้ทันเเล้วกันโป้งเดี๋ยวเจอกัน งานนี้พี่จัดเต็มสูบครับ :iconhihi:

สูบอะไร สูบใครครับพี่  :iconmeow:

• กัน-โอตะ
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
เนื่องจาก ไม่ว่าจะต่อดิบ หรือ ทำสี ก็ส่งได้หมด ดังนั้น ของรางวัล จะเป็นเป็น 2 คลาส แล้วกัน คือ

1. ทำสี (นึกชื่อเก่ๆ ก่อน)
2. ต่อดิบ,ตัดเส้น (นึกชื่อเก๋ๆ ก่อน)

ปล. ท่านใดมี ไอเดียชื่อเจ๋งๆ แนะนำได้ครับ

และของรางวัล ก็จะมีแค่ 2 ชิ้น ( อันดับ 1 ของแต่ละ คลาส) ส่วน กติกากวนๆ หรือจะเรียกอีกอย่างว่า "เกมวัฒน์ดวง" มีแน่นอนครับ ก็มี 1 รางวัล เช่นกัน..

ดังนั้น ตามคะแนนโหวท 2 รางวัล ส่วนอีกรางวัล ก็ แล้วแต่ดวงครับ... รวมเป็น 1 กิจกรรม มีของรางวัล 3 ชิ้นครับ

ปล. ยังไม่แน่ใจว่า จะมีทุกกิจกรรมหรือเปล่านะรับ เอาเป็นว่า จะพยายามสุดความสามารถ ยังไงซ่ะ เราๆ ก็ เล่นโมเป็นงานอดิเรกอยู่แล้วเนอะ ดังนั้นอย่าไปคิดเยอะ เรื่องของรางวัล เพราะยังไงซ่ะ โมเดล ก็คือของเล่น ของสะสมอย่างนึง ให้ความสุข ความสบายใจ ได้ในระดับนึง เมื่อถึงจุดๆ หนึงเราจะเข้าใจมัน ด้วยตัวของตัวเอง.. ดังนั้นเล่นให้สนุกเป้นพอ...

แค่นี่ก่อนเดี๋ยวมาเพิ่มเติมให้ครับ...

ออฟไลน์ OffArt

• *
  • Like: 28
  • จะตามหาแสงสว่างในความมืด...
    • บล็อกของผม (อาท) ครับ http://arto-corner.blogspot.com , http://puttipong-artist.exteen.com
เนื่องจาก ไม่ว่าจะต่อดิบ หรือ ทำสี ก็ส่งได้หมด ดังนั้น ของรางวัล จะเป็นเป็น 2 คลาส แล้วกัน คือ

1. ทำสี (นึกชื่อเก่ๆ ก่อน)
2. ต่อดิบ,ตัดเส้น (นึกชื่อเก๋ๆ ก่อน)

ปล. ท่านใดมี ไอเดียชื่อเจ๋งๆ แนะนำได้ครับ

และของรางวัล ก็จะมีแค่ 2 ชิ้น ( อันดับ 1 ของแต่ละ คลาส) ส่วน กติกากวนๆ หรือจะเรียกอีกอย่างว่า "เกมวัฒน์ดวง" มีแน่นอนครับ ก็มี 1 รางวัล เช่นกัน..

ดังนั้น ตามคะแนนโหวท 2 รางวัล ส่วนอีกรางวัล ก็ แล้วแต่ดวงครับ... รวมเป็น 1 กิจกรรม มีของรางวัล 3 ชิ้นครับ

ปล. ยังไม่แน่ใจว่า จะมีทุกกิจกรรมหรือเปล่านะรับ เอาเป็นว่า จะพยายามสุดความสามารถ ยังไงซ่ะ เราๆ ก็ เล่นโมเป็นงานอดิเรกอยู่แล้วเนอะ ดังนั้นอย่าไปคิดเยอะ เรื่องของรางวัล เพราะยังไงซ่ะ โมเดล ก็คือของเล่น ของสะสมอย่างนึง ให้ความสุข ความสบายใจ ได้ในระดับนึง เมื่อถึงจุดๆ หนึงเราจะเข้าใจมัน ด้วยตัวของตัวเอง.. ดังนั้นเล่นให้สนุกเป้นพอ...

แค่นี่ก่อนเดี๋ยวมาเพิ่มเติมให้ครับ...

ผมอยากได้แก้วมาตั้งเชยชมที่บ้านล่ะครับ เป็นที่ระลึก ว่าครั้งนึง เราได้ร่วมสนุกกับไทยกันดั้ม มาแล้วนะ  :iconcryjoy:
เห็นของพี่ชาย แล้วเราก็อยากได้บ้างน่ะครับ อิอิ :iconwish:
แต่ยังไง ผมก็ได้รับทั้งความสนุกสนาน และเพลิดเพลินแล้วล่ะครับ ต้องขอบคุณพี่วัฒน์ สำหรับกิจกรรมหน้าร้อนที่ผ่านมาด้วยนะคร้าบบบ "เกมวัด(วัฒน์)ดวง" จริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2011, 11:28:42 PM โดย OffArt »

บล็อกของผม ^ ^ http://arto-corner.blogspot.com : อารยธรรม Exteen เก่า http://songwutoffice.exteen.com - http://puttipong-artist.exteen.com

ออฟไลน์ digies13

• *
  • Like: 16

• กัน-โอตะ
เพิ่มเติมครับ

รบกวนชื่อกระทู้
ส่งงาน TG Model Contest of JUL+AUG 2011. "เอสดี บีบี หัวโต"(แล้วตามด้วยชื่อผลงานครับ)

ขออภัยมือใหม่จริงๆ... :iconwinks:

Post Merge: กรกฎาคม 08, 2011, 11:19:36 PM
ส่งงานครับ หัวข้อ SD BB หัวโต

ส่งได้ครับ รบกวน เอาไป รีวิว หรือ แกะกล่อง หรือ อะไรก็ได้ครับ ...

ปล. ใครที่ป่วนๆ กระทู้ผม นะครับ รวมถึง ถามโน่นนี่ แล้วไม่ส่ง.. ผมมีบทลงโทษครับ... จะเป็นอะไรน่ะหรอ... :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2011, 11:19:37 PM โดย NeoX »

ออฟไลน์ nubirdza

• *
  • Like: 1
ลงชื่อด้วย 1 คนฮะ ลองวิชาพู่กันกับ sd ตัวแรกในชีวิต  :iconfreak:

ลงชื่อด้วย 1 คนฮะ ลองวิชาพู่กันกับ sd ตัวแรกในชีวิต  :iconfreak:

มารอชมเลยครับดีๆทำสีมาร่วมสนุกกันครับ  :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2011, 04:15:26 PM โดย zanu009 »

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว ร่วมสนุกด้วยคนแล้วกาน เผื่อฟลุคได้ถ้วยกับเค้ามั่ง อิอิอิ

ขอเวลาเคาะสนิมก่อนนะ ไม่ได้ทำนานแระ  :iconhihi:

เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว ร่วมสนุกด้วยคนแล้วกาน เผื่อฟลุคได้ถ้วยกับเค้ามั่ง อิอิอิ

ขอเวลาเคาะสนิมก่อนนะ ไม่ได้ทำนานแระ  :iconhihi:

มาลงชื่อเเล้วต้องส่งนะฮั้ว อิๆ รอชมครับ เดี๋ยวเจอกัน  :iconlike:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2011, 04:43:02 PM โดย zanu009 »

ออฟไลน์ patsawat

• Like: 5
ส่้งด้วยคนนะจ๊ะ  :iconwish:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

:iconvsign: ขอส่งงาน SD 00 QAN[T] Heavy Weight ครับเข้าไปติชมผลงานได้ตามลิ้งเลยครับ
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=21742.0

ออฟไลน์ Kid_D

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 34

ออฟไลน์ patsawat

• Like: 5
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"