ผู้เขียน หัวข้อ: Academy 1:35 AH-1W Super Cobra  (อ่าน 3945 ครั้ง)

ออฟไลน์ OO RaiseR

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 15
  • Spartan Z80
Academy 1:35 AH-1W Super Cobra
« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 07:37:03 PM »
สวัสดีครับหลังจากต่อ M113 ไปก็ต่อด้วยเจ้าตัวนี้เลย
มันคือ ฮ.จู่โจม Cobra นั่นเอง ส่วนตัวผมว่าสวยกว่า Apache อีก :iconnasty:

เริ่มจากส่วน cockpit กันก่อนเลย

แผงหน้าปัด

เก้าอี้

รองพื้นด้วยสีรองพื้นโกเบ

รองพื้นแล้วก็.... ติดตั้งอุปกรณ์พ่นสีได้ :iconlol:

พ่นสี Flat black ผสมกับขาวเล็กน้อย

Dry brush หน้าปัด แผงควบคุมด้วยสีเงิน

ต่อมาก็ส่วนของเก้าอี้ เก้าอี้นั้นจะมีส่วนเบาะที่เป็นสี Khaki Green ส่วนเข็มขัดจะเป็นสี Olive drab (จะละเอียดไปไหน :iconnasty:)
บังพ่นๆ :iconlol:

พ่นแล้ว ทาเข็มขัดด้วย olive drab และทาส่วนโลหะด้วยสีเงิน

COCKPIT COMPLETE!!!!!!!! :iconwink:

ต่อด้วยส่วนตัวเครื่องกันเลย :iconlol:

รองพื้นเหมียนเดิม

มาส์ค กระจก canopy ด้วย masking tape ซึ่งใกล้หมด :iconcry: โดยการตัดเป็นเส้นบางๆติดตามขอบก่อน ส่วนที่เหลือตรงกลางใช้เทบขุ่นเอา เป็นการมาส์คที่นานมากเกือบชั่วโมงมั้ง :iconlol:

พ่นกระจก

นำ cockpit ติดกับตัวเครื่อง เตรียมตัวอุดขัด :iconlol:

ตัวนี้เป็นโมเดลแนว military ตัวที่สองของผม ติชมได้ตามสบายครับ ถ้ามีอะไรคืบหน้าจะมาอัพเพิ่มครับ
ขอบคุณครับ :iconlol:

"Fear is the path to the dark side. Fear leads to anger, anger leads to hate, hate leads to suffering."----Yoda

ออฟไลน์ SNRI

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
Re: Academy 1:35 AH-1W Super Cobra
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 07:50:13 PM »
มีคนคิดเหมือนผมด้วยว่า "งู" สวยกว่าอินเดียแดง ยิ่งงู S หรืองู Z นี่ยิ่งสวย
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ OO RaiseR

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 15
  • Spartan Z80
Re: Academy 1:35 AH-1W Super Cobra
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 08:04:20 PM »
มีคนคิดเหมือนผมด้วยว่า "งู" สวยกว่าอินเดียแดง ยิ่งงู S หรืองู Z นี่ยิ่งสวย

apache มันดูรกอะครับ อันนี้มันเพรียวๆ สวยกว่าแยะ :iconlol:
"Fear is the path to the dark side. Fear leads to anger, anger leads to hate, hate leads to suffering."----Yoda

ออฟไลน์ armchai

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 13
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 08:21:38 PM »
รอติดตามชมจนจบครับ เคยคิดอยากจะทำโมคอปเตอร์อยู่ แต่ยังไม่รู้จะเริ่มยังไงดี

ออฟไลน์ kongseedza

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 1
  • งานของมือใหม่นะครับ Keroro~
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 08:37:06 PM »
ลายละเอียดงดงามมาก รอชมตอนเสร็จเลยครับ