ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกสีสเปรย์  (อ่าน 3200 ครั้ง)

ออฟไลน์ chirap

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
เลือกสีสเปรย์
« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2015, 05:52:43 PM »
พอดีไปตามหาสี candy tone ของ kobe กับ leyland ไม่มีเลยมีแต่สีธรรมดา
Candy tone มีแต่ของ win กับยี่ห้ออื่นๆ เลยอยากถามว่า สียี่ห้ออื่นใช้ได้มั้ยคับ เช่นยี่ห้อ Win TOA fox etc.
จะพ่นยากกว่ากันมั้ยหรือเนื้อสีต่างกันรึป่าว เพราะส่วนใหญ่เห็นใช้แต่kobe กับ leylandกัน
รบกวนด้วยนะคับ

ออฟไลน์ miamibeachboy

• *
  • Like: 3
Re: เลือกสีสเปรย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2015, 01:36:36 PM »
ใช้ได้ครับ โดยเฉพาะของ TOA ผมว่าสวย แล้วก็ของ NipponPaint

แนะนำของ TOA

ออฟไลน์ thebeer

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 9
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2015, 03:00:31 PM »
win กับ kobe โรงงานสีเดียวกันครับสามารถพ่นด้วยกันได้เลย

ปกติผมใช้สี ผสมยี่ห่อกับนะครับ
รองพื้นพลาสติก kobe
รองพื้นเงิน Win หรือ kobe ก็ได้ตามใจ
สีหลัก candy ใช้ทั้งของwin kobe layland ตามสะดวกได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2015, 03:01:05 PM โดย thebeer »

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2015, 04:12:25 PM »
ใช้ได้ครับ โดยเฉพาะของ TOA ผมว่าสวย แล้วก็ของ NipponPaint

win กับ kobe โรงงานสีเดียวกันครับสามารถพ่นด้วยกันได้เลย

ปกติผมใช้สี ผสมยี่ห่อกับนะครับ
รองพื้นเงิน Win หรือ kobe ก็ได้ตามใจ
สีหลัก candy ใช้ทั้งของwin kobe layland ตามสะดวกได้เลย

ขอบคุณมากๆเลยคับ  :iconvsign: :iconvsign:
แบบว่าขี้เกียจตามหา2ยี่ห้อนั้นละ

ขอถามต่อนะครับ ถ้าจะทำสีcandy tone ผมต้องรองพื้นด้วยสีรองพื้นแคนดี้โทนเท่านั้นมั้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2015, 04:15:17 PM โดย chirap »

ออฟไลน์ miamibeachboy

• *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2015, 05:21:46 PM »
อยากให้งานออกมาเป็นแนวไหนครับ

ออฟไลน์ thebeer

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 9
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2015, 05:32:11 PM »

ขอบคุณมากๆเลยคับ  :iconvsign: :iconvsign:
แบบว่าขี้เกียจตามหา2ยี่ห้อนั้นละ

ขอถามต่อนะครับ ถ้าจะทำสีcandy tone ผมต้องรองพื้นด้วยสีรองพื้นแคนดี้โทนเท่านั้นมั้ยครับ

ต้องรองพื้นด้วยสีของcandy โทนครับ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 10:35:29 AM »
อยากให้งานออกมาเป็นแนวไหนครับ

อยากได้แบบเมตัลลิกอ่ะคับ ดูเหมือนเหล็กดี