ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งได้แอร์บรัชมา อยากสอบถามการใช้งานครับ  (อ่าน 4429 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gothika

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -18
สวัสดีครับ วันนี้เพิ่งได้แอร์บรัช Iwata HPCP ตามคำแนะนำของเพื่อนๆ ในบอร์ดนี้มา แต่ปัญหาคือผมไม่มีความรู้อะไรเลย อยากถามท่านทั้งหลายดังนี้ครับ

1. ผมซื้อมาคือมันมีชิ้นในถุงพลาสติกให้ 2 ถุง อยากรู้ว่ามันคืออะไรครับ (อันนึงเป็นวงๆ เหมือนแหวน ข้างในเป็นเกลียว กับอีกอันเป็นแท่งๆ)

2. การปรับตรงบริเวณหัวแอร์บรัช มีสองข้อหมุนให้ปรับ ใช้ทำอะไรครับ

3. ปุ่มปรับตรงท้ายแอร์บรัช ที่ถ้าหมุดจนสุดจะทำให้โยกปุ่มไปข้างหลังไม่ได้ ใช้ทำอะไรครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ moobest

• TG STAFF
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 22
  • http://ibest.rmutp.ac.th/
    • ibest
Re: เพิ่งได้แอร์บรัชมา อยากสอบถามการใช้งานครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 11:59:11 PM »
2. ข้อหมุนบริเวณหัว ทั้ง 2 อัน
ข้อในสุดเป็นข้อที่กั้นไม่ให้ลมเข้า/ออก ให้ด้านในมีเฉพาะแรงดันลมและสี
ข้อด้านนอกเอาไว้ป้องกันเข็ม เวลาใช้งานจะได้สะดวก

3. ช่วยคุมปริมาณสีที่ออกมา คือถ้าหมุนออกสุดจะคุมปริมาณสีได้อิสระ แต่ถ้าหมุนล็อกเอาไว้ประมาณนึงจะช่วยให้สีไม่ออกเยอะเกินไป(ไม่ต้องเกร็งมือ)
คือเวลาพ่นสี ถ้าเรากดลงลมจะออก ถ้าโยกไปด้านหลังเข็มจะถอยตาม ถ้าโยกหลังเยอะ หัวจะมีช่องว่างเยอะทำให้สีออกมากขึ้น

ส่วนข้อ 1 ไม่แน่ใจครับ ของผมมีแต่ถุงใส่ฝา  :iconlol:

ยังไงก็ยินดีด้วยครับ สำหรับแอร์บรัช  :iconsmile:

• *
Re: เพิ่งได้แอร์บรัชมา อยากสอบถามการใช้งานครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 11, 2012, 09:18:03 AM »
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 55
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 11, 2012, 09:37:31 AM »
ข้อ 1 นี่น่าจะเป็นหัวสำหรับต่อกับท่อลมนะครับ แต่ปั๊มลมที่ผมซื้อมา มันมีตัวนี้มาให้เลย เลยไม่ต้องเอาของแอร์บรัชมาใช้ครับ
 :iconsmile:

• *
ปั๊มลมสองตัวนี้ดีไหมครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 09:55:18 AM »

กำลังมองหาปั๊มลม เห็นสองตัวนี้ราคาน่าสน อยากขอความเห็นเพื่อนๆ ว่าเป็นอย่างไรบ้างครับ