ผู้เขียน หัวข้อ: [WIP] Resin : Strike Freedom Gundam  (อ่าน 7358 ครั้ง)

ออฟไลน์ MuTal2ni

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
    • http://www.ez-modelshop.com/
[WIP] Resin : Strike Freedom Gundam
« เมื่อ: มกราคม 01, 2010, 03:21:07 AM »
หยุดปีใหม่มีเวลาว่าง .. . นั้งทำโมเกือบทั้งวัน ^^

รองพื้นเบอร์ 1000 ทั้งตัวแล้วขัดด้วยกระดาษทรายเบอร์ 400 600 800 1000 , ย้ำลายเส้นใหม่ทั้งตัวครับ

ดูข้างหลังกันบ้าง ^^

เลื่อยปลายปืนออก ใส่ชุดแต่งแทน !~

Backpack ใส่ชุดแต่งไอพ่น (ภาพไม่ค่อยชัด)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 2010, 03:21:41 AM โดย MuTal2ni »

Everything is Gundam !~

ออฟไลน์ GundamMan

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
Re: [WIP] Resin : Strike Freedom Gundam
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 01, 2010, 05:19:42 AM »
ท่าทางจะเท่น่าดู รอชมนะครับ
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
Re: [WIP] Resin : Strike Freedom Gundam
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 01, 2010, 05:20:19 AM »
โอ้วท่าจะงาม เสียดายมาไม่ทัน free style
หล่อสูงชะลูดมาเลยครับ ตัวนี้เป็น resin ทั้งตัว หรือ Converse kit ครับเนี่ย น่าสนใจ
เท่าที่สังเกต Converse part สินะครับ อยากได้มั่ง :iconlike:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 2010, 05:21:38 AM โดย ReJInA »

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 01, 2010, 06:57:27 AM »
เป็น Strike Freedom ที่รูปร่างดี หุ่นนายแบบมากเลยครับ คุณแมน จะรอชมตอนลงสีแล้วนะครับ

ถ้าใส่รูปใหญ่ได้ก็จะแจ๋วเลยครับ จะได้เห็นรายละเอียดกันชัด ๆ ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันครับ

ออฟไลน์ maytapon

• *
  • Like: 27
  • Collector thailand
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 01, 2010, 01:10:24 PM »
สุโกย  ได้ปั้มลมแล้วสินะพี่หนึ่งResin พี่ได้แต่ไดมาหาชือมาจากไหนเหรอครับ

ออฟไลน์ MuTal2ni

• *
  • Like: 1
    • http://www.ez-modelshop.com/
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 01, 2010, 07:48:02 PM »
โอ้วท่าจะงาม เสียดายมาไม่ทัน free style
หล่อสูงชะลูดมาเลยครับ ตัวนี้เป็น resin ทั้งตัว หรือ Converse kit ครับเนี่ย น่าสนใจ
เท่าที่สังเกต Converse part สินะครับ อยากได้มั่ง :iconlike:

เป็น Converse part ครับ

สุโกย  ได้ปั้มลมแล้วสินะพี่หนึ่งResin พี่ได้แต่ไดมาหาชือมาจากไหนเหรอครับ

ผมชื่อแมนครับ ไม่ไ่ด้ชื่อหนึ่ง ><"

Everything is Gundam !~

ออฟไลน์ maytapon

• *
  • Like: 27
  • Collector thailand
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 01:16:40 AM »
กระผมจำคนผิดรูปดันเหมือนกันขอโทดครับ

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 03:24:47 PM »
สงสัยมานานแล้ว ว่า เจ้าโมเรซิ่นนี่ถ้าเทียบกับ MG ธรรมดา อันไหนมันหนักกว่ากันครับ
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ ZZ_UNICORN

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • ZZ COLLETION
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 10:06:36 AM »

555  เจ้าอุ้ยทักคนผิด อิอิอิอิอิ  เข้าใจนะครับเพราะว่าเค้าใช้รูปเดียวกัน ท่าทางจะโดนแซวอีกนานเลย

แต่เห็นเรซฺนตัวนี้แล้วอยากเห็ฯตอนลงสีเต็ฒจัง ท่าทางจะสวยมากๆ  ขนาดยังไม่ลงสียังดูใหญ๋ขนาดนี้

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 11:17:13 AM »
เอ่อ...ข่างล่างโต๊ะทีวีนั่น มันกล่องอะไรครับ อิอิ(แอบเห็น)
.....
ขอรูปใหญ่ๆเห็นรายละเอียดชัดๆหน่อยได้ใหมครับ Resin Strike Freedom นะ (รูปล่างโต๊ะทีวีด้วยก็ดี)
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ mrjenova (ตัวเหี้ยสังคม)

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -65535
  • เป็นโรคคลั่ง Mono-Eye
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 11:34:51 AM »
 :iconcryjoy:  อยากเห็นทำสีเสร็จเร็วๆครับ จะรอคอยตอนทำสีเสร็จเน้อ  :iconjoy:

ออฟไลน์ mooyoy007

• *
  • Like: 0
  • Tg ชาวนนท์
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 06:30:10 PM »
ผมว่ามันต้องออกมาดูดีแน่ๆครับ รอชมตอนเสร็จครับผม  :iconjoy: :iconjoy:
กรุณาอ่านวิธีตั้งค่าขนาดของลายเซ็น: http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0