ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ผ้าชนิดไหนขัด Tamiya Compound(น้ำยาขัดเงา)ดีครับ  (อ่าน 2971 ครั้ง)

ออฟไลน์ EpsilionZ

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ลองขัดๆด้วยTamiya Compound ไล่ตั่งแต่ แดง น้ำเงิน ดำ แต่มันไม่ค่อยเงาเลยครับ
ต้องใช้ผ้าอะไรมาขัดดี ชามัวร์หรือไมโครไฟเบอร์ หรือผ้าอะไรดี ขอบคุณครับ :iconwish:

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: ใช้ผ้าชนิดไหนขัด Tamiya Compound(น้ำยาขัดเงา)ดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2013, 03:53:01 PM »
ส่วนตัวเคยลองเเต่ผ้าชามัวร์ กับ ผ้าเนื้อละเอียดๆหน่อยนะครับ ก็เงาดี

การขัดด้วย คอมพาวน์ ต้องพ่นเคลียให้หนากว่าปรกติหน่อยนะ

พ่นเคลียบางๆหลายๆรอบเลย เพราะต้องเผื่อสำหรับการขัดด้วยครับ ^_^

ออฟไลน์ EpsilionZ

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: ใช้ผ้าชนิดไหนขัด Tamiya Compound(น้ำยาขัดเงา)ดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2013, 10:40:59 AM »
ขอบคุณครับผม :iconlove: