ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปั้มลมเล็ก ไม่ทราบยี่ห้อ รูปด้านในครับ  (อ่าน 4345 ครั้ง)

ออฟไลน์ CyberMage

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
  • ยอมรับสิ่งใหม่ๆ เปิดใจให้กว้าง แล้วชีวิตจะสบายขึ้น
มีใครเคยใช้บ้างครับ ผมหา review ไม่ได้เลย

spec เขาบอกมาว่า
คุณสมบัติของปั้มลม
พลังงาน: DCL 12v
แรงดันไฟฟ้า: 12v
สัญญาณเข้าปัจจุบัน: 0.8
แรงดันสูงสุด: 19psi/1.3bar
สไตล์การทำงาน: ใช้ได้อย่างต่อเนื่อง
ความเร็ว: ปรับความเร็วได้ 5 ระดับ
ขนาดปั้มลม: 136 * 102 * 66 มม.
g.w. : 380 กรัม

อันนี้ของ u-star

ไม่ทราบ spec

===========================

เนื่องจากมันเล็กมากกระทัดรัด ตอบโจทย์ผมเลย (ผมอยู่เป็นห้อง ไม่ค่อยมีพื้นที่)
แต่แน่นอน คุณภาพตามราคา

แต่เนื่องจากผมอยากได้ปั้มลมมา 2-3 ปีแล้ว สอบถามมาก็เยอะ แต่ไม่ได้สักที เนื่องจากพื้นที่ กับเงินไม่อำนวย
แล้วผมก็ไม่ได้ทำเป็นอาชีพ แต่เอามาทำเป็นงานอดิเรก นานๆที

เลยอยากรุ้ว่ามันใช้กับงานพ่นโมได้จริงหรือเปล่าครับ ผมจะได้มีประสบการณ์กับแอร์บรัชสักที

ใครเคยใช้แนะนำหน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ

===============

Edit.
เพิ่มอีกตัวครับ น่าใช้มาก แต่หาข้อมูล แหล่งขายในไทยไม่ได้เลย
์Neo for iwata

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2014, 01:47:08 PM โดย CyberMage »
G Wars มันมาก

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: สอบถามปั้มลมเล็ก ไม่ทราบยี่ห้อ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 08:34:54 PM »
ไม่เคยใช้เหมือนกันครับ

แต่ถ้าอยากได้แนะนำให้ไปลองใช้ดูก่อนครับ ว่ามันตอบโจทย์ที่ต้องการไหม

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: สอบถามปั้มลมเล็ก ไม่ทราบยี่ห้อ รูปด้านในครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 11:30:07 AM »
ใช้พ่นได้จริงครับ เเต่พ่นได้ไม่นาน พ่นได้ครึ่ง- 1 ชม ต้องให้เขาพักสักหน่อย รอให้เย็น เเล้วใช้ต่อ

เพราะลูกสูบข้างในตัวปั๊มมันทำงานตลอดเวลาครับ + ทำจากพลาสติกด้วย

เเต่เอาเข้าจริงๆ ใน 1 วันควรใช้งานน้อยๆจะดีที่สุดครับ เหมาะกับคนที่มีเวาพ่นสีไม่มาก พ่นสีวันละ 1-2 ชม. จริงๆ

เเล้วเวลาล้างสีจากกรวยเเอร์บรัช จะใช้วิธีล้างเเบบลมย้อนไม่ได้นะครับ เพราะลมจะย้อนเข้าไปในตัวปั๊ม ทำให้กระบอกสูบเเตกได้

ใช้วิธีใส่ทินเนอร์ลงในกรวยเเอร์บรัชมากๆ เเล้วพ่นออกจนในกรวยสะอาดนะ

เห็นเจ้านี้ขายอยู่ครับ มีอุปกรณ์เสริม+ประกันด้วย
Email : job.nutthanon@gmail.com
โทร : 087-7044064
รีวิว http://www.youtube.com/watch?&v=bIUAgnwlYHU

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2014, 11:40:00 AM โดย San »

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
Re: สอบถามปั้มลมเล็ก ไม่ทราบยี่ห้อ รูปด้านในครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 02:04:28 PM »
อารมณ์ประมาณ Tamiya Spray Work เลยนะ เคยมีคนคิดสวิทช์เท้าเหยียบเพื่อให้ทำงานเฉพาะตอนเหยียบสวิทช์เท้าค้างไว้ ก็เป็นการลดภาระปั๊มลมที่ดีนะ

แต่ถ้าได้ใช้แบบมีถังพักตัวใหญ่ๆแล้วคนละอารมณ์เลย พ่นมันส์งานเดินสะดวกมากๆ แต่ราคามันก็โหดตามอะนะ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 63
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 05:46:42 PM »
แปะให้ เผื่อมีประโยชน์

แต่ถ้าเป็นหม้อแปลงติดสายในตัวแบบในรูปแล้วไม่อยากตัดสาย คงต้องต่อสวิทช์เหยียบกับไฟ 220V แทน

ออฟไลน์ CyberMage

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
  • ยอมรับสิ่งใหม่ๆ เปิดใจให้กว้าง แล้วชีวิตจะสบายขึ้น
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 09:45:36 AM »
เล่นเอางงเลย

ขอบคุณทุกคนมากครับ
G Wars มันมาก