ผู้เขียน หัวข้อ: (โมจีน)1/144 00 AXEL โมแบบบ้าๆ บอๆ เตรียมส่งงาน "Gundam อีกแล้ว"  (อ่าน 5586 ครั้ง)

ออฟไลน์ rsforever

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
  • ตัวป่วนประจำBoard
คอนเซ็ปมีอยู่ว่า  ให้มี 7 ดาบ แต่ 7 ดาบนั้นต้องไม่เหมือนหรือคล้ายของ 00 Seven Sword เท่าไหร่ ก็ปิ้ง ไอเดีย  ลองทำโน่นนี่ไปมาจนได้มาดั่งรูป

ในรูปสียังไม่เนียน เท่าไหร่  คือลอง พ่นสีนั่นโน่นนี่เข้าไป  ก็เลยจบลงที่สี  เทา

เทคนิคการโม ก็ ไม้โปร และ  ดาบของ Exia

อาวุธมีด้วยกัน 3 ชิ้น + ของเก่า  GN-sword II x2 และ GN  Shot&Long Sword I Custom x2  Beam saber x 2 Axel Blaster sword x 1

Axel Blaster Sword  เป็นอาวุธที่  บีบอัดพลังงาน GN เต็ม 20 เปอร์เซ็น ของพลังงาน 100 เปอร์เซ็น   เป็นดาบ บีม  ขนาด ใหญ่   ที่พลังทำลายล้างสูง 

ตัว 00 ตัวนี้ไม่มีระบบ Tran-am System  แต่มีระบบ AXEL โหมดแทน

AXEL โหมดเป็น  โหมดที่จะบังคับให้ MS ปล่อยพลังงานออกมาให้เต็มที่ 95 เปอร์ของทั้งหมด  เพื่อ  การเคลื่อนไหว และ คล่องตัว  กว่า  Tran-am System ถึง 10 เท่า แต่เวลาของ โหมด AXEL จะจำกัดแค่ 10 นาที หลังสิ้นสุดเวลา
ตัว 00 Axel จะไม่มีพลังงานพอให้  ต่อสู้อีกแล้ว  ต้องรีบกลับไปเติมพลังงาน  อย่างเดียวเท่านั้น   

ออฟไลน์ james_dao

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -1
Re: (โมจีน)1/144 00 AXEL โมแบบบ้าๆ บอๆ เตรียมส่งงาน "Gundam อีกแล้ว"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 07:39:50 PM »
อยากเห็นหน้าชัดๆจังครับ รู้สึกเหมือนมันกำลังหลบสายตาผมอยู่  :iconshy: (แซวเล่นนะครับ) โมสวยดีครับ รอชมนะครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 07:40:17 PM โดย james_dao »
สุนัขกัดอย่ากัดตอบ เพราะเราไม่ใช่สุนัข แต่ถ้ามันจะกัดก็เตะแมร่งเลยยยยย

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
Re: (โมจีน)1/144 00 AXEL โมแบบบ้าๆ บอๆ เตรียมส่งงาน "Gundam อีกแล้ว"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 07:57:32 PM »
โหมดพิเศษนี่ ไอเดียมาจากไฟซ์รึปล่าว

ที่ขาโมแบบด้านๆไปหน่อยนะ น่าจะเจาะรูแล้วใส่เดือยแทน  พ่นสีปรับปรุงนิดนึง
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 08:43:22 PM »
เวณแล้ว  ผมตั้งติดกัน 2 กระทู้  ยังไงช่วยลบอีกกระทู้ ออกด้วยนะครับ  พอดี เมื่อผมลงกระทู้นี้แล้ว บังเอิญ  มันช้าผิดปกติผมเลย โพสใหม่  เลยได้ติดกัน 2 ทู้ไปเลย :iconsoul: 

โหมดพิเศษนี่ ไอเดียมาจากไฟซ์รึปล่าว

ที่ขาโมแบบด้านๆไปหน่อยนะ น่าจะเจาะรูแล้วใส่เดือยแทน  พ่นสีปรับปรุงนิดนึง

อุวะ   รู้ ทันอีก   งั้นเดี่ยว ติดไฟฉายไว้ที่ขา  ด้วยเลยแล้วกัน  อิอิ

คราวหน้าทำ  Hyper 00 ดีไหมน้อ  Clock UP ได้ด้วย

หรือ Deacde ดี  เตรียมตัดการ์ดไว้แล้วนะ    Gundam  Z  ZZ   Nu   F-91  V   G   W  X  Trun A  Seed  00 ---- Final From Gundam    DDD  Double O   อาๆๆ คิด ได้ไงเนี่ย

ออฟไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 09:05:22 PM »
-*- ทำแบบในคริปสิครับ กันดั้มดีเคท สิครับ 5555+

หรือจะเอาแบบนี้ดีนะ

Credit :: http://blog.the-o.my/tag/gundam-00/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 08:05:26 PM โดย nase »

ออฟไลน์ chere_aey

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • เส้นทางนี้...ยังอีกยาวไกลนัก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 10:35:53 PM »
Idea ดี สีสวยครับ :iconsmile:

ว่าจะทำสี OO (HG) อยู่เหมือนกันครับ

ว่าแต่ Axel Blaster Sword นี่ใช้ของ size 1/100 หรือป่าวครับ? ใหญ่สะใจดีครับ

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 11:07:16 PM »
คงประมาณในคลิปนี้สินะ
http://www.youtube.com/watch?v=Og_LW_1f--A

โลกต่อไปคือ

Idea ดี สีสวยครับ :iconsmile:

ว่าจะทำสี OO (HG) อยู่เหมือนกันครับ

ว่าแต่ Axel Blaster Sword นี่ใช้ของ size 1/100 หรือป่าวครับ? ใหญ่สะใจดีครับ

ดาบเป็นของ wing Zero  Custom  PG   1/60  ครับ พอดีไม่ได้ใช้เลยเอามาใช้นิดหน่อย

ทำดีเคดดีไหมน้อ  เดี่ยว  หาโมได้อีกซักตัวก่อน

ออฟไลน์ darkmanlevel

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -365
  • font_m
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 01:38:55 PM »
-*- ทำแบบในคริปสิครับ กันดั้มดีเคท สิครับ 5555+

หรือจะเอาแบบนี้ดีนะ

Credit :: http://blog.the-o.my/tag/gundam-00/

โอ้ว สมารถเอา 2 ไลน์ มารวมกันได้อีกนะ