ผู้เขียน หัวข้อ: WIP ซาก F-16 เอามายำรวมกับ ซากโม  (อ่าน 6296 ครั้ง)

ออฟไลน์ OOQUANTA

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
WIP ซาก F-16 เอามายำรวมกับ ซากโม
« เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 10:47:49 PM »
สวัสดีครับทุกคน ผมก็เป็นแฟนเวปนี้ ที่แอบติดตามผลงานของหลาย ๆ ท่านมานาน แต่ไม่เคยได้โชว์อะไรเลยเพราะผมนั้นมีทุนน้อย ซื้อโมก็ได้แค่โมจีน ก็เลยเน้นต่อดิบตัดเส้นเอา แต่เมื่อไม่กี่วันมานี้ บังเอิญไปเจอเกมเก่าอันมีชื่อว่า Ray Storm จึงได้จับเอามันมาเล่น รำลึกความหลัง และก็บังเกิดความคิดว่า จริง ๆ แล้ว ตัวเราชอบเครื่องบินไม่ก็ยานรบอวกาศมากอยู่เหมือนกัน แต่ก็ด้วยงบน้อย อีกนั้นแหล่ะจึงไม่สามารถจัดหามาเล่นได้ แต่ก็บังเอิญครับ น้องผมท่านหนึ่ง ทำโมเดล F-16A ไม่สำเร็จ ผมจึงได้ถือโอกาศขอโมน้องผมมาทำต่อ แต่พอเอามาแกะดู ปรากฏว่าสภาพมันไม่น่าจะออกมาเป็นโมที่สวยได้จึงและบังเอิญเหลือบไปเห็นซากโมใกล้ ๆ แถวนั้นพอดี จึงเกิดไอเดีย นำทุกอย่างมายำรวมกัน โดยอิงรูปแบบของ VF-25 และผลก็เป็นดังนี้

ตอนนี้ยังทำไม่เสร็จนะครับ และก็ คิดว่าจะพ่นสีกระป๋องเอา
ปล. ท่านใดมีความคิดใดจะเสนอ บอกได้ครับ น้อมรับทุกประการครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2011, 10:58:37 PM โดย OOQUANTA »

ออฟไลน์ jubak

• *
  • Like: -14
  • รถเน่า ๆ กับอีก 250 แรงโม้ !!!!
Re: WIP ซาก F-16 เอามายำรวมกับ ซากโม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 03:05:33 AM »
โดยรวมแล้วดูดีครับ ทำสีแล้วน่าจะสวย

ติงนิดนึงล่ะกัน

1. ปีก เล็กไปหน่อย ความยาวโอเคล่ะ แต่มันไม่กว้าง เพราะ F16 มันอ้วน  เอาจริง ๆ เกรงว่ามันจะบินไม่ขึ้น

2. แพนหางหลัง มันเต่อ ๆ พิกล เติมให้เต็มน่าจะสวยครับ

3. ใต้ปีก หา มิซซายด์ มาใส่ หน่อย ข้างละ 2 หล่อ!!!

4. ถ้าจะเอาแบบมาครอส ใต้เครื่อง ปืน 1 กระบอก !!!

ตามนั้น

กรุณาอ่านวิธีตั้งค่าขนาดของลายเซ็น: http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: WIP ซาก F-16 เอามายำรวมกับ ซากโม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 09:48:00 AM »
   :icongift: ยำสวยดีครับ รอชมๆ

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 09:56:43 AM »
รอชมเลยครับ.. สวดยวดดดดดดด
 :iconwinks:

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 07:06:04 PM »
หลังจากที่ได้ฟังความเห็นของทุกท่าที่ได้ให้กำลังใจ ผมก็นำคอมเม้นมาคิด และเก็บข้อมูลเพิ่มเติมจึงได้ไอเดียออกมา และผลมันก็เป็นดังต่อไปนี้ครับ

รวบรวมทุกอย่างที่หาได้

และผู้โชคดีของเราก็คือฐาน MG Freedom GHD

แงะเท้าเจ้าปัญหาออก

ได้ชิ้นงานมาแว้ว

หั่นต่อ

หลังจากนั้งปล้ำอยู่นานก็ได้ Booster ออกมาอย่างนี้

เอาปีก F-16 เดิมมาติดเพิ่ม และมันก็ออกมาแบบนี้......

ขั้นต่อไป มิซไซพอต และ ปืนใหญ่ Comming Soon

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 09:16:04 PM »
แรกๆ ดูเหมือน macross หลังๆ ติดปืนเพิ่ม เหมือนออกมาจากเกม กาดิอุสเลยแฮะ

ออฟไลน์ AddKeroro

• *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 10:16:37 PM »
ไอเดียดีมากๆเลยครับ รอชม..... :iconvsign:

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 05:16:44 PM »
มาแล้วครับหลังจากหายไปนานเนื่องจากไม่สบายและนำงานไปแก้่ไขยกเครื่องใหม่ + กับวิชาไม้โปรที่เพิ่งได้ร่ำเรียนมา ก็ได้ผลดังต่อไปนี้ครับ

แงะทั้งลำมาแก้ใหม่ เอาปืนออกไปก่อนแล้วนำไม้โปรมาติดแทน

(หมายเหตุ) เนื่องจากไม่เคยพ่นสีโมเลยสักครั้งในชีวิต นี้จึงเป็นครั้งแรกที่ทำสี ผลออกมาเลยไม่ดีเท่าที่ควร ก็ขออภัยมานะที่นี้ด้วยนะครับ

พ่นสี

ติดกระจก

ใครว่าไงไม่รู้นะ แต่สำหรับผม ผมว่ามันหล่อพอตัว อิอิ

ติดอาวุทหนัก

Handmade Pack เอ้ย Super Pack

ปล. การยำครั้งนี้ไม่มีการออกแบบล่วงหน้าในกระดาษ หรือวางแผนใด ๆ ทั้งสิ้น คิดสดทำสด ทำเรื่อย ๆเหมื่อนต่อ Lego

ออฟไลน์ kongseedza

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 1
  • งานของมือใหม่นะครับ Keroro~
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 05:51:08 PM »
เท่โครตเลยครับ :iconlove:

ออฟไลน์ OO RaiseR

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 15
  • Spartan Z80
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 11:12:43 PM »
โมดิฟายเทพมากครับ :iconlol:
"Fear is the path to the dark side. Fear leads to anger, anger leads to hate, hate leads to suffering."----Yoda