ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือเรื่องการพ่นสีแอร์บรัชครับ(มีภาพ)  (อ่าน 2173 ครั้ง)

ออฟไลน์ Golfngage

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -6

พ่นสีขาวแล้วเป็นอย่างนี้เกิดจากอะไรครับ

พ่นกี่ทีๆก็เป็นอย่างนี้ งานไม่เดินซักที ดีนะที่ชิ้นนี้แค่พ่นลอง

แต่ทำไงให้มันเรียบดีครับ T^T

ออฟไลน์ RAYARZERO

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
ผสมทินเนอร์น้อยไปรึเปล่าครับ ? ได้ลองปรับสัดส่วนผสมรึยังครับ

หรือไม่ก็สีเก่าอะนะ
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
ลองปรับอัตรส่วนสี : ทินเนอร์= 1:1(หรือทินเนอร์ 1.5).ช่วงนี้อากาศร้อนน่าจะไม่มีปัญหาเรื่องความชื้นคือมีน้ำผสมมาด้วย อย่างไรก็ตามมีตัวกรองน้ำหน่อยก็ดีครับ

ออฟไลน์ VmaxRED

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 29
ล้างอุปกรณ์ดีรึยังครับหัวตันรึเปล่าแล้วพ่นสะดุดๆ แต่น่าจะผสมทินเนอร์น้อยมากกว่า