ผู้เขียน หัวข้อ: ปั๊มลมเงียบ TRU - SILENT  (อ่าน 5520 ครั้ง)

ออฟไลน์ kang134

• Like: 0
    • thitipol2516@gmail.com
ปั๊มลมเงียบ TRU - SILENT
« เมื่อ: กันยายน 06, 2015, 08:48:24 PM »
ตำนานของปั๊มลมแอร์บรัชที่รู้จักกันดี..

ปั้มลมสำหรับใช้กับแอร์บรัช ต่อได้ 2 หัวพ่น เหมาะสำหรับนักศึกษาและมืออาชีพ น้ำหนักเบา ปราศจากเสียงรบกวน

รายละเอียด

ปั้มลม    :    ชนิด Oil Reciprocating Piston
กำลังม้า    :    1/3 แรงม้า ( HP.)
แรงดันลมสูงสุด    :    8 บาร์ (BAR)
ระดับเสียง    :    30 dB
ความจุถังลม    :    2 ลิตร
กระแสไฟฟ้า    :    220 V. 50 Hz.

อุปกรณ์

1. วาล์วนิรภัย (Safety Valve)
    2. เช็ควาล์ว (Check Valve)
    3. สวิทซ์ปรับแรงดันลม เปิด-ปิด อัตโนมัติ (Pressure Switch)
    4. อุปกรณ์ป้องกันมอร์เตอร์ไหม้ (Motor Protection Device)
    5. เกจ์วัดแรงดันลม (Gauges)
    6. ชุดกรองอากาศ (Air Filter)
    7. ชุดดักน้ำ และปรับแรงดันลม (Air Regulator Filter)
    8. น้ำมันคอมเพรสเซอร์ (Compressor Oil)

แค่ 6,500 คับ.. ติดต่อตามนี้ได้เลย!

Tel : 088-893351 รับของเองได้ที่ 100/271 ต.บางคูรัด อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี 11110

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: ปั๊มลมเงียบ TRU - SILENT
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 07:27:08 AM »
ราคาดีครับ น่าสนใจทีเดียว ปั้มเสือขาวของผมเสียงดังไปนิด ไม่ค่อยถูกใจ ฮา แต่ยังใช้งานได้ดีอยู่ แต่ต้นปีหน้าจะถอยของใหม่ละ
ถ้ามีของตลอดเด๋วติดต่อไปครับ

ออฟไลน์ kit556

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 08:36:52 AM »
สอบถาม
เวลาปั๊มทำงานจนลมเต็มถัง เสียงตัดลมดังมากไหมครับ ตัวเก่าผมเวลาเดินเครื่องก็ไม่ดังเท่าไหร่ แต่ตอนตัดเสียงดังกึ้ง ตกใจทุกที  :iconcry:

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 10:22:50 AM »
เด๋วจะหาเชียร์ของตัวเอง.. ลองโทรไปสอบถามที่บริษัทได้เลยคับ! จะได้มั่นใจ.. 555555!!!

http://www.trueinter.co.th/tru-silent.php

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 11:52:03 AM »
ราคาดีครับ น่าสนใจทีเดียว ปั้มเสือขาวของผมเสียงดังไปนิด ไม่ค่อยถูกใจ ฮา แต่ยังใช้งานได้ดีอยู่ แต่ต้นปีหน้าจะถอยของใหม่ละ

ใช้ครับเจ้าเสือขาวเวลามันตัดเสียงดัง มีสะดุ้งเหมือนกัน

ตัวนี้น่าสนใจ รองบก่อนถ้ามีสอยแน่ๆครับ เพราะของผมเริ่มงอแงแล้วเหมือนกัน
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 17, 2015, 07:27:32 AM »

ใช้ครับเจ้าเสือขาวเวลามันตัดเสียงดัง มีสะดุ้งเหมือนกัน

ตัวนี้น่าสนใจ รองบก่อนถ้ามีสอยแน่ๆครับ เพราะของผมเริ่มงอแงแล้วเหมือนกัน

เจ้าเสือขาวเวลามันตัดเสียงดัง สามารถทำให้เงียบได้! แต่..... ค่าแรงกับค่าอุปกรณ์ตัวนี้ ใช้งบเกือบพันคับ ผมทำให้ลูกค้าไปหลายเครื่องแล้ว!

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 19, 2015, 10:39:35 AM »
สามารถเอามาติดตั้งได้คับ! ใช้เวลาไม่เกิน 15 นาที..

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 19, 2015, 11:59:22 AM »
สามารถเอามาติดตั้งได้คับ! ใช้เวลาไม่เกิน 15 นาที..

ตอนนี้ปั้มผมมันเริ่มมีอาการด้วยครับ อาการแบบว่าเครื่องทำงานครั้งแรกไม่มีปัญหา แต่พอลมเต็มถังแล้วเครื่องตัดปกติ
แต่พอจะลมลดลง เครื่องสตาร์รอบสองไม่ติด เหมือนพัดลมมันไม่หมุนแล้วมีกลิ่นเหม็นไหม้หน่อยๆ สักพักถึงทำงานได้
เป็นอย่างนี้ตลอด ไม่รู้เป็นอะไร ถ้าพ่นต่อเนื่องไม่เป็นไรครับ เครื่องจะทำงานปกติ แต่ถ้าหยุดพ่นจะเป็นอาการแบบเดิมอีกครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

buggy

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 19, 2015, 09:57:57 PM »
สภาพเป็นไงบ้างครับ ราคาน่าสนมากเลย นัดรับที่ไหนได้บ้างครับ ผมอยู่แถวตลิ่งชัน