ผู้เขียน หัวข้อ: WIP 95% กลัวจะไม่ได้วิปกับ Schwarz E Gundam+I.W.S.P.  (อ่าน 3458 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kai Xena

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
WIP 95% กลัวจะไม่ได้วิปกับ Schwarz E Gundam+I.W.S.P.
« เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 09:00:54 PM »
วันนี้ได้ดีคอลมาวันนี้ก็ลุยเลย หลังจากทำแล้วพักไว้นานก็รอแปะดีคอลนี่แหละ

ตัวนี้ไม่ได้โมอะไรมาก แต่มีคอนเซปมาจาก Strike Noir ที่ดูดๆครึมๆหน่อย
อีกทั้งเจ้าตัวนี้คนขับก็ไม่ได้ดูเป็นพระเอกเรียบร้อยสักเท่าไร

Schwartz = Black แต่ตัวนี้จะไม่มีสีดำเลย มีแต่เกือบดำหลายๆโทน สีหลักเป็น Dark gray Neutral gray กับ Black Metallic

เดี๋ยวทำเสร็จแล้วถ่ายรูปให้ดูใหม่ เหลือแปะดีคอลที่โล่หนักๆแล้วปิดงานด้วยกึ่งมันกึ่งด้านเป็นอันเรียบร้อย

ดีคอลคมกริปเลย :iconvsign:

ติชมตามสะดวก ถ้าติอะไรกรุณาบอกเหตุผลด้วย จะได้นำไปแก้ไขต่อไปซึ่งยินดีรับฟังอย่างมาก

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
Re: WIP 95% กลัวจะไม่ได้วิปกับ Schwarz E Gundam+I.W.S.P.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 09:37:31 PM »
เห็นแว่บแรกนึกว่าเอาStrike Noir มาใส่แพคหลังอะครับ เหมือนมากๆ
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
Re: WIP 95% กลัวจะไม่ได้วิปกับ Schwarz E Gundam+I.W.S.P.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 09:54:31 PM »
สีสวยดีครับ ออกโทนสีเข้ม ๆ แต่ไม่เข้มเสียจนขรึมนะครับ  งานเรียบร้อยดี ชอบดีคอลครับ รายละเอียดคมชัดมากเลย
WIP ในส่วนที่เหลือ ขอรูปแบบชัด ๆ เพิ่มด้วยนะครับ มีหลุดโฟกัสอยู่นิดนึง

แว่บแรก ก็คิดเหมือน คุณ Gundamman ว่าจับเอาสไตรค์หนวด มาใส่แพค IWSP แต่พอดูดี ๆ แล้วสีก็ค่อนข้าง
ต่างออกไปอยู่พอสมควร ไม่ดำสนิท แบบสไตรค์นัวร์ ให้อารมณ์ ที่แปลกออกไปอีกแบบครับ

ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับ รอชมตัวต่อไปครับผม :iconwinks:

ออฟไลน์ kidnaper

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 10:03:55 PM »
ดำ ดี ดู เด่น เป็น สง่า :iconwish:

สวยงามครับ :iconwinks:
รับซื้อตัวนี้ครับใครขาย PM มาเลยครับ

ออฟไลน์ zillion

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 26, 2010, 06:18:21 PM »
นึกว่า Noir เทห์สุดๆ  สงสัยต้องไปค้นหาวิธีทำเกราะเรซิ่นซะแล้ว  :iconwish: