ผู้เขียน หัวข้อ: Gundam 00 the Movie 2010: กำหนดฉายเดือนกันยายน / พูดคุยและ**สปอยล์**มูฟวี่  (อ่าน 400225 ครั้ง)

ออฟไลน์ sentinalg

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
เมื่อวานก็ไปดูมาตอนเย็น ติดเรื่องเดียวคือเรื่องซับจริงๆ นอกนั้นโอเค

ปล.จบได้อึ้งมาก (ดอกไม้เนี่ยนะ  :iconpale:)

ออฟไลน์ taeyeon

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -3
ขอบคุณครับ แต่สงสัยวันนี้คงไม่ได้ไปดูแล้ว
มีสอบ ตอน หกโมงเย็น  :icondizzy:

ซื้อหน้าโรงได้เลยครับ ตั๋วที่ว่างเยอะ เว้นซะแต่ไปซื้อปลายๆของรอบนั้นๆ

ของแถมมีได้เป็นโปสเตอร์ครับ 4 แบบ ตั๋ว 1 ใบได้ 1 แบบ (สุ่ม) ครับ

เวลาของรอบฉายครับ 12.00, 14.15, 16.30, 18.45, 21.00

เวลาอาจเปลี่ยนแปลงได้ เช็คได้จาก - http://www.apexsiam-square.com/home.asp

ออฟไลน์ pure havoc

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -9
  • YOU CAN (NOT) Trans-Am
ได้แต่อาเลกันเหรอครับ  :iconpale:

กะว่าจะไปวันพรุ่งนี้ เที่ยง ๆ คงไม่เต็มโรงนะ

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ไปดูมาเเล้ว อยากจะบอกว่ารู้สึกแปลกๆมากมายกับเนื้อเรื่อง
มันฟิลว์เหมือนพวก Gun Buster ยังไงยังงั้น  :iconpale:
ฉากสู้ สวย ไว เทพ เเต่ก็ยังรู้สึกมันไม่ถึงยังไงไม่รู้
ฉากจบยิ่งไม่ต้องพูดเลย ไม่ถึงอย่างเเรง ซี่รี่ยาว

ออฟไลน์ NewtypeX

• *
  • Like: -179
ไปดูมาเเล้ว อยากจะบอกว่ารู้สึกแปลกๆมากมายกับเนื้อเรื่อง
มันฟิลว์เหมือนพวก Gun Buster ยังไงยังงั้น  :iconpale:
ฉากสู้ สวย ไว เทพ เเต่ก็ยังรู้สึกมันไม่ถึงยังไงไม่รู้
ฉากจบยิ่งไม่ต้องพูดเลย ไม่ถึงอย่างเเรง ซี่รี่ยาว���าคสองฉากจบยังดูได้อารมณ์ถึงกว่าเลย

สรุป เพราะความสามารถหุ่นเซตจังคือการสื่อสารถึงกันเเละกัน ดังนั้นคนเขียนบทคงลำบากใจว่าจะให้มันไปสื่อสารกับใครถึงจะดูน่าสนใจที่สุด
เลยล่อเอามนุษย์ต่างดาวมาให้เซตจังสื่อสารซ่ะเลย  :icondizzy:
ก็ซี่รี่ยาวพี่เเกเล่นสื่อสารถึงหมดทั้งกันดั้มยันอินโนเวเตอร์ ดังนั้นจึงไม่เหลือใครให้สื่อสารไม่ถึงเเล้ว  :iconlol:

ส่วนตัวเต็ม 10 ขอให้คะเเนน 8 ครับ
1.หักเพราะ เซตจังไม่ตอบรับรักเฟลท์จัง
2.หักเพราะ ป้ามะลิสุดท้ายก็เเห้งเหี่ยวยันตอนจบไม่สมเป็นนางเอกเรื่องจริงๆ
3.เซตจังร่างโลหะเพราะไปสื่อสารกับเอลลฟ์ นานจนเข้าใจซึ่งกันเเละกัน ทำไมมันไม่เเก่ฟร่ะ (ตรงนี่ล่ะที่รู้สึกว่ามันเหมือน Gunda Buster เรื่องเวลาในห้วงมิติ)
เอามั่ง
ถ้าเต็ม10ให้แค่9พอ
เพราะตอนแรกนึกๆไปยังกะย้อนอดีต ต่อมาหน้าเซ็ตมันแปลกๆ สุดท้ายเป็นหนังนี่เอง
อนิเมตัวเอง ยังจะล้อเลียนตัวเองอีก

ออฟไลน์ Minato

• *
  • Like: -4
  • Uchida~
เซ็ตสึนะตอนจบกลายเป็น ELS ด้วยไงครับ   (บอดี้เหล็ก)  เลยร่างก็เป็นตอนอายุ 23 เหมือนเดิม

คิดว่าเป็นพระเอกกันดั้มที่โกงที่สุดแล้วนะ  อมตะ  สื่อสารกับสิ่งมีีชีิวิตต่างดาวได้  ฮ่าๆๆ

ใครมีตรงไหนของมูฟวี่ึมึนๆ ไม่แน่ใจ ถามได้นะครับ  เพราะดูมันมาหลายรอบล่ะ (จีนแอบถ่าย 1 / ไปนั่งดูเองในโรง) คิดว่าเก็ตหมดนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2010, 12:03:29 AM โดย Minato »

• *
1.หักเพราะ เซตจังไม่ตอบรับรักเฟลท์จัง

ข้อนี้ข้อเดียว ผมหักไป 5 คะแนนแล้วครับ  :iconfreak:

ได้แต่หวังว่าที่เหลือจะโดนใจผม

• *
เซ็ตสึนะตอนจบกลายเป็น ELS ด้วยไงครับ   (บอดี้เหล็ก)  เลยร่างก็เป็นตอนอายุ 23 เหมือนเดิม

คิดว่าเป็นพระเอกกันดั้มที่โกงที่สุดแล้วนะ  อมตะ  สื่อสารกับสิ่งมีีชีิวิตต่างดาวได้  ฮ่าๆๆ

ใครมีตรงไหนของมูฟวี่ึมึนๆ ไม่แน่ใจ ถามได้นะครับ  เพราะดูมันมาหลายรอบล่ะ (จีนแอบถ่าย 1 / ไปนั่งดูเองในโรง) คิดว่าเก็ตหมดนะครับ

อย่างงี่สาวนักศึกษาที่โดนดูดกลืนไปคนเเรกๆ บนโลก
ก็ต้องเป็นอมตะด้วยใช่ไหมครับ เพราะเห็นตอนจบก็โผล่ออกมา ครึ่งตัวเป็นโลหะไป
ผู้กองชาเเมนท์ นี่ตอนเเรกนึกว่าเป็นตัวร้ายของ

ออฟไลน์ NewtypeX

• *
  • Like: -179

อย่างงี่สาวนักศึกษาที่โดนดูดกลืนไปคนเเรกๆ บนโลก
ก็ต้องเป็นอมตะด้วยใช่ไหมครับ เพราะเห็นตอนจบก็โผล่ออกมา ครึ่งตัวเป็นโลหะไป
ผู้กองชาเเมนท์ นี่ตอนเเรกนึกว่าเป็นตัวร้ายของ���าค Movie เลยน่ะ พอเห็นครั้งเเรก
ดูไป ดูมา อ้าวเฮ้ย คนดีนี่หว่า มีบอกให้พวกเซตจิ้นหนีไปด้วย ตอนตัวเองใกล้ตาย  :iconcryjoy:

ปล.ใครคิดจะไปดูเพราะคิดว่าน่าจะมีฉาก Service ขอบอกเลยน่ะครับ คุ้มเเน่นอน เเพทริค โคราซาว ทำท่าทางโมเอะใส่กล้อง
รับรอง ใครชอบหนุ่มๆ โดนใจเเน่ กร้า.ก.กกกกก !!  :iconnasty:
ผมว่านักศึกษาไม่รอดนะ เพราะเลือดสาดกับเอลสขนาดนั้นมันจะรอดหรอ?
ส่วนชาเมนผมคิดงั้นเหมือนกัน แต่ต่อมามันไปและ แต่ถ้าพูดจิงๆ เนน่ากับแพททริคเปนตัวละครที่ฮาสุดใน���าคมูฟวี่นี้แล้วนะ
ส่วนคำถามคาใจที่ทุกคนยังไม่รุนั่นคือรีวอง อัลมาคมันมาได้ไง
ที่จิงมันอีกคนต่างหากครับ เปนคนงานประมาณว่าทำงานที่ดาวพฤหัส แต่โดนเอลสทำให้มันไร้เทียมทานโดนยิงที่หัวยังไม่ตายแต่สุดท้ายมันก็ตายแบบกันดั้ม(เหลือครึ่งท่อนและเปนผุยผง)
คำถามต่อมาทำไมเซ็ตไม่โจมตีเลย เพราะคลื่นควอนตั่มทำให้เซ็ตควบคุมตัวเองไม่ได้
ที่จิงแล้วมันเปนกับอินโนเวเตอทุกคนขนาดร้อยเอกชาเมนยังเปนเลย หลุยส์ก็เปน
ทำให้���าคนี้00raiserมีแค่บทบาทเดียวนั่นคือคุยสื่อสารกับเอลสแต่ไม่สำเร็จ
ต่อมาคำถามว่า ทีเอเรียทำไมพึ่งมากลับตายแล้วไม่ได้ขับโมบิลสูทเลย
ราฟาเอลมาแล้วก็ช่วยเซ็ตจากคลื่นควอนตั่มครั้งแรกไว้ ต่อมาทีเอเรียโดนควอนตั่มจนโดนเอลสไปด้วยแต่ยังมีชีวิต แต่ไม่มีตัวตน(งงป่ะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2010, 12:27:59 AM โดย NewtypeX »

ออฟไลน์ valensena

• *
  • Like: -7
เพิ่งไปดูมาวันนี้ครับ ได้โปสเตอทีเอเรียมา    ท่าทางอาเลลูย่าจะเยอะจริงๆ วันนี้ผมไปซื้อบัตร มีคนถืออาเลลูย่ามารอแลกกับคนที่ได้เซ็ตจิ้นเลยอะ

• *

ผู้กองชาเเมนท์ นี่ตอนเเรกนึกว่าเป็นตัวร้ายของ���าค Movie เลยน่ะ พอเห็นครั้งเเรก
ดูไป ดูมา อ้าวเฮ้ย คนดีนี่หว่า มีบอกให้พวกเซตจิ้นหนีไปด้วย ตอนตัวเองใกล้ตาย  :iconcryjoy:

ปล.ใครคิดจะไปดูเพราะคิดว่าน่าจะมีฉาก Service ขอบอกเลยน่ะครับ คุ้มเเน่นอน เเพทริค โคราซาว ทำท่าทางโมเอะใส่กล้อง
รับรอง ใครชอบหนุ่มๆ โดนใจเเน่ กร้า.ก.กกกกก !!  :iconnasty:
ผมว่านักศึกษาไม่รอดนะ เพราะเลือดสาดกับเอลสขนาดนั้นมันจะรอดหรอ?
ส่วนชาเมนผมคิดงั้นเหมือนกัน แต่ต่อมามันไปและ แต่ถ้าพูดจิงๆ เนน่ากับแพททริคเปนตัวละครที่ฮาสุดใน���าคมูฟวี่นี้แล้วนะ
ส่วนคำถามคาใจที่ทุกคนยังไม่รุนั่นคือรีวอง อัลมาคมันมาได้ไง
ที่จิงมันอีกคนต่างหากครับ เปนคนงานประมาณว่าทำงานที่ดาวพฤหัส แต่โดนเอลสทำให้มันไร้เทียมทานโดนยิงที่หัวยังไม่ตายแต่สุดท้ายมันก็ตายแบบกันดั้ม(เหลือครึ่งท่อนและเปนผุยผง)
คำถามต่อมาทำไมเซ็ตไม่โจมตีเลย เพราะคลื่นควอนตั่มทำให้เซ็ตควบคุมตัวเองไม่ได้
ที่จิงแล้วมันเปนกับอินโนเวเตอทุกคนขนาดร้อยเอกชาเมนยังเปนเลย หลุยส์ก็เปน
ทำให้���าคนี้00raiserมีแค่บทบาทเดียวนั่นคือคุยสื่อสารกับเอลสแต่ไม่สำเร็จ
ต่อมาคำถามว่า ทีเอเรียทำไมพึ่งมากลับตายแล้วไม่ได้ขับโมบิลสูทเลย
ราฟาเอลมาแล้วก็ช่วยเซ็ตจากคลื่นควอนตั่มครั้งแรกไว้ ต่อมาทีเอเรียโดนควอนตั่มจนโดนเอลสไปด้วยแต่ยังมีชีวิต แต่ไม่มีตัวตน(งงป่ะ)

เเสดงว่าตอนจบหลังเพลงจบเเล้ว ท่านดูไม่ดีสิน่ะ อิอิ
มันมีเด็กนักศึกษาสาวที่โดนกินครึ่งตัวออกมาให้เขาบรรยายคณะท่องเที่ยวที่ขึ้นมาสำรวจด้วย
เเล้วก็ ผู้สื่อข่าวคณะที่กำลังดำเนินการถ่าย

ออฟไลน์ nikoneko

• *
  • Like: 19
ไปดูมาแล้วเหมือนกันครับ  วันพฤหัส ได้อเลลูย่ามา 2 ใบเลย  ชอบไอเดียนี้นะที่ต้องสู้กับมนุษย์ต่างดาว แต่ติดเรื่องบทนี่ล่ะ ผมว่ามันยังบิวอารมณ์ไม่ถึงอ่ะ  คุณที่จะเศร้าก็เศร้าไม่สุด  จะซึ้งก็ยังไม่เต็มที่  ฉากแอ็คชั่นเนี่ยมันมากๆ แต่น่าจะdesignมนุษย์ต่างดาวให้มันดูเป็นรูปร่างกว่านี้หน่อยอ่ะ หน้าตาเป็นหอยจุ๊บแจงเลย แหลมๆ ยิ่งbossตัวสุดท้ายนี่.......... 
พอดีอ่านซับไม่ค่อยทันครับเพราะมันพูดกันเยอะ+เร็วมากเลยยังค้างๆอยู่บางเรื่อง
ติดใจเรื่องจำนวนเตาต้นแบบนี่ล่ะครับ  มันสร้างเพิ่มได้ใช่ไม๊ครับเพราะตอนจบ���าค2มันเหลือ 3 เตา
หนูเฟทอกหักใช่ไม๊เนี่ย เหมือนๆตอนจบเจ้าเซ็ทจะเลือกป้า(ยาย)มะลิ (หัวชมพูช้ำรักอีกแล้วซินะ)
ที่พวกเซ็ตเดินทางไปกับเอลนี่คือเพื่อไปพบหัวหน้าเอลที่ดาวบ้านเกิดหรือเพื่อหาโลกใหม่เพื่ออยู่อาศัย
ตอนจบดอกไม้ที่บานในอวกาศใหญ่ๆนั่น คือร่างของตัวกลมๆที่กลายร่างไปรึเปล่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2010, 09:49:59 AM โดย nikoneko »

ออฟไลน์ Minato

• *
  • Like: -4
  • Uchida~
ตอบคำถามให้นะครับ

1. นักศึกษารอดครับ อยู่บนยานนั้นด้วยครับ เพราะว่าเป็นอินโนเวเตอร์ด้วย ทำให้แก่ช้าลงครับ (ชีวิตยืนยาว)
2. ริบบอนส์ (ผมอิงตามชื่ออังกฤษนะ) ตัวจริงเท่งทึ้งไปนานแล้วครับ  ไอที่โผล่ เป็นนักวิจัยที่ไปอยู่กับยานลำนั้นครับ
3. ทิเอเรีย เชื่อมต่อกับเวด้าครับ ตัวตายไป ก็โผล่ออกมาได้เรื่อยๆ ถ้ายังมีกายหยาบให้ใช้อยู่      จริงๆ น่าจะเห็นได้จากริบบอนส์ใน SS2 แล้วนะครับ ที่โดนเฮดชอตไปรอบนึงก็ยังสบายดี
4. จำนวนเตาต้นแบบ  ยังมีเท่าเดิมครับ อาริออส เชรูดิม ก็อัพเกรดกลายเป็นตัวใหม่ไปเลย (ไดนาเมสที่ล๊อคออนขับมารับ ใช้เตาเทียม) ควอนต้า ใช้อันใหม่เลยครับ
ราฟาเอล ใช้เตาเทียมทั้งหมดครับ  ดับเบิ้ลโอ ใช้ถังเก็บพลังงาน

อันนี้ผมว่าตลกกว่านะเรื่องมาริน่า ตาบอดได้ไง ทั้งๆ ที่วิทยาการ + GN Drive มันรักษาได้แน่นอนอยู่แล้ว  แถมเป็นคนที่ใกล้กันดั้มหลายครั้ง น่าจะพัฒนาเป็นอินโนเวเตอร์ได้ีอีก (เอาเหอะ ผมว่าหนังมันตั้งใจ)
กับ มันไม่มีความจำเป็นถึง 50 ปีที่เซ็ตสึนะจะต้องหายไป เพราะควอนต้ามันวาร์ปได้...

ผมว่าหนังมันทำดี แต่ต้องมานั่งไล่คิดตามมันหน่อย เล่นทำมึนๆ ซะหลายอย่าง

ออฟไลน์ taeyeon

• *
  • Like: -3
นึกว่า quanta ใช้เตาของ exia + seraphim ซะอีก ตอนจบใน s2 seraphim โดนยิง แต่เตาไม่น่าจะพังจนถึงขนาดใช้ไม่ได้ น่าจะเอากลับมาซ่อมได้
ส่วนเตาของ 0 gundam ก็ระเบิดไปซะอย่างนั้น

ออฟไลน์ dominator

• *
  • Like: -42
  • ลดลงมาเรื่อยๆ
ไม่ทราบว่าที่ยุ่นเขาออก Dvdวันไหนเหรอครับ
....เซโรงัง....

ออฟไลน์ sting

• *
  • Like: 1
ไม่ทราบว่าที่ยุ่นเขาออก Dvdวันไหนเหรอครับ
blu-ray วันที่ 25/12/53 เลยจ้า :iconwish:

• *
ไปดูมาแล้วครับวันนี้ รอบเที่ยง ได้ทีเอ้มา 3 ใบรวด  :iconcry:
ออกจากโรงมาด้วยความรู้สึกสุดโต้ง 2 อย่าง จนรู้สึกจุกที่ลำคอ อยากระบายให้ใครฟัง (เพื่อน 2 คนที่ไปด้วย คนนึงเคยดู 00 แค่

ออฟไลน์ Top....

• *
  • Like: -10
เพื่อนๆคิดว่า BD Complete ของ jp น่าเก็บป่าวครับ ขอความเห็นหน่อยครับ
พอดีลังเลว่าจะสั่งอยู่อะครับ
http://dexclub.com/blog/ax/2010/12/01/%e0%b8%9b%e0%b8%81bddvd-gundam00-movie-%e0%b8%a1%e0%b8%b2%e0%b9%81%e0%b8%a5%e0%b9%89%e0%b8%a7/
ข้อมูล

ออฟไลน์ Cheludim

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
โฮก ไม่มีโอกาสได้ไปดูกับเขา ติดแหง็กอยู่ต่างต่างหวัด :iconcry: ขอให้ Dex นำแผ่นเข้ามาขายด่วน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2010, 11:47:25 PM โดย Cheludim »

• *
เพื่อนๆคิดว่า BD Complete ของ jp น่าเก็บป่าวครับ ขอความเห็นหน่อยครับ
พอดีลังเลว่าจะสั่งอยู่อะครับ
http://dexclub.com/blog/ax/2010/12/01/%e0%b8%9b%e0%b8%81bddvd-gundam00-movie-%e0%b8%a1%e0%b8%b2%e0%b9%81%e0%b8%a5%e0%b9%89%e0%b8%a7/
ข้อมูล

ถ้าท่านเงินถึงอยากสะสม ก็เก็บไปเลยครับ เพราะของญี่ปุ่นเเถมของเพียบฮ่ะ ประทับใจเเน่นอน
เเต่อีกทางเลือกหนึ่งคือก็รอ LC ในไทยเข้าก่อน เเล้วรอคน รวบ เสียงกับซับไทยเข้าไปในเเผ่น BD ก็ได้ครับ
เเล้วค่อยไรต์ออกก็จะได้เเผ่น BD ที่เทพสุดๆ ทั้ง