ผู้เขียน หัวข้อ: WIP Astraea แดง กับ GN Sword III เอ๊ะ ยังไง  (อ่าน 3434 ครั้ง)

ออฟไลน์ leileknoi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
WIP Astraea แดง กับ GN Sword III เอ๊ะ ยังไง
« เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 04:07:34 AM »
สืบเนื่องจากกระแส PG OO Raiser มาแรงมาก และเจ้าดาบ GN Sword III ก็สวยซะด้วย
ผู้เคราะห์ร้ายวันนี้ึคือ แอสเทรียแดง ที่เคยแรง 3 เท่าครับ

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=9756.0  จากกระทู้นี้ึครับ

ผมก็เลยลองทำเจ้า GN Sword III เพื่อจะมาเปลี่ยนดาบให้พี่แกใหม่เพราะดาบเก่ามันเล็กไปนิดนึง

คือเพิ่งจะมาถ่ายตอนตัดเสร็จไปแล้วครับ ต้นแบบได้มาจากแผงต่อของ PG เขาน่ะครับ
วัตถุดิบใช้ไม้โปรเป็นหลักครับ เคยอ่านเจอในกระทู้ไหนสักที่ในนี้แหละครับขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วย  :iconlike:

ใช้ไม้โปรจริงๆ นะเออ

เทียบขนาดกับดาบเก่า ดาบของ Exia และดาบใหม่ครับ แอบยาว  :iconnasty:

สติ๊กเกอร์+ปากกาไฮไลท์มุขเก่าอีกแล้ว แต่ทำสีชัวร์ครับ อันนี้แปะไว้ก่อนเป็น Prototype อิอิ

เอาต้นแบบกระดาษมาลองใส่ทดลองครับ อยากให้มันพับไป-มาได้

เปรียบเทียบขนาดกันอีกรอบ  สีเหลืองคาดว่าจะเป็นความยาวที่ใช้จริงครับ เนื่องจากตัวดาบที่ทำมามัน ยาวเกินไป

ชะวิ้ง จะได้ราวๆ นี้ละครับ จินตนาการว่ามันเป็น GN Sword กันไปก่อนนะครับ

ลองพับเก็บดู ยาวนะนี่ขนาดตัดโคนไปแล้วนะ ตัวที่อยู่บนพื้นยาวกว่าสีเหลืองอีกครับ = =

ด้านหลังครับ โชว์ให้เห็นความลวกเผา 555

วันนี้พอเท่านี้ก่อนครับ ถ่ายเล่นๆ ครับ เอาไปให้ Exia ยืมใช้

"ข้าบันไดต้องอยู่สูงกว่าสิเฟ้ย แล้วดาบก็ขอด้วยนะ555"

แล้วจะมาอัพเดทใหม่ครับ ฝากงานไว้หน่อยนะครับ

ออฟไลน์ wolfer

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
Re: WIP Astraea แดง กับ GN Sword III เอ๊ะ ยังไง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 08:00:01 AM »
555กำลังจะทำส่งงานปลายปีอยู่เลยครับ ทำGN SwordIII ให้SD OOมัน
เดี๋ยวจะเอามาโชว์บ้างนะครับ :iconvsign:

ปล. สวยดีครับผม

ออฟไลน์ zabadon

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
Re: WIP Astraea แดง กับ GN Sword III เอ๊ะ ยังไง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 04:23:37 PM »
เท่มากครับ สีเขียวๆนี้ใช้ปากกาอาไรหลอครับ อยากเห็นรูปจัง สีสวยดี

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 04:25:01 PM »
   สีตรงข้ามตัดกันจังเลย เขียว-เเดง  :iconhappy: