ผู้เขียน หัวข้อ: WIP Astrea type-F TT [85%] แยกส่วนพ่นเคลียร์  (อ่าน 6275 ครั้ง)

ออฟไลน์ angelicz

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
WIP Astrea type-F TT [85%] แยกส่วนพ่นเคลียร์
« เมื่อ: ธันวาคม 29, 2009, 06:13:01 PM »
หลังจากหมดไฟทำสีน้องโมไปนาน กลับมาหนนี้ขอลองเปิดไลน์ใหม่เป็น1:100 TT เลยละกัน..
ไอเดียยังไม่บรรเจิด(เช่นเดิม) คิดว่าคงไม่โมอะไรเพิ่มล่ะครับ ทำสีอย่างเดียว(ก็เหนื่อย)พอละ :iconsweat:
เปิดตัวด้วยส่วนหัวทั้ง2แบบ กับส่วนลำตัวก่อนละกันครับ :iconwish:

1. ส่วนหัวแบบ type F พื้นฐาน (สีเขียวส่วนหน้าผากทาด้วยมาร์คเกอร์    ครับ)

2. ส่วนหัวแบบ Exia เนื่องจากตัวนี้จะมีส่วนของExia ติดมาด้วย เลยเอามาทำด้วย มั่วๆเอาว่าเป็น Type F 2 ละกันนะครับ :iconlol:

3. ส่วนลำตัว สีเงินพ่นด้วยสีกระป๋อง Kobe (ไม่ชอบสีเดิมที่ให้มา มันดูหม่นๆยังไงไม่รู้) :iconfreak:

หมดแล้วครับ.. :iconsweat: แล้วจะทยอยนำมาให้รับชมกันนะครับผม
พี่ๆน้องๆท่านใดมีไอเดียดีๆมาแบ่งปัน ก็พร้อมน้อมรับนะครับ :iconhappy:

------------------------------------------

ผมอยู่แถวมีนบุรีอ่ะครับ มีขายที่ร้านเครื่องเขียนในตลาดเลย
V
V
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 06:57:05 PM โดย angelicz »

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ goanpd

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
  • Pg OO RAISER จงเจริญ
Re: WIP Astrea type-F TT [10%] ..ทำสี1:100ตัวแรก~
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2009, 06:17:43 PM »
โกเบ ซื้อที่ไหนอะครับ

อยากได้บ้างจัง  :iconvsign:

ชอบจังสีเงิน
รักเธอนะ  เอาละมานับความผิดของแกกัน

ออฟไลน์ SonicRoute

• *
  • Like: -3
  • Two Sides To Every Story
Re: WIP Astrea type-F TT [10%] ..ทำสี1:100ตัวแรก~
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2009, 06:45:23 PM »
ดููลายแล้ว  ตื้นๆ ไม่ึคมชอบกล  ระวังตอนวอขตัดเส้นนะครับ  ตัวสีสะใจดีครับ 

• *
Re: WIP Astrea type-F TT [10%] อัพต่อดิบ(กว่าจะเสร็จ) T-T
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 09:48:51 PM »
อัพเดทนิดนึงครับ ต่อดิบ+ลองลงสีหัว Type F2

สีที่ใช้
- แดง สีอะครีลิคยี่ห้อST เบอร์105 Naphthol Crimson
- ทอง กันดั้มมาร์คเกอร์สีทอง
ช่วงนี้ว่างทำแค่เสาร์-อาทิตย์ จะหมดเทอมแล้ว งานชุกจริงจริ๊ง :iconsoul: :iconmouth:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2010, 09:55:20 PM โดย angelicz »

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

• *
Re: WIP Astrea type-F TT [80%] ลงสีทั้งตัว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 11:43:56 PM »
อู้ไปซะนาน มาอัพละคร้าบ :iconcryjoy:

ลงสีครบทั้งตัวแล้วคร้าบ เลอะๆบ้าง ไว้จะตามเก็บรายละเอียดอีกที (จะพยายามให้เสร็จทันร่วมประกวด"กันดั้มอีกแล้ว"นะครับ) :iconshy2:

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามครับ หนหน้าเจอกันที่ห้องทำสีมาอวดเลยเด้อ :iconcryout:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 06:46:05 PM โดย angelicz »

ออฟไลน์ gazzada

• Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
Re: WIP Astrea type-F TT [80%] ลงสีทั้งตัว
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 09:58:07 AM »
ตัวนี้ผมก็มีครับ ส่วนปากของผมก็มีรอยบุ๋มเหมือนกันเลย
สีเงินสวยมากเลยครับ :iconlove:รอชมผลงานนะครับ

ออฟไลน์ darkmanlevel

• Like: -365
  • font_m
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 12:39:55 PM »
กำลังทำตัวนี้เหมือนกันครับไกล้เสร็จละ :iconjoy:

• *
Re: WIP Astrea type-F TT [85%] แยกส่วนพ่นเคลียร์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 06:45:25 PM »
ผิดคำพูดซะแล้ว ตอนแรกกะจะให้เสร็จวันนี้เลย แต่สีกระป๋องเคลียร์ดันหมด :iconcryout:
กว่าจะได้มาก็เย็นซะแล้ว เลยพ่นสดแล้วตากลมค้างคืนเลยละกัน :iconpale:

พรุ่งนี้กะจะแปะดีคอล+พ่นเคลียร์ปิดงาน (หากไม่มีสิ่งไม่คาดคิดเกิดขึ้นนะครับ)
ใกล้แล้วครับ มันใกล้จะเป็นจริงแล้ว :iconwish:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 06:58:01 PM โดย angelicz »

• *
Re: WIP Astrea type-F TT [100%]
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 04:54:39 PM »

GNY-001F Gundam Astraea Type F
เสร็จเรียบร้อยแล้ว กดตามรูปไปเลยครับ :iconcryjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 04:54:58 PM โดย angelicz »