ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม สายสีกระป๋องเกี่่ยวกับเบอร์สี และยี่ห้อ  (อ่าน 1962 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ekkawit

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ท่านใช้สีของยี่ห้ออะไรและเบอร์อะไรกันบ้างครับ
ขาว --
ดำ --
แดง --
น้ำเงินเข้ม --
ฟ้า --
เหลือง --
เทาเข้ม --
เทาอ่อน --

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: สอบถาม สายสีกระป๋องเกี่่ยวกับเบอร์สี และยี่ห้อ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 02:47:19 PM »
เรื่องสี เรื่องยี่ห้อนี่ เเล้วเเต่ความชอบ ความถนัดนะครับ ไม่มีหลักการเท่าไร

มันอยู่ที่ว่าร้านขายมีเฉดสีเยอะ น้อยเเค่ไหน เเละหาซื้อได้สะดวกเเค่ไหนด้วยครับ สำหรับสีกระป๋อง

ใช้ได้หมด เกือบทุกทุกยี่ห้อ ทั้ง layland  TOA  win คุณภาพไม่ต่างกันมาก

ส่วนตัวผมเคยใช้  layland เพราะ มีเฉดสีให้เลือกเยอะ เเละก็ หาซื้อง่ายครับ ร้านใกล้บ้านมีขาย หลายร้าน

เเต่ที่อยากเเนะนำจริงๆเป็นสีรองพื้นพลาสติกของ win  เบอร์ 263   /TOA  เบอร์ 063 นะครับ

ถ้าจำเบอร์ไม่ผิดนะ ก็ตามนั้น