ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ  (อ่าน 2289 ครั้ง)

ออฟไลน์ patcharameth

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สอบถามหน่อยครับ
« เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 10:19:31 PM »
พอดีผมได้ zeta hd color มานี่ ผมประกอบเสร็จแล้ว ติดดีคอลเรียบร้อยแล้ว แต่กะว่าจะพ่นเครียร์ทับ นี่ควรพ่นเครียร์อะไรดีครับเพราะตัวหุ่นเหมือนเคลีอบมันมาแล้วกลัวว่าพ่นเครียร์ทับไปแล้ว ที่มัน มันอยู่แล้วจะหายไปอะครับ ควรจะพ่นอะไรดีครับ

ออฟไลน์ Aerries

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 8
Re: สอบถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 10:46:43 AM »
เคลือบเงา เคลือบด้านนี่แล้วแต่ความชอบนะครับ

บางชิ้นงานกั้นพ่นส่วนเงา กับส่วนด้านกันเลยทีเดียว

ลองออกแบบแล้วพ่นตามที่คิดไว้เลยก็ได้ครับ

ออฟไลน์ patcharameth

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 12:47:35 AM »
ตอนนี้ก็กำลังคิดอยู่ครับ อต่ติดที่ว่าตัวหุ่น มันเหมือนเคลือบเงามาแล้วนี่สิ กลัวว่าถ้าพ่นกึ่งเงากึ่งด้านมันจะทำให้ที่ตัวหุ่นเงาอยู่แล้วจะเละไปกว่าเดิมครับ ที่สำคัญกลัวดีคอลน้ำลอกด้วยเลยอยากทราบว่าถ้าเราพ่นไปแล้ว ส่วนตัวหุ่นที่มันเงาอยู่แล้วสีมันจะเพี้ยนป่าวอ่ะครับ

ออฟไลน์ opera

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 28
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 01:38:47 PM »
ถ้าไม่แน่ใจ แต่กลัวdecalน้ำลอก ใช้mark softer ทาเอาครับ แล้วไม่ต้องพ่นclearก็ได้